Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Bệnh thần kinh

truongbkdn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh thần kinh

Chào các bác sỹ,
    Em có câu hỏi mong bác sỹ giải đáp giúp em. Em năm nay 23 tuổi, em bị chứng nặng đầu, mặc dù không đau nhưng lúc nào đầu cũng nặng nặng, em cảm giác như là đầu mình lúc nào cũng căng ra, phía sau gáy và trên đầu dường như là các dây thần kinh lúc nào cũng căng như chơi thể thao mà cơ bị căng vậy. Thường ngày công việc và cuộc sống không đến nổi là stress nhưng không hiểu tại sao đầu óc em lúc nào cũng căng ra, rất khó tập trung; mặc dù em rất muốn thả lỏng nhưng đều không được. Trong đầu luôn xuất hiện các luồng suy nghĩ nhưng em không kiểm soát được. Ngày trước em có đi khám ở bệnh viện tâm thần Đà Nẵng,các bác sỹ ở đó chẩn đoán em bị rối loạn ám ảnh cưỡng chế, rồi test kết quả là trầm cảm và cho các loại thuốc bổ thần kinh, rồi các ức chế hấp thu serotonin gì đó nhưng em thấy vẫn không khỏi. Em bị dai dẳng nên ảnh hưởng rát lớn đến công việc và học tập. Xin bác sỹ tư vấn giúp em là em bị gì và cách chữa trị như thế nào không ạ.
    Thông tin như sau:
    Cân nặng: 69kg
    Tình trạng hôn nhân: độc thân
    Công việc: kỹ sư viễn thông
    Ở riêng một mình.
    Việc làm tương đối thích hợp.
    Gia đình không có tiền sử bệnh gì đáng kể, chỉ có thành viên trong gia đình có hệ hô hấp không được tốt lắm như anh cháu bị viêm phế quản, cháu hiện đang bị viêm xoang nhưng không nặng lắm.
    Trong thân thuộc không có ai bị bệnh thần kinh.
    Thời gian dùng thuốc củ BVTT Đà Nẵng khoảng 4-5 tháng.
    Những căng thẳng lặt vặt trong cuộc sống ai cũng gặp phải không có gì đáng nói như bác sỹ liệt kê.
    Chứng nặng đầu này có kèm muốn ngủ, cháu cảm giác bị buồn ngủ suốt cả ngày, rất khó khăn trong công tác và học tập.
    Cột sống cổ không vấn đề gì.
    Huyết áp thì cháu chưa đo nhưng có đo nhịp tim bằng smartphone thì thấy trung bình 50 nhịp/phút; và hơi thở của cháu cảm giác là chậm.
    Đặc biệt là cháu rất khó tập trung.
    Em cảm ơn.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi truongbkdn Xem bài viết
    Chào các bác sỹ,
    Em có câu hỏi mong bác sỹ giải đáp giúp em. Em năm nay 23 tuổi, em bị chứng nặng đầu, mặc dù không đau nhưng lúc nào đầu cũng nặng nặng, em cảm giác như là đầu mình lúc nào cũng căng ra, phía sau gáy và trên đầu dường như là các dây thần kinh lúc nào cũng căng như chơi thể thao mà cơ bị căng vậy. Thường ngày công việc và cuộc sống không đến nổi là stress nhưng không hiểu tại sao đầu óc em lúc nào cũng căng ra, rất khó tập trung; mặc dù em rất muốn thả lỏng nhưng đều không được. Trong đầu luôn xuất hiện các luồng suy nghĩ nhưng em không kiểm soát được. Ngày trước em có đi khám ở bệnh viện tâm thần Đà Nẵng,các bác sỹ ở đó chẩn đoán em bị rối loạn ám ảnh cưỡng chế, rồi test kết quả là trầm cảm và cho các loại thuốc bổ thần kinh, rồi các ức chế hấp thu serotonin gì đó nhưng em thấy vẫn không khỏi. Em bị dai dẳng nên ảnh hưởng rát lớn đến công việc và học tập. Xin bác sỹ tư vấn giúp em là em bị gì và cách chữa trị như thế nào không ạ.
    Thông tin như sau:
    Cân nặng: 69kg
    Tình trạng hôn nhân: độc thân
    Công việc: kỹ sư viễn thông
    Ở riêng một mình.
    Việc làm tương đối thích hợp.
    Gia đình không có tiền sử bệnh gì đáng kể, chỉ có thành viên trong gia đình có hệ hô hấp không được tốt lắm như anh cháu bị viêm phế quản, cháu hiện đang bị viêm xoang nhưng không nặng lắm.
    Trong thân thuộc không có ai bị bệnh thần kinh.
    Thời gian dùng thuốc củ BVTT Đà Nẵng khoảng 4-5 tháng.
    Những căng thẳng lặt vặt trong cuộc sống ai cũng gặp phải không có gì đáng nói như bác sỹ liệt kê.
    Chứng nặng đầu này có kèm muốn ngủ, cháu cảm giác bị buồn ngủ suốt cả ngày, rất khó khăn trong công tác và học tập.
    Cột sống cổ không vấn đề gì.
    Huyết áp thì cháu chưa đo nhưng có đo nhịp tim bằng smartphone thì thấy trung bình 50 nhịp/phút; và hơi thở của cháu cảm giác là chậm.
    Đặc biệt là cháu rất khó tập trung.
    Em cảm ơn.
    Theo tôi thì chẩn đoán của BVTT Đà Nẵng là khá chính xác đấy bạn ạ. Việc bạn buồn ngủ có thể do tác dụng phụ của thuốc đang dùng. Bạn nên tái khám tiếp tục và kiên nhẫn điều trị thêm nhé !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM