Kết quả 1 đến 2 của 2
    hanguhangu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Ban đầu bị mất cảm xúc, sau một thời gian thì thêm người mệt mỏi, chân tay rã rời, thiếu tập trung

Chào bác sĩ!
    Khoảng 2 tuần trước em có gặp chuyện không vui, em đã cảm thấy rất buồn. Sau khi xảy ra chuyện 2 ngày thì tự nhiên buổi chiều đi tập thể dục về em thấy trong người nóng, mệt mỏi rã rời. Sáng hôm sau tỉnh dậy thì em rơi vào trạng thái không cảm xúc, không còn cảm thấy buồn về chuyện đó nữa. Em cũng không có cảm giác nhớ một ai. Ai nói gì em cũng bàng quang không quan tâm lắm. Em có xu hướng dễ gần với người lạ hơn, nghĩ gì nói nấy. Đi đường thì đi ẩu và liều lĩnh hơn. Em cũng không có cảm giác lo lắng về bất cứ chuyện gì. Em là sinh viên, lúc trước mỗi khi gần hết tiền là cảm thấy rất lo lắng, nhưng lần này thì không thấy lo lắng gì hết. Tiêu xài hoang phí hơn vì không có cảm giác lo lắng và không tính toán gì hết
    Ai nói những lời khiếm nhã, hay mua phải cái gì mắc em cũng không quan tâm gì hết. Vẫn nhận thức được những điều đó nhưng thấy nó không không vậy đó, khác hoàn toàn lúc trước, em sẽ bực mình lắm. Đi ra ngoài tiếp xúc với mọi người, lúc đó em nghe nói thì cảm thấy vui và buồn cười, nhưng sau đó lại thấy không có cảm giác gì hết. Đi học thì em không hiểu thầy giáo nói gì, mặc dù trong đầu em chẳng có suy nghĩ gì cả.
    Tình trạng đó kéo dài 1 tuần, chuyện buồn thì cũng giải quyết được rồi. Em có cảm giác mình bình thường trở lại được 1 ngày, nhưng sau đó em lại rơi vào tình trạng người mệt mỏi, uể oải, chân tay mỏi rã rời, thiếu tập trung, chân tay run. Người lúc nào cũng có cảm giác như trên mây, không có đau đầu gì hết.
    Trước đây em rất khó ngủ, nhưng từ khi bị mất cảm xúc em thấy mình dễ ngủ hơn nhiều, nhưng buổi sáng lại hay thức dậy sớm hơn bình thường khoảng 30 phút tới 1 tiếng. Mỗi khi thức dậy thấy người rất mệt. Ăn thì ko có cảm giác gì hết, tuy vậy em vẫn ăn vì biết mình phải ăn thôi. Mọi việc hàng ngày em làm bình thường, nhưng mà có cảm giác mệt mỏi và không muốn làm tí nào. Em sợ mình mà nằm thì sẽ càng tệ hơn nên vẫn cố gắng làm. Em vẫn thường đi tập thể dục rất đều đặn, sống cũng lành mạnh, không hút thuốc hay uống cafe gì hết.
    Xin hỏi bác sĩ tình trạng của em là biểu hiện của bệnh gì ạ? Bây giờ em thấy trong người mệt mỏi và uể oải lắm. Hôm qua em có đi khám ở bệnh viện tâm thần rồi, nhưng khi em kể như vậy thì họ cười và nói em là bình thường mà và cho em đơn thuốc là: "Rối loạn giấc ngủ không do nguyên nhân thực thê. Em không cảm thấy lo lắng chút nào hết, mọi việc xung quanh em vẫn nhận thức được, nhưng không quan tâm và suy nghĩ nhiều về nó, cảm thấy trong người uể oải, không tập trung một tí nào hết, chân tay thì run run.
    Mong sớm nhận được câu trả lời của bác sĩ!!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Vấn đề này có thể chỉ là do tâm lí thôi. Khi có 1 chấn động tâm lí thì trong cơ thể bạn sức miễn dịch cũng yếu đi. Khi nào qua được giai đoạn này thì mọi chuyện sẽ về bình thường lại thôi !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 37
    Bài viết cuối: 19-12-2013, 05:58 AM
  2. Trung Quốc công nhận Indonesia là trung gian hoà giải ở Biển Đông
    Bởi Doraemon trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-08-2012, 06:41 AM
  3. Iran sẵn sàng làm trung gian hoà giải vụ Syria bắn rơi máy bay‎
    Bởi Doraemon trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-06-2012, 09:55 PM
  4. hời gian quan hệ “vợ chồng” trung bình là bao lâu?
    Bởi gotngocdaitrang trong diễn đàn Giáo Dục Giới Tính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-03-2009, 12:25 AM