Kết quả 1 đến 2 của 2
    newwave9xx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em bị đau ngực hơn 1 tháng nay :(

Em là nam, 20 tuổi. Cách đây 4 năm đã bị lao phổi và đã điều trị.

Cách đây 1 tháng em bị khó thở, nhói đau vùng ngực sườn (theo em thấy là như thế), trước ngực, lưng sau phía trên, và dưới nách 1 tí ( không cố định ) Cả hai bên đều đau. Đau âm ỉ. Ấn vào thấy đau tức hơn ( có khi không thấy ), điểm đau không rõ ràng. Gần đây đau nhiều hơn. Ngày nào cũng đau. Nhiều nhất là sáng và tối. Không ho, nhưng hôm qua thấy ngứa họng muốn ho. Em cảm thấy họng nhiều đờm. Em vẫn sinh hoạt được bình thường.

Em đã đi khám, chụp XQ, điện tim 2 lần. Một lần ở viện 354 và một lần ở viện lao phổi TW. Mỗi lần cách nhau một tuần. Các bác sĩ đều kết luận không làm sao và cho uống thuốc bổ phổi.

Gần đây em thường xuyên lo lắng về bệnh của mình. Hay suy nghĩ lung tung, những lúc như thế em thấy sợ và chẳng muốn làm gì hay nói chuyện vơi ai.

Từ đó đến nay đã được 2 tuần mà em không thấy đỡ. Vì chụp X quang nhiều có hại cho sức khỏe nên em cũng ngại đi khám thêm. Mong các bác sĩ cho em biết nguyên nhân bệnh của em và cách điều trị. Em xin cám ơn.

P/s : Em có theo dõi thì từ lúc có những triệu chứng trên thì em không bị sụt cân. Nhưng người thì rất mệt mỏi và khó chịu

newwave9xx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Híc. Mong các bác sĩ xem và trả lời hộ em với. Em mất ăn mất ngủ cả tuần nay rồi