Kết quả 1 đến 6 của 6
    Anna74 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh rối loạn ám ảnh cưỡng chế

Tôi có cháu gái năm nay 15 tuổi bị rối loạn ám ảnh cưỡng chế .Đã dùng thuốc sumiko 20mg ngày uống 2 viên sáng và tối
    Tôi thấy cháu sau khi uống thuốc đã bớt rửa tay chân.Tuy nhiên cháu thường có cơn cáu gắt đập phá vô cớ mỗi tháng 2 lần (khoảng 10 -15 ngày /lần).
    Tôi xin hỏi bênh này có chữa khỏi được không ạ ? bệnh nhân nếu điều trị thuốc ổn định có thể lập gia đình sinh con bình thường không? Hoặc có ai đã chữa khỏi bệnh này cho tôi biết kinh nghiệm và hướng điều trị .
    Xin cảm ơn !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Với sự tiến bộ của y học hiện nay, bệnh này hoàn toàn kiểm soát được tức là đưa bệnh nhân về với hoạt động xã hội bình thường, không lên cơn. Còn chữa khỏi hay không tôi không dám khẳng định. Có 2 bệnh viện chuyên khoa chữa được bệnh này là bệnh viện tâm thần Tp HCM và khoa tâm thần BV Nguyễn Tri Phương!

Bác sỹ cho em hỏi ? Em ở Hà Nội thì có bệnh viện nào chữa được bệnh này ah? Hoặc bác sỹ nào giỏi có thể điều trị dược bệnh này cho em xin số đt với ah
    thanks

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Rất tiếc tôi ở tp. Tuy nhiên bạn có thể đi khám ở bệnh viện tâm thần trung ương. Đây là nơi có kinh nghiệm điều trị bệnh này!

xuongrong86 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng bị bệnh rối loán ám ảnh,mình cảm thấy cuộc sống rất ngột ngạt,mình luôn nghi ngờ trí nhớ,sợ quên khóa xe,đóng cửa.
    MÌnh không thể dùng thuốc vì mình còn bị bệnh khác nữa.
    MÌnh dùng phương pháp trị liệu nhưng thực sự rất vất vả
    thực sự mình bi quan lắm
    mọi người cho mình lời khuyên với

Bạn bị bao lâu rồi ? Bạn dùng phương pháp trị liệu ở đâu ? Mình cũng muốn cho cháu mình điều trị nhưng thấy khó tìm dược bác sỹ trị liệu quá !