Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Bệnh ù tai

mydoctor Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh ù tai

Chào các bác sĩ, mình bị ù tai đã 4-5 năm nay, tiếng kêu ve ve rất khó chịu, nhất là những lúc đêm khuya yên tĩnh tiếng ù rất to. Mình đã đi khám ở BV Tai mũi họng, bác sĩ cho nội soi và đo thính lực... mọi thứ đều bình thường, nên kết luận là bị tắt nghẽn một số mạch máu ở tai và bảo là không nên đi khám nữa. Mình lo lắng quá, không biết làm sao để có thể giảm bớt hoặc hết được bệnh bằng các biện pháp tập luyện gì khác không? cảm ơn các bạn nhiều.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi mydoctor Xem bài viết
    Chào các bác sĩ, mình bị ù tai đã 4-5 năm nay, tiếng kêu ve ve rất khó chịu, nhất là những lúc đêm khuya yên tĩnh tiếng ù rất to. Mình đã đi khám ở BV Tai mũi họng, bác sĩ cho nội soi và đo thính lực... mọi thứ đều bình thường, nên kết luận là bị tắt nghẽn một số mạch máu ở tai và bảo là không nên đi khám nữa. Mình lo lắng quá, không biết làm sao để có thể giảm bớt hoặc hết được bệnh bằng các biện pháp tập luyện gì khác không? cảm ơn các bạn nhiều.
    Nếu bạn đi khám rồi không thấy bất thường thì cũng đừng quá lo lắng. Nếu lúc đó tai bạn nghe vo ve nhiều quá thì có thể đứng dậy đi lại và uống ít nước thử xem !

Cảm ơn Bs Thiên Hương, không biết mình bị như vậy về lâu về dài có sao không. Không biết có bài tập thế dục nào có thể cải thiện tình trạng này không, mong các bạn tư vấn dùm.

giasuonlinehanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hay quá mình đang quan tâm đến vấn đề này, thank bác nhiều.
    chúc cả nhà vui vẻ

Cảm ơn Bs Thiên Hương, không biết mình bị như vậy về lâu về dài có sao không. Không biết có bài tập thế dục nào có thể cải thiện tình trạng này không, mong các bạn tư vấn dùm.
    Nếu không có tổn thương thì tôi nghĩ có lẽ không ảnh hưởng gì, miễn đừng cảm thấy khó chịu là được !

Cảm ơn Bs. Hương,
    Xin Bs Hương hoặc các Bs khác tư vần thêm cho mydoctor 1 chút là hiện nay ngoài việc ù tai thì tôi còn bị ruồi bay ở mắt và thỉnh thoảng có cảm giác trong đầu phía mang tai bên phải có 1 chút gì đấy không ổn... Nên tôi cũng thấy lo lắng không biết có phải bị khối u gì bên trong hay không. Nếu muốn đi khám thì nên đến đâu để khám và khám chuyên khoa nào.

giasuonlinehanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hay quá trui đương quan tâm tới vấn đề pa này. thank bác bỏ nhiều.
    chúc cả nhà vui vẻ

Cảm ơn Bs. Hương,
    Xin Bs Hương hoặc các Bs khác tư vần thêm cho mydoctor 1 chút là hiện nay ngoài việc ù tai thì tôi còn bị ruồi bay ở mắt và thỉnh thoảng có cảm giác trong đầu phía mang tai bên phải có 1 chút gì đấy không ổn... Nên tôi cũng thấy lo lắng không biết có phải bị khối u gì bên trong hay không. Nếu muốn đi khám thì nên đến đâu để khám và khám chuyên khoa nào.
    Hiện tượng ruồi bay ở mắt có thể là 1 tình trạng sinh lý vẩn đục pha lê thể hoặc bệnh lý như: Xuất huyết pha lê thể, bong võng mạc và biến chứng, triệu chứng của thời kỳ đầu viêm võng mạc v.v.. Tốt nhất vấn đề này thì bạn nên khám ở chuyên khoa mắt !

Cảm ơn Bác Thiên Hương.

Cảm ơn Bác Thiên Hương.
    Không có gì đâu bạn, chúc bạn vui khỏe !