Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 32
Like Tree1Likes

Chủ đề: Thường xuyên bị đờm, làm sao tránh???

vuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Thường xuyên bị đờm, làm sao tránh???

Vợ tôi thường bị đờm ở cổ, nhất al2 khi thời tiết thay đổi, ko ho, ko đau đầu nhưng vẫn có đờm, gây khó thở và khó ăn uống, không biết bác sĩ c1o cách nào trị được không? hoặc có loại thuốc nào uống?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Tình trạng tăng tiết đàm và ho khạc đàm mạn tính có rất nhiều nguyên nhân trong đó viêm phế quản mạn tính là thường gặp nhất. Mà bệnh thường gặp ở những người hút thuốc là cả thụ động và chủ động. Tuy nhiên tất cả chỉ là phỏng đoán do rằng bạn chỉ cung cấp những thông tin hạn chế nên tôi cũng không lắm vợ bạn bệnh gì!

Muốn chữa trị thì tôi nghĩ rằng bạn nên đến các cơ sơ y tế chuyên khoa để được khám và chữa trị đúng

Thân mến chào bạn

quynhchi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

mình cũng hay bị nữa nè, nó cứ nghèn nghẹt ở cổ, nhiều khi đang nói chuyện bị vướn alm2 mất giọng luôn á

mehanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vậy là cũng có nhiều người giống mình quá
    hiện giờ mình đang khó chịu quá nè
    giờ làm sao đây, ngoại trừ đi ...bệnh viện
    hihi....

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Đến mùa lạnh,1 số người do quá mẫn cảm có thể biểu hiện các triệu chứng ho, ho đàm và cảm giác ngứa họng... Có nhiều phương pháp dân gian chữa triệu chứng này như súc miệng với nước muối, uống nước tắc hay chanh nóng, ngậm gừng...Các bạn áp dụng thử xem có hết không ?

Nên đi khám khi ho nhiều hơn hay đàm nhiều hơn và đổi màu, sốt...

iamtheo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mình cũng đang bị, nhưng không phải đàm mà giống như nước bọt nhưng nhầy ! tối ngũ lâu lâu phải thức khạc bỏ ,rất khó chịu!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn có hút thuốc không ? Sống hay làm việc trong môi trường nhiều khói bị ?

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi vuong Xem bài viết
    Vợ tôi thường bị đờm ở cổ, nhất al2 khi thời tiết thay đổi, ko ho, ko đau đầu nhưng vẫn có đờm, gây khó thở và khó ăn uống, không biết bác sĩ c1o cách nào trị được không? hoặc có loại thuốc nào uống?
    Chào bạn !

Một trong những nguyên nhân có thể dẫn đến tình trạng tăng đờm trong cổ có thể là do bị viêm xoang, nhất là các xoang ở phái sau vùng mũi như xoang sàng sau... khi viêm các xoang này sẽ có sự tăng tiết đàm nhớt, và do các xoang này nằm phía sau nên sẽ không đổ ra 2 lỗ mủi mà đổ xuống vùng họng, nên người bệnh thường có cảm giác đám vướng ở cỗ.

Bạn thử cho vợ đi khám , chụp phim ở bệnh viện tai - mũi - họng để kiểm tra thử xem có tình trạng viêm xoang khôn g??

Thân.

loyal22a2 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình năm nay 23 tuổi .Mình thường xuyên khó chịu ở cô họng có cảm giác bị vướng đàm,mình nuốt nước miếng và hít nước muỗi nó vẫn không trôi xuống được rất là khó chịu(KHÔNG CÓ CẢM GIÁC MẶN Ở CỔ HỌNG). Nhất là lúc ngủ mình phải HO ra cái đàm bi vướng cổ họng ra thì mới ngủ đc,mình bị tình trạng này khoản gần 7 8 tháng rùi mà .Mình đã đi nhiều bác sĩ chữa,lúc đầu bác sĩ cho thuốc uống đỡ được 1 chút vài ngày sao thì nó lại trở lại.Vậy Giúp mình trị giùm bệnh này mình xin thanks(đang ghiền uống nước lạnh mà không được)

Chào bạn loyal22a2!

Nghe qua triệu chứng của bạn thì tôi nghĩ nhiều đến hai khả năng sau đây.
    Thứ nhất là bạn có thể đang mắc tình trạng viêm mũi xoang mạn tính do trong dợt cấp của bệnh bạn chưa diều trị đủ ngày thì đã ngưng thuốc là cho tình trạng viêm trở nên mạn tính và bệnh sẽ biểu hiện bằng nhiều đợt cấp trên nền mạn. Và nền tảng của bệnh sẽ biểu hiện bằng sự gia tăng tiết đàm từ vùng mũi xoang.
    Thứ hai là đàm này có nguồn gốc từ đuòng hô hấp dưới, và nguyên nhân có thể có rất nhiều bệnh lí khác nhau, ví dụ như bệnh phổi tắc nghẽn mạn tính.

Thiết nghĩ tôi nghĩ rằng bạn nên đi khám tai mũi họng hoặc chuyên khoa hô hấp để xác định đúng bệnh và điều quan trong là tuân thủ đúng diều trị về thời gian diều trị và liều lượng thuốc.

Thân mến chào bạn

diamond_to_diamond Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mỗi lần nuốt nước bọt em đều thấy nghẹn ở cổ họng rất khó chịu.Nhưng nếu uống nước hay ăn cơm đều bình thường.Thỉnh thoảng có ợ hơi.Em mới thấy triệu chứng này từ lần viêm họng trước,còn trước đó không sao.Xin cho em biết bệnh gì va phương pháp điều trị tạm thời.

Chào bạn diamond_to_diamond!

Triệu chứng của bạn ban đầu có thể nghĩ tới triệu chứng nuốt nghẹn. Tuy nhiên nhưng nó chỉ xảy ra khi nuốt nước bọt mà không phải xảy ra khi ăn uống, như vậy đây hoàn toàn không phải nuốt nghẹn. Triệu chứng này có thể là do tình trạng niêm mạc đường hô hấp trên bị kích thích sau một đợt viêm nhiễm. Như vậy triệu chứng này có thể tự khỏi bạn hãy yên tâm.

Đối với triệu chứng ợ hơi có thể là dấu hiệu của tình trạng trào ngược dạ dày thực quản nếu nó xảy ra quá thường xuyên gây ra khó chịu rất nhiều. Đối với tình trang này bạn cần đi khám bác sĩ chuyên khoa tiêu hóa sớm để hạn chế những tác hại của bệnh nhé. Điều lưu ý, khi có triệu chứng này, ban5khong6 nên ăn thức ăn có nhiều gia vị, và tránh nằm sau khi ăn ít nhất 2 tiếng.

Thân mến chào bạn! Chúc bạn mau chóng lành bệnh

nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Có thể bạn bị viêm họng nên nuốt nước bọt nó có hơi đau .Không sao đâu bạn cứ yên tâm

fucaka02 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Con tôi 6 tháng tuổi cũng bị ho nhiều, có đờm, dùng thuốc gì nhỉ
    [FONT=Arial][SIZE=2][I][B][SIZE=4][URL="http://www19.litado.edu.vn/2011/06/san-than-cach-chua-san-than-hieu-qua/"]sạn thận[/URL], [URL="http://www19.litado.edu.vn/2011/06/benh-tri-dung-de-bien-chung/"]bệnh trĩ[/URL], [URL="http://www19.litado.edu.vn/2011/06/mam-dau-nanh-mam-dau-tuong-giup-hoi-xuan/"]mầm đậu nành[/URL], [URL="http://www19.litado.edu.vn/2011/05/vien-sat-dinh-duong-cho-phu-nu-mang-thai/"]viên sắt[/URL], [URL="http://www19.litado.edu.vn/2011/06/kinh-nguyet-va-suc-khoe-phu-nu-2/"]kinh nguyệt[/URL], [URL="http://www19.litado.edu.vn/2011/05/man-kinh-noi-ban-khoan-cua-phu-nu/"]mãn kinh[/URL], [URL="http://www19.litado.edu.vn/2011/06/kho-am-dao-kho-chua-kho-am-dao-bi-kho-mam-dau-tuong/"]khô âm đạo[/URL][/SIZE][/B][/I][/SIZE][/FONT]

Trích dẫn Gửi bởi fucaka02 Xem bài viết
    Con tôi 6 tháng tuổi cũng bị ho nhiều, có đờm, dùng thuốc gì nhỉ
    Chào bạn!

Triệu chứng ho và khạc đàm của bé không thể chỉ chữa triệu chứng được, vì rằng ho là một phản xạ nhằm bảo vệ đường thở. Nếu như tác nhân gây ho không được loại trừ mà ta dập tắt triệu chứng thì sẽ làm cho tình trạng bệnh trầm trọng hơn nữa. Hơn nữa một số thuốc trị ho nếu như bạn tự mua sẽ có hoạt chất gây ức chế hô hấp, bé có thể ngưng thở.

Như vậy thiết nghĩ để chữa trị bệnh ho của bé chỉ có một phương pháp duy nhất là đi khám bác sĩ chuyên khoa hô hấp nhi để định bệnh và chữa trị đúng cách.

Thân mến chào bạn. Chúc bé mua ăn chóng lớn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối