Kết quả 1 đến 8 của 8
Like Tree2Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Bị té cảm thấy đau sau đầu

Đồng Đen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị té cảm thấy đau sau đầu

Hôm bưã em có uống chưa đầy 2 lon bia nhắm mình ko uống nổi nữa và ngồi chơi. Lúc ngồi thì ko sao nhưng khi đứng lên rất mệt và tiểu thì khó ra và té ngưả bất tỉnh lúc nào ko hay có 1 bậc cao hơn 10 phân mấy bạn vào đỡ em dậy thì em tỉnh lắm(hồi lâu cũng có 1 lần em đi tiểu mà sĩu lúc nào ko hay và 1 chút thì tỉnh lại).Mấy bạn nói nghe to lắm.Bữa sau em có khám bv Hải Châu ở Đà Nẵng thì bác sĩ hỏi có ói mửa hay đau j ko.Em nói ko có mửa nhưng thấy cảm giác đau rang rang sau đầu rất khó chịu em muốn kiểm tra cho kỉ mà bác sĩ ko cho với lại bv nói cũng ko có máy để chụp có kê cho e mấy viên thuốc bổ não .Đến thời điểm nay thì đc 10 ngày rồi thường xuyên bị nhức nhức sau đầu.Và lúc em học lớp 8 em cũng có té sau đầu 1 lần sưng rất to nhưng hồi h cũng chưa chụp gì hết(ko có hiện tượng ói mửa), hình như từ đó em thường bị nhứt tai bên tay trái(nhứt đến nỗi mà muốn cắt nó đi luôn) và đau nữa đầu+dưới cổ rất khó tập trung vào việc j em cũng ráng chịu đựng cho qua ngày.
    Từ khi mà té vụ mới đây thì thấy nó phát đau càng nhiều hơn.
    Mong bác sĩ giúp giùm e những việc em nghĩ lại rất buồn vì còn trẻ mà đủ thứ bệnh chưa làm đc j cho gia đình và cộng đồng. Em sợ 1 ngày nào đó và gia đình em ra sao,cuộc đời này còn dài và biết bao nhiêu chuyện làm.
    Bây h hiện tại sv đang ở Đà Nẵng thì có thể khám ở bv nào tốt ạ.Và cho e hỏi chụp CT có ảnh hưởng j sau này nghe người ta nói thì ảnh hưởng đến trí nhớ và tuổi thọ lắm.
    Do em dùng ĐT nên ko xuống dòng được mong Bs thông cảm.
    Em Xin Cám Ơn

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Đồng Đen Xem bài viết
    Hôm bưã em có uống chưa đầy 2 lon bia nhắm mình ko uống nổi nữa và ngồi chơi. Lúc ngồi thì ko sao nhưng khi đứng lên rất mệt và tiểu thì khó ra và té ngưả bất tỉnh lúc nào ko hay có 1 bậc cao hơn 10 phân mấy bạn vào đỡ em dậy thì em tỉnh lắm(hồi lâu cũng có 1 lần em đi tiểu mà sĩu lúc nào ko hay và 1 chút thì tỉnh lại).Mấy bạn nói nghe to lắm.Bữa sau em có khám bv Hải Châu ở Đà Nẵng thì bác sĩ hỏi có ói mửa hay đau j ko.Em nói ko có mửa nhưng thấy cảm giác đau rang rang sau đầu rất khó chịu em muốn kiểm tra cho kỉ mà bác sĩ ko cho với lại bv nói cũng ko có máy để chụp có kê cho e mấy viên thuốc bổ não .Đến thời điểm nay thì đc 10 ngày rồi thường xuyên bị nhức nhức sau đầu.Và lúc em học lớp 8 em cũng có té sau đầu 1 lần sưng rất to nhưng hồi h cũng chưa chụp gì hết(ko có hiện tượng ói mửa), hình như từ đó em thường bị nhứt tai bên tay trái(nhứt đến nỗi mà muốn cắt nó đi luôn) và đau nữa đầu+dưới cổ rất khó tập trung vào việc j em cũng ráng chịu đựng cho qua ngày.
    Từ khi mà té vụ mới đây thì thấy nó phát đau càng nhiều hơn.
    Mong bác sĩ giúp giùm e những việc em nghĩ lại rất buồn vì còn trẻ mà đủ thứ bệnh chưa làm đc j cho gia đình và cộng đồng. Em sợ 1 ngày nào đó và gia đình em ra sao,cuộc đời này còn dài và biết bao nhiêu chuyện làm.
    Bây h hiện tại sv đang ở Đà Nẵng thì có thể khám ở bv nào tốt ạ.Và cho e hỏi chụp CT có ảnh hưởng j sau này nghe người ta nói thì ảnh hưởng đến trí nhớ và tuổi thọ lắm.
    Do em dùng ĐT nên ko xuống dòng được mong Bs thông cảm.
    Em Xin Cám Ơn
    Tình trạng của bạn như vậy thì đúng là bs không cho chụp CT rồi vì có lẽ không phải do chấn thương té gây ra. Tuy nhiên nếu tình trạng đau đầu tăng dần kèm yếu liệt chi thì bây giờ cũng nên chụp kiểm tra. Bạn có thể đến bv lớn ở Đà Nẵng để thực hiện. Chụp 1 lần thì không ảnh hưởng gì sau này đâu bạn !

Em có đi chụp CT rồi kết quả bs nói não ko có vấn đề gì em cũng yên tâm hj:

Mô tả hình ảnh:
    Nhu mô não: ko thay đổi đậm độ, ko có khối choán chỗ
    Các rãnh võ não, các khoang bể não: không có ảnh hưởng bất thường
    Đường giữa: ko di lệch
    Hệ thống não thất: không giãn, cân đối 2 bên. Dịch não tủy đồng nhất
    Xương sọ: ko có ảnh hưởng bất thường
    Xoang trên phim: dày niêm mạc xoang hàm trái, xương thành xoang ko tổn thương.

Kết luận: Ko thấy thay đổi đậm độ mô não trên phim
    Dày niêm mạc xoang hàm trái

Cho em hỏi kết quả như thế là bt ko ạ. Em có hỏi bác sĩ là hồi h mỗi khi trời trở thì em thường đau nữa đầu lan xuống sau gáy và nhức tai bên trái nhưng BS trả lời mơ hồ lắm.

Chẩn đoán bệnh là: Bệnh mạch máu não khác. Còn chuyện đau đầu hồi h là nguyên nhân nào
    Đây là thuốc bác sĩ kê số lượng 20 viên
    REINAL 100mg
    ORIGINKO 80mg
    ENSIDOL 300mg
    ORIBIO (VN) 1.659mg

Em xin cám ơn nhiều

Em có đi chụp CT rồi kết quả bs nói não ko có vấn đề gì em cũng yên tâm hj:

Mô tả hình ảnh:
    Nhu mô não: ko thay đổi đậm độ, ko có khối choán chỗ
    Các rãnh võ não, các khoang bể não: không có ảnh hưởng bất thường
    Đường giữa: ko di lệch
    Hệ thống não thất: không giãn, cân đối 2 bên. Dịch não tủy đồng nhất
    Xương sọ: ko có ảnh hưởng bất thường
    Xoang trên phim: dày niêm mạc xoang hàm trái, xương thành xoang ko tổn thương.

Kết luận: Ko thấy thay đổi đậm độ mô não trên phim
    Dày niêm mạc xoang hàm trái

Cho em hỏi kết quả như thế là bt ko ạ. Em có hỏi bác sĩ là hồi h mỗi khi trời trở thì em thường đau nữa đầu lan xuống sau gáy và nhức tai bên trái nhưng BS trả lời mơ hồ lắm.

Chẩn đoán bệnh là: Bệnh mạch máu não khác. Còn chuyện đau đầu hồi h là nguyên nhân nào
    Đây là thuốc bác sĩ kê số lượng 20 viên
    REINAL 100mg
    ORIGINKO 80mg
    ENSIDOL 300mg
    ORIBIO (VN) 1.659mg

Em xin cám ơn nhiều
    Với kết quả này thì có thể kết luận là bạn không bị chấn thương đầu nhưng còn việc việc đau đầu thường xuyên thì chưa biết được nguyên nhân cụ thể. Ở đây tôi thấy có niêm mạc xoang dày thì có thể là dấu gợi ý cho viêm xoang đấy bạn !

Ko bị gì hết em cũng mừng mà sao mỗi lần đi đứng là em thấy mình hơi choáng choáng, hơi xoay bồ bồ,đầu thì hơi lơ lửng thì phải ko như bình thường, nên lúc nào em cũng muốn nằm hoặc nằm ngủ cho đỡ bớt mấy ngày đây e ngủ rất nhiều. Vậy có sao ko bs.

Em bị viêm xoang thì cũng lâu rồi như thế là có bị nặng chưa bs.
    Em xin cám ơn nhiều vì đã tận tình giải thích giùm em.

Ko bị gì hết em cũng mừng mà sao mỗi lần đi đứng là em thấy mình hơi choáng choáng, hơi xoay bồ bồ,đầu thì hơi lơ lửng thì phải ko như bình thường, nên lúc nào em cũng muốn nằm hoặc nằm ngủ cho đỡ bớt mấy ngày đây e ngủ rất nhiều. Vậy có sao ko bs.

Em bị viêm xoang thì cũng lâu rồi như thế là có bị nặng chưa bs.
    Em xin cám ơn nhiều vì đã tận tình giải thích giùm em.
    Có thể sức đề kháng hiện tại của bạn không tốt thì cũng có thể gây ra những triệu chứng tạm thời như vậy thôi. Còn vấn đề viêm xoang thì bạn đã điều trị gì chưa ? Nặng hay không là ở các triệu chứng mà bạn khó chịu đấy !
    Đồng Đen likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Có thể sức đề kháng hiện tại của bạn không tốt thì cũng có thể gây ra những triệu chứng tạm thời như vậy thôi. Còn vấn đề viêm xoang thì bạn đã điều trị gì chưa ? Nặng hay không là ở các triệu chứng mà bạn khó chịu đấy !
    Viêm xoang em cũng đi khám rồi. Nhưng BS cho thuốc uống thì trong thời gian thì thấy đỡ đỡ phần nào. Nhưng 1 thời gian sau thì nó bị trở lại. Nhât là trời lạnh nước mũi chảy với nhức kèm theo ngứa nữa rất khó chịu và ko thể ngủ được.

Có cách nào trị viêm xoang hiểu quả và cách phòng chống đúng cách ko BS.

Viêm xoang em cũng đi khám rồi. Nhưng BS cho thuốc uống thì trong thời gian thì thấy đỡ đỡ phần nào. Nhưng 1 thời gian sau thì nó bị trở lại. Nhât là trời lạnh nước mũi chảy với nhức kèm theo ngứa nữa rất khó chịu và ko thể ngủ được.

Có cách nào trị viêm xoang hiểu quả và cách phòng chống đúng cách ko BS.
    Viêm xoang nếu là mạn tính thì có nhiều khả năng tái phát. Việc điều trị hầu như là trị triệu chứng. Bạn tìm hiểu được các dấu hiệu có thể khởi phát đợt viêm thì nên tìm cách phòng ngừa trước, ví dụ như khi trời lạnh thì giữ ấm hơn chẳng hạn !
    Đồng Đen likes this.