Kết quả 1 đến 5 của 5
    thongvv Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh nhồi máu sớm thùy dương não trai+teo não

Cháu là Thông,cháu muốn xin bác sỹ tư vấn lien quan đến bệnh của mẹ cháu:
    -Mẹ cháu năm nay 62 tuổi,chưa có tiền sử như huyết áp cao,đường huyết gì cả
    Trước ngày 11/4/2011,mẹ cháu vẫn khỏe mạnh bình thường
    Ngày 11/04/2011:Mẹ cháu đi xe đạp tự dưng thấy choáng váng và phải xuống dắt xe đạp về nhà vì không thể đi tiếp đc nữa
    Ngày hôm sau mẹ cháu vẫn đi lại đc,ăn uống bình thường,ngủ bình thường nhưng chỉ có điều là:mẹ cháu cảm giác đi lại không được vững lắm
    Sau đó đc khoảng môt tuần mẹ cháu thấy yếu hơn và bắt đầu đi xét nghiệm ở phòng khám đa khoa-theo các bác sỹ ở trung tâm thì các thông số như đường huyết,huyết áp,gan thân,hoàn toàn bình thường
    Đến ngày 30/4 mẹ cháu vẫn an uống bình thường,nhưng đi lại hoàn toàn khó khăn hơn,phải bám tường mới có thể đi lại được,nhưng vẫn tỉnh táo bình thường
    7/5 :mẹ cháu ra bạch mai vào chuyên khoa thần kinh để khám ,và chụp cộng hưởng từ thì có kết luận của người trực tiếp chụp cộng hưởng là mẹ cháu bị:”Nhồi máu sớm thùy dương não trái”-Bác sỹ cho Đức ở bạch mai kê đơn thuốc và điều trị
    Mẹ cháu xin về nhà điều trị theo đơn của bác sỹ vì bệnh viện bạch mai quá tải,Tại thời điểm này mẹ cháu đã bị run tay chân và lúc tỉnh táo ,lúc nói nhảm trong miệng,ăn uống rất kém,nhưng vẫn tự đi vệ sinh được và nói đc rõ ràng
    Sau 2 tuần điêu trị mẹ cháu không đỡ hơn,và tình hình có chiều hướng xấu đi vì lúc này mẹ cháu yếu hơn,và không thể tự đi được nữa,muốn đi thì phải có 2 người dìu ở hai bên
    Lúc này gia đình đưa mẹ cháu vào bệnh viện bạch mai khám lại thì kết quả vẫn như lần trước,huyết áp có tăng một chút,tầm 120 và bác sỹ bảo về nhà điều trị tiếp theo đơn giống hệt như cũ
    Gia đình cháu lo lắng,chuyển mẹ cháu về quê điều kỵ kết hợp cả châm cứu nhưng sau từ đó đến bây h bệnh tình của mẹ cháu càng ngày càng xấu đi ,hiện tại mẹ cháu không còn nhận thức ra được mọi người,không thể nói được,không thể biết lúc nào cần phải vệ sinh,tay chân rất run,chỉ còn nhận thức mơ hồ vì mẹ cháu có thể há miệng để mọi người đút cơm cháo nhưng lại không nuốt được,nhưng mẹ cháu vẫn ăn được bánh đa nướng và mọi người đã phải dùng ống xông để có thể cho mẹ cháu ăn,đặc biệt đôi mắt mẹ cháu nhìn rất dại
    Thưa bác sỹ,bây giờ gia đình cháu hoàn toàn bế tắc,không biết làm thế nào để bệnh tình mẹ cháu có dấu hiệu tiến triển nữa,vì càng ngày sức khỏe mẹ cháu càng yếu đi,
    Cháu xin bác sỹ cho cháu một lời khuyên để gia đình cháu có phương hướng
    Cháu chân thành cảm ơn bác sỹ

congiothoang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

vay la me ban bi TBMMN rui.ma huyet ap 120mmHg la HA tam thu hay tam truong?neu tam thu thi thap chu dau cao.vi me ban da 62 tuoi roi ma.sao ban khong viet nhung loai thuoc ma bs cho me ban uong len de xem thu.thay ban noi me ban ko bot ma cang ngay ccang nag chung to ko dap ung voi dieu tri rui.ban nen dua me ban di kham lai thu,hoi bsy co nen thay thuoc ko?benh TBMMN dieu tr binh phuc rat lau dai,nen ban hay kien nhan nha.chuc me ban nhanh lanh benh.

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tình trạng của mẹ bạn cần kiên trì điều trị và thời gian phục hồi cũng khá lâu đó. Gia đình cần đưa bác đến Bv chuyên khoa nội thần kinh để theo dõi điều trị ổn, về nhà sẽ kết hợp với châm cứu sau !

thongvv Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

sáng nay đo huyết áp mẹ cháu huyết áp bây giờ là 140/80,mẹ cháu dang uống thuốc:gilobacoze 50mg,ngày 1 viên,aspiren 100mg ,ngayf 1 viên,neurobion sáng 1 viên,chiều 1 viên
    từ ngày 23/06 mẹ cháu ngừng điều trị thuốc tây và chuyển sang dùng đông dược của hàn quốc Woo whang chong sim won 7.5g màu đỏ
    Theo bác sỹ thì mẹ cháu nên đi khám tiếp ở đâu và người khám trực tiếp là ai thì sẽ tốt ạ
    Cháu muốn xin một địa chỉ một người khám tin cậy
    Cháu có thể mang phim mẹ cháu chụp MRI đến cho bác sỹ xem đc không ạ
    Cháu ở Hà nội
    Cháu chân thành cám ơn

congiothoang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

HA me em vay la binh thuong day.trc day me e co dieu tri thuoc chich o bv nhu glitalin,cerebrolysin ko?.tai neu dap ung tot thi benh se tien trien tot lam.a ngi me em tien trien ngay cag nag vay thi u gilobacoze ko an thua gi dau.con thuoc dong duoc han quoc thi a cung ko ro lam,vi a ben tay y ma.a o trong nam nen cung ko ranh ve hanoi lam.co gi se co nhung bsy khac giup em nhe.ma me em ko bi benh gi ve tim mach chu?ma em nho cham soc me tich cuc vao nhe,tai nam lau se de gay loet,viem phoi day.luc do se nang hon nhieu,em nen thuong xuyen xoa bop,lan tro cho me nhe,dung de me nam im 1 cho lau wa,nho xoay tro nhe.chuc e gap dc thay thuoc tot chua benh cho me em.ma nho kham bs chuyen khoa than kinh nhe!