Kết quả 1 đến 5 của 5
    thanhdanh9x92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh hạ can xi dẫn đến co giật! chuột rút tay chân!

cho em hỏi!
    mẹ em năm nay 40t! trong vòng 2 năm đã bị hai lần hạ can xi dẫn đến tình trạng co giật!
    tình trạng hạ can xi xãy ra rât lâu rùi và rât thường xuyên trung bình 2 đến 3 lần/tháng mỗi lần như vậy thì đi bác sĩ chích can xi vào là đỡ!
    riêng 2 lần co giật thi phải nhập viên đên 4 5 ngày mơi hồi phục!(khi co giật mẹ thường mất ý thức va căn vào lưỡi minh rất mạnh! )
    em có từng hỏi 1 bác sĩ. Ông ấy nói" mẹ em khi còn trẽ có mỗ bứu cổ, không biết như thế nào đã cắt bõ tuyến lưu trữ can xi! vì vậy ẫn đến tình trạng hạ can xi thường xuyên" không biết co tinh trạng như vậy không! và có cách nào khắc phục triệt để ko ạ??????????????????

kienbt.vnu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hay dung san pham cua merro quoc te, co dong` canxi tham thau te bao, no se ko bi mat di sau khi dung, hay goi cho minh de lay nhe, gia 700k/hop dien thoai 0973 10 10 87

chichan_hime's Avatar
    chichan_hime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hạ canxi huyết có thế chữa đc tận gốc nếu bạn nắm được sơ đồ chuyển hóa canxi trong cơ thể và hiểu đc nguyên nhân gây bệnh. bạn có thể đọc trên wiki về căn bệnh này Hạ canxi máu – Wikipedia tiếng Việt
    hoặc xem thêm thông tin về vai trò của canxi và sơ đồ chuyển hóa canxi ở link này TIENS/Trung tâm tư vấn TIENS/ Tập đoàn TIENS/ Thực phẩm chức năng

Nếu cần tư vấn thêm thì bạn cứ gọi cho mình. Mình là Trang 01685 788 468. Người nhà mình hồi xưa bị rối loạn canxi máu, mình đã có nhiều kinh nghiệm chăm sóc và điều trị. Chúc mẹ bạn sớm có đc sức khỏe như ý!

phuonglan1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Để tránh tình trạng hạ canxi , mọi người có thể sử dụng bổ sung canxi hợp lý nhé.

phuonglan1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chuột rút có thể do tình trạng thiếu canxi ,nhu cầu canxi ở phụ nữ có thai tăng cao , đặc biệt là 3 tháng cuối thai kỳ , vì vậy các mẹ nên bổ sung đầy đủ theo từng giai đoạn nhé.

Tag của Chủ đề này