Kết quả 1 đến 4 của 4
    baongoc.tran.1993 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Bé bị bệnh tự kỷ có chữa khỏi không ?

Con tôi 6 tuổi cách đây 2 tuần tôi cho bé đi khám do có biểu hiện lạ bác sĩ nói bé bị tự kỹ và đang điều trị cho bé, cho tôi hỏi bé còn nhỏ mà bị vậy có sao không có điều trị hết không, nên uống thuốc gì, ăn uống ra sao tôi đang rất hoang mang.

anhmo_1989 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bây giờ gia đình nên điều trị theo hướng dẫn của bác sĩ, đồng thời là phải giúp bé tiếp xúc với mọi người, đưa bé đi chơi gặp gỡ bạn cùng lứa, vui chơi, hoạt động lành mạnh, ăn uống đầy đủ vitamin và khoáng chất, đối với bệnh này có thể điều trị khỏi được bạn nhé, nên gia đình yên tâm và kiên trì giúp bé vượt qua bệnh nhé.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi baongoc.tran.1993 Xem bài viết
    Con tôi 6 tuổi cách đây 2 tuần tôi cho bé đi khám do có biểu hiện lạ bác sĩ nói bé bị tự kỹ và đang điều trị cho bé, cho tôi hỏi bé còn nhỏ mà bị vậy có sao không có điều trị hết không, nên uống thuốc gì, ăn uống ra sao tôi đang rất hoang mang.
    Tùy theo sự biểu hiện của bệnh tự kỉ ở trẻ mà có cách điều trị khác nhau, hiện nay cách điều trị hữu hiệu nhất đối với các trẻ mắc bệnh tự kỉ đó là liệu pháp điều trị bệnh bằng tâm lí:

Thiết lập và giúp trẻ hướng tới sự phát triển tâm lí và nhân cách cá nhân theo đúng như khung tâm lí của trẻ bình thường.
    Giúp trẻ tiếp xúc, giao tiếp, thiết lập mối quan hệ với những người xung quanh, thiết lập mối quan hệ, tình cảm với những người xung quanh như ông bà, cha mẹ, thầy cô, bạn bè …
    Dạy trẻ cách nói chuyện, phát triển ngôn ngữ phù hợp với khả năng của trẻ.
    Tập cho trẻ có ý thức về bản thân và tự khẳng định bản thân.
    Ngoài ra: cần cung cấp cho trẻ đầy đủ dinh dưỡng, vitamin cần thiết để giảm được các chấn động ở hệ thống thần kinh. Bên cạnh đó các thuốc chống suy nhược và thuốc bổ thần kinh cũng giúp trẻ ổn định hơn tránh sự quá kích động tự làm tổn hại tới bản thân.

tham nguyenh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Với tình trạng của bé bạn nên đưa đến các bác sỹ chuyên khoa tâm thần, các bác sỹ sẽ có liệu pháp điều trị tâm lý cụ thể. Tránh để lâu ngày bệnh nặng thêm. Ngoài ra, ở nhà bạn cũng nên đưa bé tới các nơi vui chơi có nhiều bạn bè, tạo không gian vui vẻ, hòa đồng cho bé. Dành thời gian để quan tâm, chăm sóc đến bé hơn để bé không bị cảm giác sợ hãi, cô đơn.