Kết quả 1 đến 3 của 3
    vinhquoc048 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking bệng run tay run chân

Bác sĩ cho em hỏi :
    Cách đây 6 năm em bị run tay run chân, chân tay bị mất sức dần dần, cuối cùng em không thể cầm nắm đươc bất kì thứ gì nữa, kể cả cầm viết để viết bài, em không thể đứng được nữa. Thời gian bắt đầu phát bệnh cho tới khi không cần nắm được là khoảng 12 ngày. Em đã đi chữa trị ở bv CHỢ RÃY, mặc dù các bác sĩ không tìm ra bệnh, chỉ đoán là bị viêm đa dây thần kinh mãn tính nhưng uống thuốc từ từ cũng hết .
    Nhưng bây giờ em lại có triệu chứng đó. em lo lại bị như hồi đó . bác sĩ có thể cho em lời khuyên được không , bây giò em không đủ điều kiện để đi điều trị như hồi đó nữa , em có thể mua một số loại thuốc để uống không ạ .nếu được thì em nên mua những loại thuốc nào ?
    xin bác sĩ và các bạn giúp em với ! em đang rất lo lắng !!!!!!!!!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo mình lý do khiến bệnh tái phát là vì lúc trước bạn đều trị chưa dứt điểm. Cho dù muốn dùng thuốc gì bạn cũng nên đi tái khám, chỉ là trái khám thoy, biết đây bệnh còn biến chứng khác, sau đó bạn hãy xin ý kiến nên dùng loại thuốc gì.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tốt nhất là nên khám lại bạn ah, tôi không có nhiều chuyên môn về bệnh này nên kh6ong thể cho thuốc được. Bậnh sẽ nguy hiểm nếu không điều trị, đi khám sớm nah bạn.