Kết quả 1 đến 3 của 3
    moonwalk3105 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Viêm phổi có nguy hiểm lắm không ?

chị em năm nay 38 tuổi cách 3 ngày trước chị em thường bị sốt cao, nghĩ là chẳng có gì nên chị cứ mua thuốc tây về uống để hạ sốt . sau đó bị sốt cao phải đi cấp cứu , theo chuẩn đoán ban đầu của bác sĩ là bị viêm phổi , điều trị tại bệnh viện hằng ngày về chiều tối chị em lên sốt cao , ho nhiều. Thường tiêm thuốc và đã chụp x-quang xem có bệnh khác ko ? . cho em hỏi bệnh có nguy hiểm lắm không ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Bệnh viêm phổi ở người trẻ thường không đáng ngại như ở người lớn tuổi và trẻ em. Chỉ cần điều trị kháng sinh trong vòng 1-2 tuần sẽ khỏi. Tuy nhiên, đó là viêm phổi đơn thuần, còn các bệnh khác kèm theo hoặc bệnh khác thì phải biết là bệnh gì, mức độ thế nào thì mới tiên lượng được ! Ho, sốt về chiều thì có thể nên xét nghiệm đàm xem có thể là lao hay không !

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi moonwalk3105 Xem bài viết
    chị em năm nay 38 tuổi cách 3 ngày trước chị em thường bị sốt cao, nghĩ là chẳng có gì nên chị cứ mua thuốc tây về uống để hạ sốt . sau đó bị sốt cao phải đi cấp cứu , theo chuẩn đoán ban đầu của bác sĩ là bị viêm phổi , điều trị tại bệnh viện hằng ngày về chiều tối chị em lên sốt cao , ho nhiều. Thường tiêm thuốc và đã chụp x-quang xem có bệnh khác ko ? . cho em hỏi bệnh có nguy hiểm lắm không ?
    Chào bạn!

Viêm phổi là tình trạng nội khoa cấp tính nhưng cũng được chia thành ba mức độ nặng nhẹ và trung bình. Tuy nhiên do rằng đây là một tình trạng viêm nhiễm nhu mô và dễ đưa tới biến chứng nặng hơn như nhiễm trùng huyết nên cũng có thể nói viêm phổi là một bệnh nặng, đặc biệt trong trướng hợp của chị bạn nếu sốt quá nặng và phải đi cấp cứu. Tuy nhiên do đây là một bệnh lí nhiễm trùng nên việc chữa trị kháng sinh một cách tích cực thì bệnh sẽ thuyên giảm rất ngoạn mục.

Thân mến chào bạn.