Kết quả 1 đến 10 của 10
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Viêm phế quản mãn tính. Mong được bác sĩ tư vấn

TungBeng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Viêm phế quản mãn tính. Mong được bác sĩ tư vấn

Thưa bác sĩ. Em là Nam, năm nay 25 tuổi. Năm ngoái em thấy người mệt mỏi, ngực đau, hay bị hắt hơi sổ mũi, có đờm đặc trong ngực không khach được. Đi khám chụp X-quang thì bác sĩ thấy rốn phổi 2 bên đậm, kết luận bị viêm phế quản mãn tính. E có hút thuốc. Bác sĩ kê cefuroxim 500mg uống trong 7 ngay thif đỡ nhiều. Nhưg giờ bệnh thỉnh thoảng lại tái phát. Mỗi lần thế e rất lo lắng và mệt mỏi. Dù uống thuốc có đỡ nhưg lúc nào cũng cảm giác có đờm trong ngực và hơi đau ngực mỗi đợt phát bệnh nữa. Xin hỏi bệnh của e có thể chữa khỏi hẳn được không. Và nếu không thì cuối cùng kết cục của e là gì. E nghe nói bệnh cứ phát triển dần rồi gây biến chứng hô hấp làm tử vong phải không ạ. E rất lo lắng, xin hãy giúp em

haidang.hanhtinhxanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mới vào diển đàn mong mọi người giúp đở

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi TungBeng Xem bài viết
    Thưa bác sĩ. Em là Nam, năm nay 25 tuổi. Năm ngoái em thấy người mệt mỏi, ngực đau, hay bị hắt hơi sổ mũi, có đờm đặc trong ngực không khach được. Đi khám chụp X-quang thì bác sĩ thấy rốn phổi 2 bên đậm, kết luận bị viêm phế quản mãn tính. E có hút thuốc. Bác sĩ kê cefuroxim 500mg uống trong 7 ngay thif đỡ nhiều. Nhưg giờ bệnh thỉnh thoảng lại tái phát. Mỗi lần thế e rất lo lắng và mệt mỏi. Dù uống thuốc có đỡ nhưg lúc nào cũng cảm giác có đờm trong ngực và hơi đau ngực mỗi đợt phát bệnh nữa. Xin hỏi bệnh của e có thể chữa khỏi hẳn được không. Và nếu không thì cuối cùng kết cục của e là gì. E nghe nói bệnh cứ phát triển dần rồi gây biến chứng hô hấp làm tử vong phải không ạ. E rất lo lắng, xin hãy giúp em
    Bạn mới 25 tuổi, bệnh có thể cải thiện tốt với điều trị. Điều đặc biệt quan trọng là không tạo điều kiện để gây tổn thương thêm, do đó bạn nên ngưng tuyệt đối việc dùng thuốc lá đi nhé, có thể sẽ cải thiện hơn nhiều đấy !
    TungBeng1 likes this.

TungBeng1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn mới 25 tuổi, bệnh có thể cải thiện tốt với điều trị. Điều đặc biệt quan trọng là không tạo điều kiện để gây tổn thương thêm, do đó bạn nên ngưng tuyệt đối việc dùng thuốc lá đi nhé, có thể sẽ cải thiện hơn nhiều đấy !
    Vậy là bệnh của em sẽ không thể khỏi hẳn và phải chấp nhận sống chung với nó cả đời ạ. Tưf ngày bị bênh ngực em đau dai dẳng hàng năm nay rồi, sức khoẻ giảm nhiều. Em đã cố gắng cai thuốc lá rồi mà vẫn không cảii thiện gì nhiều. Ngưc vẫn đau, dạo này khạc đờm còn thấy có tia máu nữa. Mà dặc biệt em rất ít ho, mà còn toàn ho khan, chỉ có lúc hắt hơi đờm mạnh đờm mơi văng ra, lúc nào cũng có đờm nghẹn ở cổ. Xin hỏi bác sĩ bệnh có thể duy trì được bao nhiêu năm thì hoá ác tính trong điều kiện kiêng khem giữ gìn tốt ạ. Rất mong nhận được trả lời rõ từ bác sĩ ạ. Và e có hi vọng gì chữa trị khỏi hẳn được không ạ. Có thể dùng Đông Y không ạ.

Trích dẫn Gửi bởi TungBeng1 Xem bài viết
    Vậy là bệnh của em sẽ không thể khỏi hẳn và phải chấp nhận sống chung với nó cả đời ạ. Tưf ngày bị bênh ngực em đau dai dẳng hàng năm nay rồi, sức khoẻ giảm nhiều. Em đã cố gắng cai thuốc lá rồi mà vẫn không cảii thiện gì nhiều. Ngưc vẫn đau, dạo này khạc đờm còn thấy có tia máu nữa. Mà dặc biệt em rất ít ho, mà còn toàn ho khan, chỉ có lúc hắt hơi đờm mạnh đờm mơi văng ra, lúc nào cũng có đờm nghẹn ở cổ. Xin hỏi bác sĩ bệnh có thể duy trì được bao nhiêu năm thì hoá ác tính trong điều kiện kiêng khem giữ gìn tốt ạ. Rất mong nhận được trả lời rõ từ bác sĩ ạ. Và e có hi vọng gì chữa trị khỏi hẳn được không ạ. Có thể dùng Đông Y không ạ.
    Nếu ở mức độ ho ra máu và kéo dài thì theo tôi bạn nên đi khám chuyên khoa lao Phạm Ngọc Thạch thì tốt hơn. Có thể do chưa tìm ra đúng bệnh nên chữa trị chưa tận gốc đấy thôi !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Viêm hay lao đều chữa hết bạn ah, bạn ho ra tia máu thì đúng là nên đi khám BV Phạm Ngọc Thạch rồi!

TungBeng1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ cám ơn 2 bác sĩ. Nhưng e biết chắc e không bị lao ạ. Với cả em ở Hà Nội. Các bác sĩ có thể tư vấn giúp e ở đâu khám và điều trị viêm phế quản mãn tính khỏi hẳn được không ạ. Tốn kém em không ngại, chỉ mong khỏi bệnh. Em chưa có con. E không muốn sinh con ra trong khi người mang bệnh tật, e sợ sẽ di truyền cho con ạ. Thuốc lá e hút từ năm 18 tuổi và đến nay vì bệnh em đã cố gắng bỏ hẳn dù rất vật vã. E tin là em có thể điều trị được đến cùng

Trích dẫn Gửi bởi TungBeng1 Xem bài viết
    Dạ cám ơn 2 bác sĩ. Nhưng e biết chắc e không bị lao ạ. Với cả em ở Hà Nội. Các bác sĩ có thể tư vấn giúp e ở đâu khám và điều trị viêm phế quản mãn tính khỏi hẳn được không ạ. Tốn kém em không ngại, chỉ mong khỏi bệnh. Em chưa có con. E không muốn sinh con ra trong khi người mang bệnh tật, e sợ sẽ di truyền cho con ạ. Thuốc lá e hút từ năm 18 tuổi và đến nay vì bệnh em đã cố gắng bỏ hẳn dù rất vật vã. E tin là em có thể điều trị được đến cùng
    Ở Hà Nội tôi không rõ lắm nhưng bạn nên tìm đến bv nào có chuyên khoa phổi lớn để tầm soát và điều trị tốt nhất. Việt Nam là vùng dịch tễ của lao nên không chắc loại trừ ngay lao được đâu bạn !

Stupid9x's Avatar
    Stupid9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Viêm phế quản mãn tính dùng thuốc hen P/H bạn nhé. Viêm phế quản mãn tính, cần điều trị lâu dài là Thuốc hen P/H chỉ cần điều trị theo đợt, mỗi đợt 8 – 10 tuần, bệnh nặng 2 – 3 đợt ; không phải điều trị kéo dài triền miên như thuốc dự phòng Tây y (seritide chẳng hạn)
    Name:  anh 7.jpg
Views: 1
Size:  75.1 KB

ngocmai221 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

🏆🏆 ĐỒNG PHỤC Bình Định
    ------------------------------------------------------- 🏆
    🌼 tạp dề trắng, giá tạp dề bếp
    🌼 tạp dề ngắn đai ngang, đai chéo,đai kép
    🌼 tạp dề barista váy, tạp dề ngang hông măngto, tạp dề làm bếp cách điệu
    🌼 thiết kế tạp dề, bộ bếp, đồng phục khác...

-----------------------------------------------------------------------
    🔸

Xưởng may tạp dề cho bé Hà Thành

Các Chủ đề tương tự

1. Mong Bs giúp đỡ Và tư vấn giúp em bệnh Tê chân
    Bởi chíc trong diễn đàn Cơ - Xương - Khớp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-12-2012, 11:35 AM
  2. mong mọi người giúp!
    Bởi levanquang trong diễn đàn Giáo Dục Giới Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-12-2012, 02:01 PM