Kết quả 1 đến 8 của 8
    dunhatdung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh đau dây thần kinh liên sườn

Em năm nay 23 tuổi, 2 tháng trước có bị đau ngực khó thở. Em đi khám ở bạch mai, họ bảo bị viêm xương ức. Uống thuốc được 1 tuần thì thấy đỡ, nhưng sau 1 tuần lại bị đau và khó thở. Em đã đến khám lại và họ vẫn bảo như vậy (họ kết luận tim phổi bình thường). Sau đó em vẫn thấy đau, và đau lan ra 2 bên ngực. Em bị thêm bệnh mất ngủ nữa.Em đi khám ở viện tim hà nội thì họ làm xét nghiệm máu và xét nghiệm sinh hóa máu.điện tim siêu âm tim. Họ kết luận tim bình thường.Sau đó em về nhà điều trị (xin nghỉ làm).Em đi khám đông y 2 nơi.1 nơi bảo bị tâm thận lưỡng suy và 1 nơi bảo gan.em uống ko thấy đỡ.em đi xem bói thì họ bảo em phải làm lễ mới khỏi bệnh.trước khi làm lễ thì e vẫn bị mất ngủ, tim hồi hộp, đánh trống ngực, thỉnh thoảng thấy tim đập yếu khó thở.nhói ở giữa ngực lan ra 2 bên.sau khi làm lễ thì thấy ngủ được không thấy hồi hộp.Nhưng hiện tại e vẫn bị đau thần kinh và tim đập nhanh.3 lần trước làm điện tim thì chỉ 84-89 nhịp.nhưng hôm qua điện tim đã là 99 nhịp/1 phút.Xin hỏi em phải làm sao để chữa bệnh đau thần kinh và tim đập nhanh đây ạ.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi dunhatdung Xem bài viết
    Em năm nay 23 tuổi, 2 tháng trước có bị đau ngực khó thở. Em đi khám ở bạch mai, họ bảo bị viêm xương ức. Uống thuốc được 1 tuần thì thấy đỡ, nhưng sau 1 tuần lại bị đau và khó thở. Em đã đến khám lại và họ vẫn bảo như vậy (họ kết luận tim phổi bình thường). Sau đó em vẫn thấy đau, và đau lan ra 2 bên ngực. Em bị thêm bệnh mất ngủ nữa.Em đi khám ở viện tim hà nội thì họ làm xét nghiệm máu và xét nghiệm sinh hóa máu.điện tim siêu âm tim. Họ kết luận tim bình thường.Sau đó em về nhà điều trị (xin nghỉ làm).Em đi khám đông y 2 nơi.1 nơi bảo bị tâm thận lưỡng suy và 1 nơi bảo gan.em uống ko thấy đỡ.em đi xem bói thì họ bảo em phải làm lễ mới khỏi bệnh.trước khi làm lễ thì e vẫn bị mất ngủ, tim hồi hộp, đánh trống ngực, thỉnh thoảng thấy tim đập yếu khó thở.nhói ở giữa ngực lan ra 2 bên.sau khi làm lễ thì thấy ngủ được không thấy hồi hộp.Nhưng hiện tại e vẫn bị đau thần kinh và tim đập nhanh.3 lần trước làm điện tim thì chỉ 84-89 nhịp.nhưng hôm qua điện tim đã là 99 nhịp/1 phút.Xin hỏi em phải làm sao để chữa bệnh đau thần kinh và tim đập nhanh đây ạ.
    Chào bạn dunhatdung!

Đối với triệu chứng đau ngực có rất nhiều nguyên nhân khác nhau như quan trọng nhất là các nguyên nhân do nội tạng như tim và phổi, nhưng cũng có thể nguyên nhnâ đau ngực do tâm lí. Nếu ở các bệnh viện đã kết luận nguyên nhân ko phải do hai tạng trên thì bạn có thể yên tâm phần nào và có thể đi khám lại để chẩn đoán nguyên nhân tại sao đau ngực kéo dài. Theo ý kiến của tôi thì nguyên nhân đau ngực và tim nhanh của bạn có thể do tâm lí, nếu là như vậy bạn có thể tự chữa bằng cách giảm stress và bớt suy nghĩ về bệnh tật của mình có thể trieu65 chứng có thể tự giới hạn.

Nhưng dù sao để an toàn nhất bạn nên tái khám lại lần nữa để xin ý kiến của bác sĩ nhé.

Thân mến chào bạn

vinh8447 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng bị tương tự bạn này, ai vào tư vấn giúp với. Thanks các bác nhiều

awesomegames Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

các bạn có bệnh lạ quá

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình nghĩ bạn ko nên tin vào mấy vụ lễ đó làm gì, bạn lễ xong thấy đỡ chẳng qua là do tâm lý thoy. có thế bạn bị căng thẳng quá mức, người hay lo nghĩ nên mới cảm thấy mệt mỏi thế thoy. Bạn thử thư giản một xíu, đương nhiên là vẫn nên uống thuốc nhưng hãy thay đổi một ít tỏng sinh hoạt hằng ngày, biết đâu có thể giúp ích được.

vinh8447 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thông báo với cả nhà là m đã liên lạc dc với bạn dunhatdung, b ấy đỡ nhiều rồi, rất nhiệt tình chỉ cho m nhiều điều cực bổ ích, trong đó có việc ổn định tâm lý, và chỗ b ấy điều trị. m cbi liên lạc với bsy ấy và đi chữa đây. thanks bạn Dũng và cả nhà nhiều

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

Chúc mau lành bệnh nha

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn cần xem lại xem bạn có hay dùng các chất kích thích nhiều không như cafe ,trà ..những chất này cũng gây cho bạn nhịp tim nhanh đấy.