Kết quả 1 đến 5 của 5
    khanhnguyen92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bất an, căng thẳng và mệt mỏi đầu óc khi sinh hoạt và ngủ

Chào các bac sĩ!

Vài ngày trở lại đây đầu óc em nó hay bị stress và cảm thấy rất bất an khó chịu. Nhất là những lúc ngủ, cứ nhắm mắt lại là nó căng thẳng đầu óc lên, mặc dù ko suy nghĩ gì nhưg đầu nó vẫn cứ loạn lên, bất an, mệt mỏi đầu óc ko ngủ dc gì cả. Vài ngày qua em ngủ có chút ít ah... Em thường hay bị căng thẳng quá mức, mình cảm thấy các dây thần kinh xung quanh mũi và quai hàm mình nó căng lên rất là khó chịu.

Hồi trước làm việc áp lực hay suy nghĩ nhiều, nhưg bây giờ đã bớt rồi, nhưg hễ có chuyện ko vui là em hay bị như vậy, và cả khi ko ngủ, đầu óc nó hay khó chịu, căng thẳng và bất an, lo âu.

Mong hồi âm của các bác sĩ, em cảm ơn!

haimai907 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi khanhnguyen92 Xem bài viết
    Chào các bac sĩ! Vài ngày trở lại đây đầu óc em nó hay bị stress và cảm thấy rất bất an khó chịu. Nhất là những lúc ngủ, cứ nhắm mắt lại là nó căng thẳng đầu óc lên, mặc dù ko suy nghĩ gì nhưg đầu nó vẫn cứ loạn lên, bất an, mệt mỏi đầu óc ko ngủ dc gì cả. Vài ngày qua em ngủ có chút ít ah... Em thường hay bị căng thẳng quá mức, mình cảm thấy các dây thần kinh xung quanh mũi và quai hàm mình nó căng lên rất là khó chịu. Hồi trước làm việc áp lực hay suy nghĩ nhiều, nhưg bây giờ đã bớt rồi, nhưg hễ có chuyện ko vui là em hay bị như vậy, và cả khi ko ngủ, đầu óc nó hay khó chịu, căng thẳng và bất an, lo âu. Mong hồi âm của các bác sĩ, em cảm ơn!
    Chuyên bán buôn bán lẻ Đồ lót triumph | Áo lót triumph | do lot triumph | ao lot triumph | quan lot triumph | do lot | Áo lót

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào các bac sĩ!

Vài ngày trở lại đây đầu óc em nó hay bị stress và cảm thấy rất bất an khó chịu. Nhất là những lúc ngủ, cứ nhắm mắt lại là nó căng thẳng đầu óc lên, mặc dù ko suy nghĩ gì nhưg đầu nó vẫn cứ loạn lên, bất an, mệt mỏi đầu óc ko ngủ dc gì cả. Vài ngày qua em ngủ có chút ít ah... Em thường hay bị căng thẳng quá mức, mình cảm thấy các dây thần kinh xung quanh mũi và quai hàm mình nó căng lên rất là khó chịu.

Hồi trước làm việc áp lực hay suy nghĩ nhiều, nhưg bây giờ đã bớt rồi, nhưg hễ có chuyện ko vui là em hay bị như vậy, và cả khi ko ngủ, đầu óc nó hay khó chịu, căng thẳng và bất an, lo âu.

Mong hồi âm của các bác sĩ, em cảm ơn!
    Vấn đề của bạn có lẽ không phải do tổn thương thực thể các dây thần kinh hay bộ não mà chỉ là do căng thẳng từ công việc, stress dẫn đến những lo âu. Nếu kéo dài có thể dẫn đến trầm cảm. Nếu được bạn nên đi khám để sử dụng 1 vài loại thuốc chống lo âu !

khanhnguyen92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn Bác Sĩ. BS co the cho e một vài lời khuyên trog việc chữa bệnh ko?

Em cám ơn!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Cảm ơn Bác Sĩ. BS co the cho e một vài lời khuyên trog việc chữa bệnh ko?

Em cám ơn!
    Lời khuyên tốt nhất là bạn nên dành thêm thời gian tập thể dục, các môn thể thao thư giãn có thể giúp cho bạn ngủ ngon, tinh thần thoải mái hơn bên cạnh việc trị liệu do thầy thuốc chỉ định !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 08:41 PM
  2. Để ngực nở, căng tròn sau sinh
    Bởi SeoHuyn trong diễn đàn Góc Của Mẹ
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-04-2012, 07:20 PM
  3. Phụ nữ hay căng thẳng dễ sinh con gái
    Bởi C&D trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-10-2011, 10:10 AM
  4. Giảm căng đau ngực sau sinh