Kết quả 1 đến 6 của 6
    camtutg Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Mỗi khi phải nói nhiều mình thường xuyên bị khàn tiếng ?

Không hiểu sao thời gian gần đây, mỗi khi phải nói nhiều hơn bình thường một chút là mình bị đau cổ họng và khàn tiếng hoặc mất tiếng. Cảm giác này thật sự rất khó chịu và ảnh hưởng trong công việc.Nều ai có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ cho mình với

bacsidalieu306's Avatar
    bacsidalieu306 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn. Nếu bạn bị khàn tiếng, mất tiếng khi nói nhiều như vậy thì gần như 100% là liên quan đến thanh quản rồi, cụ thể là bị viêm thanh quản.
    Có những bài thuốc dân gian rất hay như: bạn luộc củ cải lên, rồi lấy nước nóng nước luộc củ cải đó súc họng, uống nóng nhưng đừng nóng quá, sẽ rất tốt cho thanh quản. Thứ hai là bạn có thể ngậm lá hoặc củ cây rẻ quạt, cũng rất tốt trong trường hợp khàn tiếng.
    ngoài ra bạn có thể dùng Tiêu Khiết Thanh giúp trị khàn tiếng rất hiệu quả, nhất là với trường hợp hay nói nhiều như của bạn, trị viêm thanh quản cấp và mạn tính.

baongoc.tran.1993 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Theo kinh nghiệm của mình thì khi bị khàn tiếng mình thường ngậm chanh với mật ong, ăn giá đỗ sống hoặc uống nước giá, đỗ đã giã nát, rẻ quạt sắc lấy nước uống, hạn chế uống nước đá, hạn chế thức ăn nóng, thức ăn chiên xào, và nói vừa đủ nghe, uống đủ nước... vừa đơn giản, dễ sử dụng lại đạt hiệu quả cao trong điều trị và tránh không phải dùng thuốc kháng sinh. Bạn thử xem nhé.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi camtutg Xem bài viết
    Không hiểu sao thời gian gần đây, mỗi khi phải nói nhiều hơn bình thường một chút là mình bị đau cổ họng và khàn tiếng hoặc mất tiếng. Cảm giác này thật sự rất khó chịu và ảnh hưởng trong công việc.Nều ai có kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ cho mình với
    Trước hết bạn đi khám xem họng có vấn đề gì không. Mỗi khi cần nói nhiều thì bạn nên uống đầy đủ nước trước, tránh ăn đồ cay nóng nhé !

thuytrang96 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Tạo động lực làm việc là dẫn dắt nhân viên đạt được những mục tiêu đã đề ra với nỗ lực lớn nhất giảm cân golean

thuynga28 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Các lá đài của một hoa có thể rời nhau (đài phân) hoặc dính lại (đài hợp), hoặc có sắc màu giống tràng hoa gọi là đài dạng cánh go slim

Các Chủ đề tương tự

1. Ngủ nhiều, buồn ngủ thường xuyên là bệnh gì?
    Bởi bachduong trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-08-2014, 08:31 PM
  2. Thường xuyên ra khạc nhiều đờm.
    Bởi chumeo_di_hia trong diễn đàn Nội Hô Hấp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-05-2013, 08:22 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-10-2012, 04:32 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-03-2012, 09:37 PM
  5. Mắc tiểu thường xuyên sau “quan hệ” nhiều lần