Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 47
    Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn làm test elisa ở tháng thứ 6 nhen, ko cần fai xét nghiệm nhiều như vậy.

rambo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nhớ đi xét nghiệm sau 6 tháng nhen.

hoihan71 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

stress quá em đi test nữa rồi! bữa nay là 80 ngày (11 tuần 3 ngày) kết quả AT, sẵn em làm luôn cái xét nghiệm nước tiểu thì bình thường, em tạm thời yên tâm chờ 5 ngày nữa em đi làm cái test sau 12 tuần..lại trời tha cho em lần này.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chúc bạn may mắn và nhớ rút kinh nghiệm nhé bạn!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hoihan71 Xem bài viết
    mới đi xn lúc đủ 49 ngày.. kết quả Âm tính, hiện giờ đang bị khô môi,...
    Hiện giờ bạn bị khô môi thì không phải là dấu hiệu gì nặng cả đâu. Nó có thể chỉ là một dấu chứng của tình trạng mất nước mà thôi, bạn nên uống nhiều nước và son dưỡng (nếu có thể) để cải thiện triệu chứng.

Về kết quả xét nghiệm, nếu như hiện tại nó âm tính thì là một tín hiệu khả quan đấy!

Thân mến chào bạn! Chúc bạn nhiều sức khỏe.

hôm wa mình có việc lên Thành phố HỒ CHÍ MÌNH, sẵn ghé trung tâm hòa hảo làm xét nghiệm anti hiv (clia) thì được kết quả là NEG S/CO = O.01. VẬY LÀ sau 11 tuần 5 ngày em vẫn an toàn, hix.. giờ trong đầu em lo về cái lần lấy máu ở tuần thứ 7, sợ cô y tá làm biếng thay kim nên xài lại với em thì báo nữa...

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

hôm wa mình có việc lên Thành phố HỒ CHÍ MÌNH, sẵn ghé trung tâm hòa hảo làm xét nghiệm anti hiv (clia) thì được kết quả là NEG S/CO = O.01. VẬY LÀ sau 11 tuần 5 ngày em vẫn an toàn, hix.. giờ trong đầu em lo về cái lần lấy máu ở tuần thứ 7, sợ cô y tá làm biếng thay kim nên xài lại với em thì báo nữa...
    Không bao giờ có chuyện không thay kim ở bệnh viện trong thành phố nữa đâu bạn. 1 ống tiêm bây giờ gắn liền với 1 cây kim nên việc xé bao lấy 1 ống khác thì bắt buộc kim cũng phải lấy kim mới thôi. Tới giờ này kết quả vẫn âm tính thì bạn có thể yên tâm rồi đấy !

Hom nay em di lam test nhanh ket qua am tinh, em vui lam. Vay lay sau 12 tuan em da safe. Em chan thanh cam on cac bac si va cac anh chi.

Hôm nay đi test nhanh. kết quả lại âm tính sau 84 ngày đau khổ? Nhưng trong đầu lại quá ân tượng với lần test lúc 7 tuần, hình ảnh kim tiêm với mũi kim còn mới nhưng đầu xi lanh có một chút gì đỏ đỏ vẫn cứ ám ảnh mình mãi.... có khi nào vì hết xilanh nên cô y tá sau khi trút máu của người trước ra lại gắn vô lại và lấy máu em hay không? hic hic

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hôm nay đi test nhanh. kết quả lại âm tính sau 84 ngày đau khổ? Nhưng trong đầu lại quá ân tượng với lần test lúc 7 tuần, hình ảnh kim tiêm với mũi kim còn mới nhưng đầu xi lanh có một chút gì đỏ đỏ vẫn cứ ám ảnh mình mãi.... có khi nào vì hết xilanh nên cô y tá sau khi trút máu của người trước ra lại gắn vô lại và lấy máu em hay không? hic hic
    Không có chuyện đó đâu bạn, xilanh và kim bây giờ luôn đi chung với nhau chứ không có việc hết xilanh nên lấy cái cũ đâu. Bạn tưởng tượng quá đấy !

bs.vuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sau 3 tháng mới hết giai đoạn cửa sổ. Từ nay đến hôm ấy bạn phải dùng BCS, phải kiểm tra trước xem có bị thủng bị rách hay không rồi mói sử dụng. Muốn an toàn hơn nữa thì đeo 2 cái. Hiện nay trong phấu thuật cho bệnh nhân bị nhiễm HIV bắt buộc BS phải đi 2 lớp găng mổ và chụp kính phòng hộ đề phòng phơi nhiễm đấy bạn an.

Hôm nay em gọi điện ra chân trời mới thì cô nhân viên tư vấn là em phải đợi đúng 90 mới chính xác... quá hoang mang. ... thôi để lấy hết can đảm đi test vào tuần thứ 13 xem sao? ...

sucsongmoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình nghĩ thì bạn âm tính đó thôi, làm nhiều lần thế rồi mà !

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn không lo lắng quá nhen, tự tin lên, sinh hoạt bình thường, nhớ dùng các biện pháp an toàn khi quan hệ. Bạn sẽ ko bị nhiễm HIV đâu.

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình cũng hy vọng bạn không bị nhiễm, tự tin lên nha bạn.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối