Kết quả 1 đến 8 của 8
    thick conan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh ra mồ hôi là bệnh lý hay do viêm nhiễm ngoài da

Em năm nay 20t, em bị ra mồ hôi rất nhiều, nhất là phần nách, lòng bàn tay và ngực. Cả nhà cho em hỏi hiện tượng này của em là do viêm nhiểm bệnh ngoài da hay do bệnh lý nào khác từ bên trong?

huynh_thien_kim0906 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Rồi cũng chạm tới cái mốc 40 tuần thai, mẹ nào mà không sốt ruột nhưng đôi khi đứa con tinh nghịch lại chọc bạn với những dấu hiệu chuyển dạ giả và làm cho mẹ bầu chạy tới lui bệnh viện vài lần. Giờ thì bạn thực sự muốn biết dau hieu chuan bi sinh như thế nào. Những tâm lý lo lắng trước khi sinh hay phân vân chọn sinh thường hay sinh mổ thế mà cũng khiến mẹ đắn đo mãi. Quá trình sinh con đúng là những điều bí ẩn với một người mẹ trẻ, bạn không hình dung được những gì sẽ xảy ra đằng sau cánh cửa phòng sinh và không quên tự động viên mình cố gắng, chịu đựng con đau đang tới. Rồi thì sau những nỗ lực tưởng chừng không thể, bé con của bạn cũng đã trào đời trong niềm hạnh phúc vỡ òa của bạn, của ông xã và cả gia đình bạn. Bạn có thể mỉm cười hạnh phúc cũng thật nhẹ nhàng vì mình đã vượt cạn thành công. Chăm sóc cả mẹ lẫn bé sau khi sinh là một hành trình dài cần rất nhiều kiến thức và kỹ năng, sự kiên nhẫn. Có rất nhiều phụ nữ rơi vào trạng thái căng thẳng hoặc nghiêm trọng hơn là bệnh trầm cảm sau sinh khi họ không có đủ kiến thức cũng như hiểu biết trong giai đoạn này. Giờ đây, tưởng chừng như mọi lo lắng đã qua, nhưng không, bạn lại bắt đầu vào một cuộc hành trình mới cũng gian nan không kém. Hành trình chăm sóc bé và nuôi dạy con yêu khôn lớn.

Để nuôi con một cách khoa học, bạn sẽ phải biết cho con bú đúng cách chứ không chỉ là bản năng người mẹ nữa. Cho con bú là một yếu tố rất quan trọng trong quá trình nuôi nấng và cách chăm sóc trẻ sơ sinh tốt nhất. Sữa mẹ là thức ăn hòan hảo cho bé với đầy đủ các vitamin và chất dinh dưỡng giúp bé phát triển khỏe mạnh, có sức đề kháng cao. Bạn học cách cho con bú đúng cách đúng lúc, Những bước cơ bản làm thế nào để có tư thế thoải mái nhất cho cả mẹ và con, hay phải làm gì khi bị viêm tuyến sữa, làm sao để biết chính xác bé đã bú đủ sữa mẹ hay chưa.

Khi bé 4 tháng tuổi tới khi bé 7 tháng tuổi, nhu cầu về dinh dưỡng của bé tăng lên, lúc này sữa mẹ không đủ đáp ứng cho bé vì vậy mà mẹ cần tập cho bé ăn dặm rồi đấy. Không dễ dàng để bắt đầu với một thuc don an dam cho be 6 tháng tuổi , những lo lắng về cháo dinh dưỡng cho bé, vệ sinh luôn là điều ám ảnh của người mẹ. Những người làm cha mẹ lần đầu có thể sẽ rất lúng túng ở giai đoạn này vì họ không biết nên cho bé ăn những thức ăn gì và như thế nào.

phamthuha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi thick conan Xem bài viết
    Em năm nay 20t, em bị ra mồ hôi rất nhiều, nhất là phần nách, lòng bàn tay và ngực. Cả nhà cho em hỏi hiện tượng này của em là do viêm nhiểm bệnh ngoài da hay do bệnh lý nào khác từ bên trong?
    Bạn bị mồ hôi nhiều rồi. Nếu là bị ở tay thì chắc chắn đúng vì bạn mình cũng bị bệnh này, tay hầu như lúc nào cũng ướt sũng luôn

benhhoc88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bệnh ra nhiều mồ hôi, nhiều người cứ nghĩ nó là do vi khuẩn, viêm nhiểm ngoài ra. Tuy nhiên, thực tế nguyên nhân gây ra hiện tượng đó không phải là do vi khuân ngoài da tấn công mà là do bệnh lý từ bên trong. Do hệ thần kinh giao cảm hoạt động quá mức bình thường nên gây ra tình trạng mồ hôi nhiều. Vì vậy muốn chữa khỏi được bệnh phải tác động vào bên trong, làm trấn an hệ thần kinh giao cảm hoạt động ở mức ổn định

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Tình trạng này của bạn là do hoạt động của hệ thần kinh giao cảm tăng quá mức. Muốn điều trị thì bạn có thể đến khám tại các bv như Bình Dân, Trưng Vương, 115, Chợ Rẫy...

Người Vô Tâm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn, bạn có thể tìm hiểu thêm về bệnh này, trang web này chuyên nói về mồ hôi. Bạn tìm hiểu thử nhé.
    Tổng hợp những điều cân biết về tăng tiết mồ hôi

nhat minh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Người Vô Tâm Xem bài viết
    Chào bạn, bạn có thể tìm hiểu thêm về bệnh này, trang web này chuyên nói về mồ hôi. Bạn tìm hiểu thử nhé.
    Tổng hợp những điều cân biết về tăng tiết mồ hôi
    Thông tin chia sẻ của bạn thật bổ ích. Cảm ơn bạn nhé

Bánh Ngọt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Có thể là do bệnh lý của cơ thể đó bạn ạ. Tuyến mồ hôi là do hệ thần kinh thực vật kiểm soát nên không thể điều khiển được. Bạn nên đến bệnh viện khoa thần kinh kiểm tra để biết cụ thể hơn. Bạn cũng có thể tìm hiểu về cách chữa trị từ thiên nhiên.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-01-2013, 07:32 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-01-2013, 05:38 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:23 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-12-2012, 10:21 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-10-2012, 10:54 PM