Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 43
Like Tree1Likes

Chủ đề: Xin được tư vấn về triệu chứng hiv

vnthidan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Xin được tư vấn về triệu chứng hiv

Em tên Cường, năm nay 27 tuổi

Khoảng trước tết 1 tháng e có quan hệ với gái mại dâm (cô gái khoảng 40 tuổi, rất béo và nhìn rất khỏe mạnh), vì trong tình trạng say xỉn nên khi đang quan hệ, cô gái đó có dùng miệng để kích thích dương vật của em (kích thích qua BCS). Em thắc mắc rằng trong khi kích thích... liệu cô gái đó có vô tình hoặc cố tình làm rách BCS của em không nữa... Khi kích thích xong thì chúng em tiếp tục quan hệ cho đến khi kết thúc thì ko có bất kỳ va chạm nào khác... Kể từ đó đến nay em ko có bất kỳ quan hệ tình dục vs ai...!

Đến khoảng ngày 25/2 (đúng vào dịp xuất hiện dịch sốt phát ban)... Sau khi đi ăn nhậu cùng bạn bè, khi về đến nhà em phát hiện trên người xuất hiện các nốt mẩn đỏ và nổi hạch... Em thay đồ và đi ngủ... Sáng hôm sau bắt đầu thấy các nốt phát ban dày đặc toàn thân, hạc nổi nhiều hơn (vùng cổ, 2 bên mang tai và vùng bẹn) . Cứ thế sau khoảng 1 tuần thì các triệu chứng như phát ban và viêm họng biến mất... Nhưng kỳ lạ là hạch vẫn còn.

Hôm này ngày 28/04... hiện giờ hạch vẫn còn ở 2 bên vùng bẹn và cổ, cách đây khoảng 1 tuần em có bị đau mắt nhẹ và viêm họng, em tụt khoảng 3kg và da mặt xạm đi (do mất ngủ về đêm kéo dài)... Vậy kính mong các anh/chị có kinh nghiệm nói cho em biết rằng khả năng em bị lây nhiễm HIV là bao nhiêu phần %... Hiện giờ em đang rất hoang mang và mất hết nghị lực sống... Kính mong anh/chị giúp em.

P/S: Em là dân công nghệ, thường xuyên phải thức đêm để làm việc. Chính vì thế nên em thường bị mất ngủ về đêm kéo dài, và vì lý do công việc nên em thường xuyên phải giao tiếp vs các đối tác làm ăn (nhậu nhẹt, bia rượu, thuốc lá).

toikhongyin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em cungx đang phải sống trong sự sợ hãi như của anh đây,ngày đêm lo lắng,mất ăn mất ngủ,nhưng thui hãy cố lên anh,em năm nay năm cuối ra trường và nhà em có 1 mình em là con zai anh ạ,e chán nản lắm rùi

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Nếu đối tượng bán dâm không làm rách bao của bạn thì tỉ lệ bị lây nhiễm HIV không cao.

Trong bệnh sốt phát ban, sau khi đã hết sốt hết ban thì hạch vẫn có thể còn. Sự suy sụp về thể chất của bạn có thể là do quá lo lắng mà gây ra. Lời khuyên cho bạn là vào lúc này hãy thử đến một BS chuyên khoa để thăm khám trực tiếp và tư vấn xem sao.

bnam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng đang lo lắng như các bạn đây. Mình có nguy cơ lây nhiễm cách đây đã 2 tháng rồi ma mình chưa dám đi xét nghiệm vì không đủ can đảm. Nếu không may bị nhiễm không biết phải sống như thế nào nữa. thôi mình và các bạn phải cố gắng vượt qua giai đoạn khó khăn này. chúc tất cả chúng ta ai cũng âm tính.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tốt nhất là các bạn nên chờ từ khi phơi nhiễm cho đủ 3 tháng rồi xét nghiệm HIV xem sao, các biểu hiện HIV giai đoạn đầu rất mơ hồ và không đặc hiệu.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

@ vnthidan: trường hợp của bạn thì hiện tại có thể đi xét nghiệm HIV được rồi, bạn đi xét nghiệm nha bạn.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

@ vnthidan: bạn đi xét nghiệm đi, mong lá bạn không bị sao, đừng quá lo nha bạn.

luvlife's Avatar
    luvlife Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cứ bình tĩnh nghe bạn.
    bạn đã dùng bao rùi thì khả măng mắc là rất thấp.hiện tượng nổi hạch cũng có thể gặp trong sốt phát ban hoặc các bệnh khác không phải chỉ có hiv.bây h điều bạn cần là cố gắng giữ sức khỏe thoải mái đi và can đảm đi xét nghiệm nha bạn
    không chỉ phát hien hiv mà con xem bạn nổi hạch đó.cái này cũng không bình thường đâu bạn
    chúc bạn sức khỏe và hiv âm tính

vnthidan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vâng... em biết là muốn nhận kết quả chính xác thì nên đi XN, khi đến thời điểm thích hợp em sẽ làm XN... Nhưng mọi người có thể trl vài câu hỏi của em được không...

- Các triệu chứng của em có phải là nhiễm HIV hay không.
    - Đã có trường hợp nào bị sốt phát ban, đồng thời nổi hạch và kéo dài như em không.
    - Tại sao em lại bị nổi hạch và hạch kéo dài (đến h là 2 tháng 3 ngày) rồi mà vẫn ko có dấu hiệu giảm sút.
    - Có trường hợp nào bị sốt phan bát mà lại bị nổi hạch (đặc điểm là đối xưng nhau và xuất hiện ở cổ, dưới hàm, phía sau tai, 2 bên bẹn háng) và kéo dài như em ko?

P/S: Em bị chứng mất ngủ kéo dài (thức thâu đêm -> sáng dậy đi làm -> trưa về đến nhà dùng cơm -> ngủ đến 11h đêm) hoặc hôm nào không phải đi làm thì em thức đến khoảng 5 ->7h sáng rồi ngủ 1 giấc đến 11h đêm luôn (không dùng bữa trưa cũng như bữa tối). Vậy em xin hỏi là có phải do thói quen sinh hoạt của em mà gây ra những triệu chứng bất thường nêu trên không. Nếu không phải do thói quen sinh hoạt thì khả năng em nhiễm HIV là bao nhiêu %....
    Lần sửa cuối bởi vnthidan, ngày 06-05-2011 lúc 12:10 AM.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vnthidan Xem bài viết
    Vâng... em biết là muốn nhận kết quả chính xác thì nên đi XN, khi đến thời điểm thích hợp em sẽ làm XN... Nhưng mọi người có thể trl vài câu hỏi của em được không...

- Các triệu chứng của em có phải là nhiễm HIV hay không.
    - Đã có trường hợp nào bị sốt phát ban, đồng thời nổi hạch và kéo dài như em không.
    - Tại sao em lại bị nổi hạch và hạch kéo dài (đến h là 2 tháng 3 ngày) rồi mà vẫn ko có dấu hiệu giảm sút.
    - Có trường hợp nào bị sốt phan bát mà lại bị nổi hạch (đặc điểm là đối xưng nhau và xuất hiện ở cổ, dưới hàm, phía sau tai, 2 bên bẹn háng) và kéo dài như em ko?

P/S: Em bị chứng mất ngủ kéo dài (thức thâu đêm -> sáng dậy đi làm -> trưa về đến nhà dùng cơm -> ngủ đến 11h đêm) hoặc hôm nào không phải đi làm thì em thức đến khoảng 5 ->7h sáng rồi ngủ 1 giấc đến 11h đêm luôn (không dùng bữa trưa cũng như bữa tối). Vậy em xin hỏi là có phải do thói quen sinh hoạt của em mà gây ra những triệu chứng bất thường nêu trên không. Nếu không phải do thói quen sinh hoạt thì khả năng em nhiễm HIV là bao nhiêu %....
    Chào bạn vnthidan!

Triệu chứng nổi hạch sau khi nhiễm siêu vi ở mỗi người sẽ khác nhau tùy theo từng cơ địa mà sự thoái lui của bệnh sẽ có những khoảng thời gian khác nhau. Tuy nhiên triệu chứng nổi hạch toàn thân mà không đau của bạn là một triệu chứng bất thường tuy nhiên có rất nhiều bệnh lí khác nhau gây ra không chỉ có nhiễm HIV không đâu bạn ạ!

Hiện giờ bạn có một chế độ sinh hoạt không được khoa học cho lắm, kết hợp với tâm trạng lo lắng hiện giờ, điều này có thể làm cho tình trạng sức khỏe của bạn không được tốt, làm cho tình trạng nổi hạch kéo dài. Bạn nên điều chỉnh lại chế độ sinh hoạt của mình và bình tĩnh hơn đừng quá lo lắng, nếu tình trạng nổi hạch có thuyên giảm thì đó là một tín hiệu khả quan.

Tuy nhiên để yên tâm nhất bạn có thể đến bệnh viện Nhiệt Đới hoặc trung tâm hổ trợ cộng đồng tại địa phương để được tư vấn kĩ lưỡng hơn về vấn đề này và quan trọng nhất là phải được xét nghiệm chẩn đoán HIV. Hiện nay chỉ có xét nghiệm huyết thanh học mới cho phép kết luận một người có nhiễm HIV hay không mà thôi.

Về % bạn nhiễm HIV là không thể kết luận được trong trường hợp của bạn vì rằng những dấu chứng lâm sàng của bạn chưa đặc hiệu lắm cho nhiễm HIV, và đa số các trường hợp nhiễm HIV ban đầu là không thể nhận biết đơn thuần qua lâm sàng, nên hiếm khi người ta quy ra tỷ lệ phần trăm để kết luận.

Thân mến chào bạn!

sinhvienlc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em cung dang song' trong noi~ so. hai~ day. anh ah

noidau123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em cung the mong cac bac giup em voi.. cach day 1 thang em co quan he voi gai mai dam. em co deo bcs nhung co ta boi chat nhon.. sau 1 thang ke tu lan quan he do em co quan he voi nguoi yeu em hom day co ay van con kinh. hom sau co ay bi om.. sau 3 ngay em va ng y em lai quan he luc nay co ta van bi om va bao rat nhuc dau .. luc quan he xong em thay nguc man do ruj sang day bien mat luon. em thay o co moc 3 cai not be nhu moi dot nam thang hang ko thay ngua va so vao ko dau.. ng met moi dau co den trua an bat com thay buon non.. thinh thoang thay ngua o tay. nhung em nghi ngua o tay la do cong viec lam cua em hoi ban.. em rat hoang mang ko biet co bi nhiem HIV ko mong moi ng cho em loi khuyen voi. hien co quan sinh duc cua em van chua co trieu trung gi. tu hom quan he voi ng yeu em em thay an com ko ngon nua an it hon 1 bat so voi moi lan.. ng yeu em thi ko bi benh gi em chi so minh bi HIV tu co gai mai dam kia em lo lang qua ca ngay mat an mat ngu ... bacsi cho em loi tu van voi ko em chet mat
    Lần sửa cuối bởi noidau123, ngày 22-07-2011 lúc 08:27 PM. Lý do: thieu

noidau123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định xin duoc tro giup

em cung the mong cac bac giup em voi.. cach day 1 thang em co quan he voi gai mai dam. em co deo bcs nhung co ta boi chat nhon.. sau 1 thang ke tu lan quan he do em co quan he voi nguoi yeu em hom day co ay van con kinh. hom sau co ay bi om.. sau 3 ngay em va ng y em lai quan he luc nay co ta van bi om va bao rat nhuc dau .. luc quan he xong em thay nguc man do ruj sang day bien mat luon. em thay o co moc 3 cai not be nhu moi dot nam thang hang ko thay ngua va so vao ko dau.. ng met moi dau co den trua an bat com thay buon non.. thinh thoang thay ngua o tay. nhung em nghi ngua o tay la do cong viec lam cua em hoi ban.. em rat hoang mang ko biet co bi nhiem HIV ko mong moi ng cho em loi khuyen voi. hien co quan sinh duc cua em van chua co trieu trung gi. tu hom quan he voi ng yeu em em thay an com ko ngon nua an it hon 1 bat so voi moi lan.. ng yeu em thi ko bi benh gi em chi so minh bi HIV tu co gai mai dam kia em lo lang qua ca ngay mat an mat ngu ... bacsi cho em loi tu van voi ko em chet mat

anhtuan_nganhang21 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

chao ban. nhung hien tuong do la rat binh thuong voi con nguoi vi con nguoi ta khong phai luc nao cung khoe. do la bieu hien cua rat nhieu loai benh chu khong phai la hiv dau.vi vay de biet ket qua chinh xac nen xet nghiem chu dung doan gia, doan non chi lam ban lo lang hon thoi.yen tam song tot nhe. chuc ban am tinh
    Bs.ThienHuong likes this.

dattinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ko sao dau minh cung trong hoan canh vay . nhung phai co gang thoi neu minh ma mac HIV thi minh se lam mot cai gi do de kiem tien cho gia dinh . neu ban nao can vao hoi thi nt cho minh nhe yahoo = vipkut3boy

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối