Kết quả 1 đến 10 của 10
Like Tree3Likes
  • 1 Post By larose.
  • 1 Post By tuvansuckhoe3
  • 1 Post By tuvansuckhoe3

Chủ đề: Xét nghiệm HIV trong thời gian bao lâu cho kết quả chính xác

akira101 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xét nghiệm HIV trong thời gian bao lâu cho kết quả chính xác

Xin chào các bạn. Hnay mình có vấn đề này muốn hỏi thêm vs các bạn vì dạo này tự nhiên mình lại cảm thấy lo lắng quá
    Hôm tháng 2 hay 3 vừa rồi mình đã đi tư vấn + xét nghiệm HIV. Lúc đầu tư vấn thì bác sĩ bảo QHTD lúc say rượu thế và đeo bao thì
    không bị nhiễm đâu. Nhưng vì có vài triệu chứng nên mình mới đi XN vì mình ko biết lúc QHTD có xảy ra sự cố j ko (vì say rượu) và tay mình có chạm vào bộ phận SD của ng` kia rồi lại chạm vào DV của mình
    Sau đó thì mình làm XN, sau gần 15 phút thì bác sĩ bảo ko sao cả, yên tâm rồi nhé và mình đi về tâm trạng vui và nhẹ nhõm hơn nhiều
    Dạo gần đây mình lại bị xuất hiện vài triệu chứng: hạch cổ vẫn còn, tiêu chảy, ... nên mình lại cảm thấy lo
    Mọi ng` cho mình hỏi việc chạm tay như thế có nguy cơ j ko (mình nhớ DV m` ko bị xước j cả)
    Và xét nghiệm mà gần 15 phút đã có kết quả (mà chỉ là bác sĩ bảo m` thế chứ ko có cụ thể j cả ) thì liệu kết quả có chính xác ko
    Tại thời điểm mình xét nghiệm là cách tgian QHTD đến 14 tháng rồi @@

Có bạn nào hay bác sĩ giúp mình với. Tự nhiên dọa này mình thấy lo lắng quá. Cánh tay mình mấy hôm nay xuất hiện 1 vết thương khoảng 5mm xung quanh viền đỏ (tự nhiên có). Nếu để bình thường thì ko đau, ko rát, chỉ khi bị chạm vào thì hơi rát. vùng xung quanh vết đó khoảng 2, 3 phân là các nốt đỏ nhỏ không ngứa, cũng ko có cảm giác j khác. Mình nghĩ nếu bình thường thì chả sao vì nó không đau, ngứa, rát j. Tại giờ mình đang trong tâm trạng lo lắng nên mình cứ hay đề ý và chạm vào chỗ đấy
    Mình phân vân lắm không biết kết quả xét nghiệm sau gần 15' vậy có chính xác không

larose. Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn nên đi kiểm tra xem có nhiễm sán hoặc bị dị ứng hay không, theo bạn mô tả thì không phải nhiễm HIV đâu.
    Dịch vụ con thoi | Đem dịch vụ y tế đến ngôi nhà của bạn Dịch vu con thoi Phòng bệnh hơn chữa bệnh
    akira101 likes this.

Trích dẫn Gửi bởi larose. Xem bài viết
    Bạn nên đi kiểm tra xem có nhiễm sán hoặc bị dị ứng hay không, theo bạn mô tả thì không phải nhiễm HIV đâu.
    Dịch vụ con thoi | Đem dịch vụ y tế đến ngôi nhà của bạn Dịch vu con thoi Phòng bệnh hơn chữa bệnh
    Cảm ơn bạn. Bạn giúp mình đỡ lo lắng hơn nhiều lắm. Mình chưa hiểu lắm nhiễm sán sẽ bị như thế nào. Hôm trước khi mình bị hiện tượng nổi vết thương viền đổ đó là mình đi ăn liên hoan (đồ hải sản - có món ăn sống @@ ) rồi từ tối hôm ăn đó đến 2 hôm sau mình bị tiêu chảy liên tục. đến hnay thì khỏi rồi nhưng vết loét đó lại đậm hơn. Động vào mới hơi đau chứ bình thường thì ko sao.
    Mình sẽ cố gắng đi khám sớm

kimvy2802 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

lam on giup e voi,cach day 8 ngay e co di kham thai (thai 8 tuan) va bs yeu cau e xet nghiem mau,va ket qua tra lai bs noi e co the bi nhiem hiv nhung chua chac chan va yeu cau e 1thang nua xet nghiem lai,nhung ket qua tra lai cho e thi ghi chua tim thay khang the hiv.gio e dang rat lo lang va tuyet vong,lam on cho e cau tra loi chinh xac nhe e cam on

tuvansuckhoe3 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi kimvy2802 Xem bài viết
    lam on giup e voi,cach day 8 ngay e co di kham thai (thai 8 tuan) va bs yeu cau e xet nghiem mau,va ket qua tra lai bs noi e co the bi nhiem hiv nhung chua chac chan va yeu cau e 1thang nua xet nghiem lai,nhung ket qua tra lai cho e thi ghi chua tim thay khang the hiv.gio e dang rat lo lang va tuyet vong,lam on cho e cau tra loi chinh xac nhe e cam on
    mới chỉ là có thể thôi nên bạn đừng lo lắng quá nhiều ảnh hưởng tới sức khỏe của mẹ và bé, để một tháng nữa kiểm tra lại kết quả cho yên tâm bạn nha.
    kimvy2802 likes this.

tuvansuckhoe3 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bạn đừng quá lo lắng vì mới là có thể thôi, khả năng không thể là rất cao. Bạn không lên suy nghĩ nhiều sẽ làm ảnh hưởng đến cả mẹ lẫn thai. Chờ một tháng đi xét nghiệm kiểm tra lại bạn ạ.
    kimvy2802 likes this.

kimvy2802 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

DA NHU VAY E CUNG YEN TAM NHIEU ROI,MAY BUA NAY E KHONG AN NGU GI DUOC E BUON QUA
    NHUNG HOM NAY E DA THAY DO HON NHO CAU TRA LOI CUA ANH,CHI ,ROI AH CHO E CAM ON NHIEU LAM NHA
    DAY CUNG GIONG NHU LIEU THUOC BO DOI VOI E TRONG THOI GIANG BAY G VAY,E CHAN THANH CAM ON RAT NHIEU

kyo2907's Avatar
    kyo2907 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nhân tiện cho mình hỏi là tháng trước mình có bỊ nổi những nốt đỏ khắp cơ thể nhưng mặt không bị. Sau đó 1 tuần thì mình bị sốt. Sau sốt khoảng 1 tuần nữa thì những nốt đỏ khắp cơ thể đã hết. Nhưng bây giờ sau 2-3 tuần thì những chấm đỏ quanh cơ thể lại hiện ra và mình thấy nhiều hơn lúc trước nhưng không có sốt. Qua tuần này nữa là xuất hiện được gần 2 tuần rồi. Em rất hOang mang không biết mình có bị nhiễm HIV không. Vì ngoài những nốt đỏ đó thì không còn triệu chứng gì khác nữa. Bs tư vấn cho mình nha. Mình ngại đi xét nghiệm hay khám da liễu lắm. Thường thì xét nghiệm bao lâu có kết quả. Kết quả đó gửi về nhà mình hay sao. Em khÔng tìm được chỗ nào xét nghiệm và chi phí xét nghiệm là bao nhiêu. Cám ơn bs nhìu.

vbnhg87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tăng kích thước dương vật Thuốc vimax
    Thuốc Vimax | Dược phẩm - Thuốc
    Thuốc vimax | thuốc vimax pills