Kết quả 1 đến 2 của 2
    supercitrate Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Arrow Xin cho em biet moi quan he giua benh SIDA va benh mong ga

Chao bac si, chuc bac si suc khoe ve niem vui trong cuoc song.

Hien nay toi dang co 1 so ban khoan rat can su giup do cua banc si de giai dap nhung thac mac trong long, mong bac si giup do.

Toi co quan he voi 1 dong nghiep nu va co dung bao cao su, sau 3 thang toi di xet nghiem tai 1 dia chi tin cay o Viet Nam thi duoc ket qua la am tinh. Sau do toi va 1 nguoi ban nu khac co quan he dung bao cao su, sau do nguoi do di xet ngiem duoc chuan doan la benh MONG GA. Toi vao trang web cua song khoe thi duoc nhung thong tin sau :
    Bệnh Mồng Gà (Warts, Condyloma)
    Cách lây nhiễm bệnh: . Bệnh lây nhiễm qua quan hệ tình dục hoặc do tay hay miệng đụng chạm đến hậu-môn và âm-đạo. Bệnh này thông-thuờng gặp ở người bị bệnh Liệt-kháng HIV-AIDS/SIDA.

Toi that su khong hieu thuat ngu :"Nguoi bi benh Liet-khang HIV-AIDS/SIDA" , phai chang do la benh HIV. toi di xet nghiem 3 thang co ket qua am tinh nhu vay van chua dam bao an toan phai khong? Gan day hau mon cua toi co 2 vet dai khoang 5cm, do co phia la bieu hien cua benh Mong ga khong? Dieu tri nhu the nao cho ca nam va nu.

Toi hien nay dang rat lo lang va khong tap trung vao cong viec duoc,mong bac si giai thich giup toi. Toi xin chan thanh cam on.

Tran trong

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào Bạn,

Bệnh Liệt Kháng là tên Việt ngữ, SIDA là tên Pháp ngữ, của HIV-AIDS. HIV là tên siêu vi trùng, AIDS là trình trạng của người bị nhiễm HIV đến thời ký thành bệnh. Người nhiễm HIV có thể không có triệu chứng gì biểu hiệu bệnh cho đến thời kỳ AIDS.

Bạn thử HIV âm tính và không có quan hệ tình dục không an toàn thì Bạn có thể an tâm là không có nhiễm HIV. Nếu Bạn còn nghi ngại thì thử lại một lần nữa, 6 tháng sau khi quan hệ.

Nếu Bạn có vết nổi sần sùi ở hậu môn thì có thể là mống gà. Cậu nên đến bác sĩ để được khám nghiệm, chẩn đoán và điều trị. Cô bạn gái cũng nên được chữa trị.