Kết quả 1 đến 6 của 6
    Joker Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Triệu chứng này có thuộc triệu chứng HIV??????

Chào mọi người, cho em hỏi LƯỠI BỊ TRẮNG và HO DAI DẲNG KÉO DÀI có thuộc vào triệu chứng HIV trong vòng 3-5 tuần sau nguy cơ ko ạ??

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

sau nguy cơ, là sau 3 tháng hay sau khi tiếp xúc với nguy cơ nhiễm vậy bạn? trường hợp của bạn như thế nào, ho dai dẳng có thể triệu chứng nhưng ko đủ nói lên điều gì, bạn pải kể rõ thì mới chuẩn đoán được chứ

Dạ sau nguy cơ oral sex được 3 tuần thì em bị viêm họng, rồi ho luôn, mua thuốc viêm họng uống thì hết nhưng ko mua thuốc ho, vậy là ho suốt. Thời gian này em cứ lo mình bị nhiễm H nữa nên căng thẳng tột độ, đúng dịp Tết luôn đấy ạ, ăn Tết ko ngon. Hình như em căng thẳng quá nên bị tức ngực, hơi khó thở, nên ho nặng và lâu hơn, có đúng ko ạ? cũng do stress nên lưỡi em trắng h vẫn chưa hết, bác sĩ cho em chút lời khuyên nhé.
    À, lúc em bị viêm họng đúng sau ngày em về quê, SG trời nắng nóng mà ra miền Trung quê em lạnh khiếp, thế là viêm họng, ho với chảy nước mũi luôn, nên em ko phân biệt được do thời tiết hay triệu chứng H nữa .

Dạ sau nguy cơ oral sex được 3 tuần thì em bị viêm họng ( đi dịch vụ ko lành mạnh cuối tháng 12/2011), rồi ho luôn, mua thuốc viêm họng uống thì hết nhưng ko mua thuốc ho, vậy là ho suốt. Thời gian này em cứ lo mình bị nhiễm H nữa nên căng thẳng tột độ, đúng dịp Tết luôn đấy ạ, ăn Tết ko ngon. Hình như em căng thẳng quá nên bị tức ngực, hơi khó thở, nên ho nặng và lâu hơn, có đúng ko ạ? cũng do stress nên lưỡi em trắng h vẫn chưa hết, bác sĩ cho em chút lời khuyên nhé.
    À, lúc em bị viêm họng đúng sau ngày em về quê, SG trời nắng nóng mà ra miền Trung quê em lạnh khiếp, thế là viêm họng, ho với chảy nước mũi luôn, nên em ko phân biệt được do thời tiết hay triệu chứng H nữa .

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Dạo này thời tiết lạnh nên co thể bạn bị cảm lạnh thôi. 3 tháng sau nguy cơ thì bạn đi làm xét nghiệm HIV. Đừng quá lo lắng. Thân!

Dạ cảm ơn bác sĩ, có 1 điều em lo lắng là lưỡi của em bị trắng và ở trong lưỡi, gần phần cuống lưỡi em cố sờ vào thì thấy có mấy nốt mụn màu đỏ, khoảng 3-4 cái sờ vào thấy nổi cộm lên, đường kính khoảng 3-5mm. Em sợ quá, những cái mụn này bình thường đã có chưa ạ? hay em bị ji mà bị như thế???

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

có thể chỉ là vài cái mụn bình thường, bạn nên theo dõi thêm, giờ chưa nói được là bị gì đâu bạn à

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đó có thể là do viêm nhiễm cũng có những nốt như thế. Theo dõi tiếp nha bạn, nếu nguyên nhân viêm nhiễm thì bớt sau 2, 3 ngày và sẽ khỏi sau 1 tuần!