Kết quả 1 đến 5 của 5
    caubechip Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Bác sĩ giúp em vấn đề này với...

BÀI VIẾT CỦA EM HƠI DÀI, EM MONG BS ĐỌC DÙM EM VỚI. TẠI EM MUỐN GHI CHI TIẾT CHO BS NẮM RỎ DC Ạ.
    Thưa bác sĩ, em là con trai, năm nay em 22t ( và hiện đang đi học DH). Trước đó, khi còn học cấp 3 thì em không bị tình trạng này, thậm chí em còn rất dễ ngủ ( điển hình là cứ đi học về, về nhà cầm sách học bài chưa được 10p là em ngủ mất tiêu rồi, và giất ngủ của em rất sâu, hay có thể nói là em ngủ rất say, lâu lâu giật mình dạy thì em ngủ lại cũng rất dễ). Nhưng em không hiểu sao em bị tình trạng mất ngủ kéo dài khoảng 1-2 năm nay rồi, tức là khoảng từ năm 20t là em bị tình trạng đó, và kéo dài tới bây giờ. Do tình trạng bị mất ngủ như thế này nên mắt em vừa thâm và còn đỏ nữa, nhiều đêm bùn ngủ lắm, nhưng cứ nằm xuống ngủ là em lại suy nghĩ lung tung ( mà thật những suy nghĩ của em toàn là suy nghĩ lung tung không bác sĩ à, nhiều lúc em muốn gạc suy nghĩ nó đi, nhưng không hiểu sao em cứ gạc đi rồi lại suy nghĩ lung tung lại, cứ thế kéo dài khiến em không ngủ được). Lâu lâu được 1 hôm ngủ được thì giấc ngủ đó cũng chỉ là rất ngắn tầm 3 tiếng à. Em biết tuổi mình còn trẻ mà tình trạng như thế này nguy hiểm lắm. Xin bác sĩ cho em lời khuyên và cho em biết em nên đi khám bệnh ở đâu với và ở khoa nào với ( em thật sự không biết mình nên đi khám ở khoa nào nữa)
    Thưa bác sĩ là : Em có bị bệnh Viêm Xoang mãng tính mặt phải ( ngày trước em đi khám bên Hòa hảo và được chản đoán như vậy, nhưng em uống thuốc thì bị dị ứng ngứa, nên em có lên hỏi BS kê toa thì BS bỏ 1 loại thuốc cho em) và em chỉ uống dc 2 lần rồi thấy đở nên em không theo nữa. Thưa BS cho em biết đây có phải là nguyên nhân em bị mất ngủ không BS.
    Em còn 2 triệu chứng nữa bác sĩ à :
    1. là em bị tình trạng rụng tóc rất nhiều bác sĩ à ( 1 ngày trung bình rụng khoảng 30-40 cọng , rụn tới mức ngay chổ xoáy tóc em nó như bị hói lun, lý do em không biết nữa nhưng em nhớ là hồi lớp 11 em đi tắm hồ bơi rồi từ đó về bắt đầu bị lun. 1-2 tháng sau em có lên bệnh viện da liễu khám thì bác sĩ nói không sao, em xin thử máu thì BS hỏi em có quan hệ tính dục gì không? , trời mới lớp 11 mà em làm gì mấy cái đó nên em tl không thì BS nói không cần thử máu. thế là em đi về, và tình trạng vẫn vậy cho đến giờ.
    2. là em thấy từ ngày tình trạng em mất ngủ thì mắt em nó đỏ lên bs à, và thậm chí cứ mỗi buổi sáng dạy mắt em nó cay và rát lắm, cứ như là bị vướng hạt cát hay gì đó trong mắt vậy, nhưng em chớp chớp rồi cố chịu xí là đở đi à, em không biết mắt em có bị gì không nữa bác sĩ à ( thưa bác sĩ là em bị cận 2 mắt từ 1,75 - 2độ) nhưng chỉ khi nào học không thấy bảng em mới đeo kính vì em đeo kính nhiều mỏi mắt lắm BS à, không biết như vậy có tốt không BS. Thêm nữa hễ đi đường xa bằng xe máy là đi khoảng 40-50km là mắt em nó đỏ và chảy nước mắt à BS, giống như gió làm nó bị vậy đó BS, còn deo kính mát thì mắt em nó cũng không thích nghi và cũng gây mắt đỏ và mỏi mắt)
    Tất cả những gì tình trạng trên em mong BS cho em biết em bị gì với, hay nếu qua những gì em nói trên BS chưa xác định rõ được thì BS cho em lời khuyên em nên đi khám ở BV nào và theo khoa nào với BS, em mong BS giúp và cho em lời khuyên với. EM cảm ơn BS nhiều

lengoctu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

tình trạng của bạn rất giống mình. Nhưng minh bị nặng hơn có kèm cả ( đau dầu, hoa mat, chóng mặt)
    Đó là tình trạng suy nhược thần kinh
    Mình đã khám nhiều chỗ , uống thuốc nhiều cũng ko ăn thua
    Giờ chỉ kiêng chất kich thích và chịu khó thể thao thui
    Bệnh này kèm theo tâm lý bất ổn bác sĩ chuẩn đoán cũng ko ăn thua

caubechip Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi lengoctu Xem bài viết
    tình trạng của bạn rất giống mình. Nhưng minh bị nặng hơn có kèm cả ( đau dầu, hoa mat, chóng mặt)
    Đó là tình trạng suy nhược thần kinh
    Mình đã khám nhiều chỗ , uống thuốc nhiều cũng ko ăn thua
    Giờ chỉ kiêng chất kich thích và chịu khó thể thao thui
    Bệnh này kèm theo tâm lý bất ổn bác sĩ chuẩn đoán cũng ko ăn thua
    hiện tại mình không có cafe, thuốc lá, rượu bia hay dùng bất kỳ chất kích thích nào cả bạn à. Thậm chí khoảng 1 tháng trước mình có tham gia cả CLB thể hình ( mình chỉ tham gia được 1 tháng) và hình như trong thời gian 1 tháng đó triệu chứng mất ngủ cũng không khả thi lắm bạn ạ. Mong BS cho em lời khuyên với

SOS.SOS Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

minh muon ban mot qua than nhom mau O,ban nao biet co mua than hay co nhu cau mua than ll so dt nay.01628117908

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi caubechip Xem bài viết
    hiện tại mình không có cafe, thuốc lá, rượu bia hay dùng bất kỳ chất kích thích nào cả bạn à. Thậm chí khoảng 1 tháng trước mình có tham gia cả CLB thể hình ( mình chỉ tham gia được 1 tháng) và hình như trong thời gian 1 tháng đó triệu chứng mất ngủ cũng không khả thi lắm bạn ạ. Mong BS cho em lời khuyên với
    Đó là do mắt sẽ bị tổn thương khi gặp gió và bụi, nếu mỏi mắt thì bạn nên thay đổi kính mát khác
    Còn việc mất ngủ là do bạn đang bị stress trong cuộc sống, nên tập thể dục thường xuyên nha bạn!