Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 19
    bnam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Triệu chứng như em có phải bị nhiễm HIV rồi không bác sĩ? mong bac si tư ban giùm em:

Cách đây khoảng 2 tháng em có quan hệ với GMD, trước khi quan hệ cô ấy có dùng miệng kích thích DV của em trong vòng 10 giây, sau đây e có đeo 2 bao vào rồi quan hệ. quan hệ xong em thấy bao cao su không bị tuột, vì tối quá em không biết bao có rách không nữa. Quan hệ xong em có dùng tay sờ vào AV của cô ấy rồi vô tình cào vào cái mụn trứng cá của em. Một tuần sau khi quan hệ em thấy ở chân và tay của em có nổi vài mụn đỏ, mụn mọc khoảng 3 ngày rồi mất, sau đó thỉnh thoảng nó mọc thêm vài mụn. Quan hệ được 1 tháng vì quá lo lắng nên em có đi xét nghiệm kết quả âm tính. Bây giờ em lo lắng lắm. nhiều lúc e muốn tự tử chết đi cho rồi. Hôm nay là tròn 2 tháng thì người em nổi ban toàn thân, em đi khám bệnh viện Da Liểu bác sĩ bảo em bi phát ban rồi bảo em mua thuốc về uồng. Em lo quá mọi người ơi. Mọi người tư vấn giùm em trường hợp của e nguy cơ lây nhiễm có cao không? Bây giờ em nên làm gì? e mệt mỏi quá

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Không sao các triệu chứng trên chỉ là trùng hợp thôi.Không đến mức phải tự tử đâu bạn ạ

Q & K's Avatar
    Q & K Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Việc bây giờ bạn cần làm là cố gắng bình tĩnh điều trị bệnh phát ban cho lặn hết đã. Đừng suy diễn lung tung...

Còn việc bạn nêu ở trên, khả năng lây nhiễm vô cùng thấp. Tuy nhiên, không ngoại trừ khả năng có thể bạn bị lây bệnh. Cứ điều trị bệnh này xong, rồi sau 3 tháng kể từ lần bạn quan hệ cuối cùng, bạn nên đi xét nghiệm một lần nữa. Nếu âm tính thì sau 3 tháng nữa bạn tiếp tục làm 1 xét nghiệm tiếp.

Ở trên, mới có 1 tháng mà bạn đi xét nghiệm thì không có kết quả gì đâu bạn à.

Thân!
    [B][CENTER][SIZE="5"][COLOR="yellowgreen"][FONT="Georgia"]Always By Your Side[/FONT][/COLOR][/SIZE][/CENTER][/B]

mình cảm ơn các bạn nhiều. nhưng sao các triệu chứng của mình giống bị nhiễm HIV quá. Mình lo quá các bạn ơi. Khả năng mình bị nhiễm có cao không các bạn?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn chỉ bị sốt phát ban thoy, phát ra rồi thì sẽ khỏi.
    bạn đã dùng bcs nên cũng có thể yên tâm phần nào, còn về việc cào trầy xước tuy là HIV có lây qua đường máu nhưng cũng ko dễ lây vậy đâu. thông thường 3 tháng đi xét nghiệm sẽ cho kết quả chính xác hơn. bạn đừng quá lo lắng nhé, cứ bình tĩnh, chuyện thế nào cũng giải quyết được. Rút kinh nghiệm lần sau đừng quan hệ với GMD nữa nha

cảm ơn moi người nhiều. Hôm nay nữa là tròn 2 tháng mình quan hệ.2 tháng qua cuộc sống của mình nói thật là sống ko bằng chết. bây giờ người mình nổi ban khắp người rồi. Mình không bị sốt, không nổi hạch. Không hiểu sao lại nổi ban nữa, có phải do mình đã bị nhiễm H rồi không? Mình năm nay 29 tuổi rồi. Đây là lần đâu tiên mình quan hệ như vậy. Nếu lỡ may bị nhiễm H thi không biết mình có nên sống nữa hay không? Ma không biết khi nào có thuốc chữa khỏi bệnh này nhỉ?

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn không nên nghĩ như thế chứ.Bạn còn may mắn hơn nhiều trẻ em ,những đứa trẻ khi sinh ra là bị HIV rồi.Đã làm thì phải chịu chứ sao.

Mình biết như vậy. Bây giờ mình rất hối hận có lẽ vì một phút không kìm chế được bản thân mà mình đánh mất tất cả. Mỉnh cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp mình. Bây giờ người mình nổi ban toàn thân đã 2 ngày rồi. Sao triệu chứng của mình giống người nhiễm HIV thế chứ. MÌnh nổi ban nhưng không sốt, không nổi hạch, không tiêu chảy. Mình muốn đi xét nghiệm cho yên tâm mà mình không đủ can đảm. Mình lo quá, Không ăn ngủ được.

Hôm nay là đúng 62 ngày mình đến Bệnh viện Đại Học Y Dược xét nghiệm, kết quả âm tính. Không biết kết quả như vậy của mình đã yên tâm dược phần nào chưa vayyj

BsGiaDinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn không nên lo lắng quá. Nếu sợ thì 4 tháng nữa đi XN lại, vì virus HIV có thời gian cửa sổ (có virus nhưng XN chưa ra) tối đa là 6 tháng. Lần sau đừng quan hệ lung tung nữa bạn nhé.

Đây là lần đầu tiên cũng là lần cuối cung mình quan hệ như vậy. Mình sợ lắm rồi. Bac sĩ cho mình hỏi kết quả của mình như vậy có khả quan không vậy? mình lo lắng lắm. Vì người mình bây giờ đang nổi ban, ban nổi toàn thân nhưng ở mặt thì không nổi. mình không bị tiêu chảy, không nổi hạch. mình có hỏi cô gái kia thì cô ấy nói cô ấy không bị bệnh gì cả, cô ấy đã xét nghiệm cách đây 1 tháng. bạn cho mình hỏi khả năng mình nhiễm HIV có cao không vậy? sao triệu chứng của mình giống người nhiễm HIV quá.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên chờ đợi đủ 3 tháng rồi đi xét nghiệm nhen, các triệu chứng hiện tại không thể kết luận là bạn bị nghiễm hay chưa.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đi xét nghiệm sớm nha bạn. Ah, bạn ko nên post 1 chủ đề vô nhiều topic nha, các Mod sẽ xóa bài.

kevchrist_ilu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn bạn nhiều lắm. Hôm nay nữa là mình gần 11 tuần. MÌnh dự định đến tuần thứ 11 này đi xét nghiệm lần nữa cho đỡ lo lắng mà sao mình thấy sợ qúa. Bạn chắc là tìm hiểu nhiều về HIV có thể tư vấn giúp mình được không? Mình xét nghiệm tuần 9 kết quả âm tính. Mình xét nghiệm ở Bệnh Viện Đại Học Y dược TP bằng PP Anti HIV 1&2 III Plus. Bạn có thể cho mình biết PP trên là PP xét nghiệm thế hệ thứ mấy vậy bạn. PP này phát hiện được HIV ở tuần thứ mấy. Mong bạn cho mình biết. CHúc bạn cùng gia đình luôn mạnh khỏe hạnh phúc.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối