Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 32
    hungnxxx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tư vấn các triệu chứng HIV

Chào các bạn,
    Ngày 05/12/12, mình có quan hệ với một phụ nữ đã li hôn, có một con trai, ở một huyện của Bình Dương., lần đầu tiên mình có dùng bcs, nhưng lần thứ 2 cô ấy chủ động bỏ bcs và mình đã đồng ý. Cô ấy thề là không bị gì và bảo là mới đi khám sức khỏe tổng quát và có xét nghiệm, ngoài ra cô ấy còn lấy con cô ấy ra để thề là không bị gì. Ban đầu mình cũng khá yên tâm mặc dù cô ấy nói đã từng quan hệ với một số người khác. Đến ngày 14/12/12, đám hỏi ông anh vợ nên mình uống nhiều bia, đến tối ngày hôm đó thì bị đau vùng thận, không đi tiểu được, sáng hôm sau thì không đau nữa. Đến ngày 16/12/12, mình có uông nhiều bia trong đám cưới và tối về thận lại đau và đi cấp cứu. Bác sĩ bảo là ứ thận cấp độ 1 và tiêm thuốc giảm đau và cho thuốc kháng sinh về điều trị. Không biết là do uống thuốc kháng sinh hay do nhiễm H mà kể từ khi đó, mình rới vào trạng thái mệt mỏi, chán ăn, sốt nhẹ, đau họng nhẹ, đau các khớp ngón tay. Ngoài ra mình còn nổi 1 cái mụn nước nhỏ 1mm ở khóe miệng và đã khỏi. Cách đây 2 ngày lên 1 cái hạch nhỏ bằng hạt đậu phộng dưới cằm bên trái sau khi đau họng nặng hơn. Thỉnh thoảng thấy sốt nhẹ về chiều. Sau khi lên diễn đàn đọc các bài viết về HIV, tâm trạng cũng đỡ hơn,nên không còn thấy mệt mỏi và chán ăn như trước, nhưng mình vẫn còn rất băn khoăn. Hiện tại, tình trạng hạch không còn đau (mình đã ngưng thuốc kháng sinh), nhưng sờ vẫn còn nhẹ, hình như hạch phải đang hình thành. Tối qua thấy lưỡi mình trắng nhẹ, sáng ra thì hết, trong các triệu chứng nhiễm HIV, mình có gần đủ, nên đang rất lo lắng. Mong các bạn cho mình lời khuyên.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Vẫn không thể nói có nhiễm hay không. BẠn đi nhập viện vì cơn đau quặn thận chứ không phải vì HIV, Hạch dưới hàm là hạch viêm do viêm họng. Bây giờ xác định HIV có hay không chỉ cần đợi sau 3 tháng rồi xét nghiệm máu thôi bạn ạ !

Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn, tối qua khóe miệng em lại nổi thêm một cái mụn nước. Ngoài các triệu chứng mệt mỏi, chán ăn, nhức khớp, lên hạch, mọc mụn nước thì e để ý mấy ngày qua, chiều nào e cũng sốt nhẹ, buồn ngủ. Khi ngủ dậy thì hết sốt. Kể từ khi có nguy cơ đến hôm nay là 16 ngày. Hình như các triệu chứng trên xuất hiện sau cơn đau thận của em. Liệu Virut HIV có phải là nguyên nhân đau thận, rồi từ thận (uống kháng sinh) dẫn tới các triệu chứng trên không bác sĩ? Em lo quá
    Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Vẫn không thể nói có nhiễm hay không. BẠn đi nhập viện vì cơn đau quặn thận chứ không phải vì HIV, Hạch dưới hàm là hạch viêm do viêm họng. Bây giờ xác định HIV có hay không chỉ cần đợi sau 3 tháng rồi xét nghiệm máu thôi bạn ạ !

Sáng nay đang ngồi làm việc, tự dưng lòng bàn tay của em có cảm giác bị lạnh buốt, mồ hôi lòng bàn tay cứ ra. Như vậy có phải là dấu hiệu của H k bác sĩ? Có ai tư vấn giùm em với.

Mặc định Thêm triệu chứng chảy mồ hô tay, chân

Đến bây giờ, 2 lòng bàn tay, bàn chân của em cứ thấy lạnh, có chảy mồ hôi ít. Các triệu chứng của em gần như có đủ (chỉ thiếu phát ban đỏ), mong bác sĩ tư vấn giùm em. Không biết ngày mai em bị gì nữa. Hầu như chiều nào em cũng thấy sốt nhẹ. Chiều nay cũng cảm thấy thế.

littletree Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Giả sử là mới nhiễm HIV đi nữa chẳng lẽ nó biểu hiện ra bên ngoài liền sao?
    Mình nghĩ bạn đi xét nghiệm đi là tốt nhất!

Kể từ ngày có nguy cơ, hôm nay là 17 ngày rồi bạn ạ, mình bắt đầu có biểu hiện khi đến ngày thứ 10. Bây giờ đã đỡ mệt mỏi, chán ăn (nhưng vẫn ăn ít hơn so với mọi khi) nhưng vẫn còn viêm họng, 01 hạch còn thấy nhẹ, lưỡi trắng và rát, hôm nay lại phát hiện có 2 nốt gì màu đỏ xuất hiện ở bắp chân và ở ngực (không ngứa, không đau). Vẫn còn sốt nhẹ về chiều. Bác sĩ cho em hỏi sau 21 ngày em có thể đi test được không? Nếu đi test thì ở đâu hả Bác sĩ? (Em ở tp hcm).
    Trích dẫn Gửi bởi littletree Xem bài viết
    Giả sử là mới nhiễm HIV đi nữa chẳng lẽ nó biểu hiện ra bên ngoài liền sao?
    Mình nghĩ bạn đi xét nghiệm đi là tốt nhất!

tranhung3354 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi hungnxxx Xem bài viết
    Kể từ ngày có nguy cơ, hôm nay là 17 ngày rồi bạn ạ, mình bắt đầu có biểu hiện khi đến ngày thứ 10. Bây giờ đã đỡ mệt mỏi, chán ăn (nhưng vẫn ăn ít hơn so với mọi khi) nhưng vẫn còn viêm họng, 01 hạch còn thấy nhẹ, lưỡi trắng và rát, hôm nay lại phát hiện có 2 nốt gì màu đỏ xuất hiện ở bắp chân và ở ngực (không ngứa, không đau). Vẫn còn sốt nhẹ về chiều. Bác sĩ cho em hỏi sau 21 ngày em có thể đi test được không? Nếu đi test thì ở đâu hả Bác sĩ? (Em ở tp hcm).
    Bất cứ phòng khám nào cũng có test HIV

bạn có thể đến Pastuer, Bệnh viện Da Liễu. Hoặc nhanh và đỡ rườm rà hơn là Bệnh Viện Hòa Hảo, ở bv Da liễu còn bắt bạn phải làm đơn xét nghiệm nữa.

Hôm nay m có thêm triệu chứng đau nhẹ ở bụng trái, dường như lá lách đang to ra. Sao mà lo quá. Bây giờ mới nhớ lại, nguy cơ ngày 05/12/12. Đến ngày 14/12/12 đau thận nhẹ, đến ngày 16/12/12 bị nổi một mụn nước ở khóe miệng. Đến tối ngày 16/12/12 bị đau thận nặng (buổi trưa có uống nhiều bia trong đám cưới). Kể từ đó, triệu chứng sốt, chán ăn, mệt mỏi, viêm họng, trắng lưỡi, đắng miệng, đau khớp, ra mồ hôi chân tay giờ đến đau lách cứ dần hình thành. Không nhẽ điều mình lo ngại là sự thật. Chắc mình chết mất. Hôm qua đt hỏi cô gái ây, cố gái ấy bảo không sao va yên tâm. Nhưng sao mà lo quá. Bác sĩ cho em hỏi test 21 ngày có chính xác không? Em muốn test liền. Để như thế này chắc chết vì stress quá.

tranhung3354 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hôm nay m có thêm triệu chứng đau nhẹ ở bụng trái, dường như lá lách đang to ra. Sao mà lo quá. Bây giờ mới nhớ lại, nguy cơ ngày 05/12/12. Đến ngày 14/12/12 đau thận nhẹ, đến ngày 16/12/12 bị nổi một mụn nước ở khóe miệng. Đến tối ngày 16/12/12 bị đau thận nặng (buổi trưa có uống nhiều bia trong đám cưới). Kể từ đó, triệu chứng sốt, chán ăn, mệt mỏi, viêm họng, trắng lưỡi, đắng miệng, đau khớp, ra mồ hôi chân tay giờ đến đau lách cứ dần hình thành. Không nhẽ điều mình lo ngại là sự thật. Chắc mình chết mất. Hôm qua đt hỏi cô gái ây, cố gái ấy bảo không sao va yên tâm. Nhưng sao mà lo quá. Bác sĩ cho em hỏi test 21 ngày có chính xác không? Em muốn test liền. Để như thế này chắc chết vì stress quá.
    Bạn cố gắng chờ test sau 6 tuần nhé, nếu âm tính thì yên tâm 90 % rồi. Test lại vào tuần thứ 9 và 12.

Nếu bạn ở HCM thì lại 254 Hòa Hảo có phòng xét nghiệm nhanh, xét nghiệm bằn pp HIV COMBO rất chính xác.

Mình thấy tốt nhất là bạn nên dẫn cô ấy đi xét nghiệm, là xong!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn ah, đừng quá lo lắng, sau 3-6 tháng thì kết quả mới thật chính xác!

Cảm ơn các bạn đã tư vấn, lúc quan hệ, DV của mình không bị trầy sước, qh được khoảng 5 phut thì mình xuất tinh ra ngoài. Như vậy nguy cơ sẽ giảm hơn đúng không? Mình đang thắc mắc, tất cả triệu chứng trên ngoài H ra còn dấu hiệu của bệnh gì nữa không? Hôm nay đã bớt viêm họng (vẫn thấy khó chịu), không thấy hạch, không sốt, không mệt mỏi, không chán ăn. Vẫn còn nhức khớp ngón tay (trước đây mình bị viêm đa khớp). Tối qua tự dưng đang ngủ có ho nhẹ. Mụn nước tuy không nổi, nhưng vẫn còn mấy hạt li ti ở môi. Mụn đỏ thì có thêm vài cái. Lưỡi trắng nhẹ. Hôm nay là ngày thứ 18 của mình. Có bạn nào có triệu chứng như trên mà xét nghiệm âm tính không?

unluckyman2012 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình cũng bị mụn li ti ở môi và khóe miệng, hơi bận và mụn ko vỡ, đi khám BS bảo bị Fordyce môi, bệnh lành tính nhưng đốt và laser cũng được nhưng hơi đau, khi lo lắng stress thì có nhiều triệu chứng lắm, mình còn bị rát lưỡi, nổi mụn đỏ trên người..
    Sau nguy cơ mình còn bị sốt 1 tuần, đau họng 1 tuần, tiêu chảy nữa nhưng ko phải cứ có h là bị như vậy, có rất nhiều bệnh triệu chứng như vậy như Chlamydia, lậu...... Thế mà mình Xn sau 3 tháng và 3,5tháng vẫn AT, XN ở Da liễu HCM.
    Tư vấn viên bảo là ko cần XN nữa, 3 tháng là an toàn rồi. Bạn bớt lo nhé

Đến hôm nay đã bớt đau họng (vẫn còn nhẹ), hạch cằm đã hết cách đây mấy ngày. Nhưng lưỡi trắng và rát vẫn còn. Ngoài ra vẫn nhức các khớp và cơ. Ngoài ra cảm thấy bụng đang to ra (giống như triệu chứng gan to, lách to). Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với mình.
    Trích dẫn Gửi bởi unluckyman2012 Xem bài viết
    Mình cũng bị mụn li ti ở môi và khóe miệng, hơi bận và mụn ko vỡ, đi khám BS bảo bị Fordyce môi, bệnh lành tính nhưng đốt và laser cũng được nhưng hơi đau, khi lo lắng stress thì có nhiều triệu chứng lắm, mình còn bị rát lưỡi, nổi mụn đỏ trên người..
    Sau nguy cơ mình còn bị sốt 1 tuần, đau họng 1 tuần, tiêu chảy nữa nhưng ko phải cứ có h là bị như vậy, có rất nhiều bệnh triệu chứng như vậy như Chlamydia, lậu...... Thế mà mình Xn sau 3 tháng và 3,5tháng vẫn AT, XN ở Da liễu HCM.
    Tư vấn viên bảo là ko cần XN nữa, 3 tháng là an toàn rồi. Bạn bớt lo nhé

unluckyman2012 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đến hôm nay đã bớt đau họng (vẫn còn nhẹ), hạch cằm đã hết cách đây mấy ngày. Nhưng lưỡi trắng và rát vẫn còn. Ngoài ra vẫn nhức các khớp và cơ. Ngoài ra cảm thấy bụng đang to ra (giống như triệu chứng gan to, lách to). Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với mình.
    Lưỡi rát thì mình vẫn đang bị, đi khám và soi thì ko có nấm, BS bảo viêm lưỡi do thiếu vitamin và uống vitamin C + PP cũng đang đỡ dần rồi. Bạn nên đi khám xem sao?
    H không có triệu chứng, chỉ XN mới biết thôi, bạn nên XN vào 6 tuần và 12 tuần để xả stress nhé. Chúc bạn luôn AT

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-12-2012, 08:50 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 08:56 PM
  3. Triều Tiên triển khai trực thăng tấn công gần biên giới Hàn Quốc
    Bởi SNSD_0508 trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-07-2012, 09:49 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-06-2012, 09:27 PM