Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 51
    bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Quan hệ tình dục không an toàn với gái mại dâm có bị nhiễm HIV?

Làm ơn cho em hỏi .Em có quan hệ với gái mại dâm sau khi quan hệ gần xong thì em lại bỏ BCS ra và quan hệ tiếp khoảng 1 lát rồi xuất tinh ra ngoài .Vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm bệnh các bệnh lây qua đường tình dục ko ạ .Nhất là HIV ý a.hiện giờ em đang rất lo lắng về chuyện này .Mong các bác sĩ tư vấn giúp em . Em xin chân thành cảm ơn.Mong sớm nhận được hồi đáp của quý bác sỹ .
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 27-06-2010 lúc 12:45 PM.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Mình rất hiểu nổi băn khoăn của bạn. Nhưng phải nói thật là bạn đã phạm vào một nguyên tắc rất lớn khi quan hệ tình dục với bao cao su. Bạn đang có nguy cơ mắc các bệnh lây qua đường tình dục dĩ nhiên trong có HIV. Tuy nhiên bạn có thể đến tư vấn và xét nghiệm về bệnh này ở các trung tâm y tế đáng tin cậy mà bạn thường thấy có các pano và aphích ngoài dường đấy!!!
    Chúc bạn may mắn!!!!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời bạn như sau:

Quan hệ tình dục với bạn tình mà không sử dụng bao cao tức là bạn đã quan hệ tình dục không an toàn rồi, nhất là lại quan hệ với gái mại dâm. Theo một con số thống kê: Năm 1998 tỉ lệ nhiễm HIV/AIDS trong gái mại dâm (GMD) chỉ là 0,9% thì đến năm 1997 tăng lên 1,6% (gấp 2 lần), đến năm 1998 lên 2,44%, năm 1999: 3,77%, năm 2000: 4,3% và "vọt lên" mức 7,76% năm 2001. Đến cuối năm 2003, đầu 2004 con số này vẫn tiếp tục tăng nhiều hơn. Một số tỉnh phía nam tỉ lệ GMD nhiễm HIV đang rất cao như Cần Thơ: 20%,TP Hồ Chí Minh: 21%...)

Sự nguy hiểm và báo động khẩn cấp là hiện nay các cơ quan chức năng mới chỉ kiểm soát được số ít phụ nữ hành nghề mại dâm. Còn lại đa số là gái mại dâm trá hình trong những cơ sở kinh doanh nhà hàng, khách sạn, tụ điểm vui chơi... đang tự do hành nghề. Một đặc điểm rất đáng lưu ý của gái mại dâm hiện nay là "khả năng chuyển HIV" rất cao do họ thường xuyên thay đổi địa bàn, nơi làm việc. Bạn nên đi khám và xét nghiệm máu ngay tại các phòng khám và tư vấn HIV tại các tỉnh thành trong cả nước.

Chúc bạn thành công.

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đi khám ngay sau quan hệ mà bạn cho là có thể nhiễm để có thể uống thuốc chống phơi nhiễm , có hiệu quả ngăn ngừa HIV rất cao nếu uống sớm ( khoảng trong 72 giờ sau đó )

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tốt nhất là dùng bao cao su , đơn giản , an toàn và rẻ tiền mà phòng tránh được phần lớn các bệnh lây qua đường tình dục
    :47:

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn kienne nói đúng đó,các bạn hãy sử dụng bao cao su để bảo vệ sức khỏe cho bản thân mình và cho người khác nữa.Nhưng tốt nhất là không nên quan hệ tình dục bừa bãi nha bạn

super_student Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các bạn cho mình hỏi là, mình mới chỉ quan hệ 1 lần thôi, nhưng là với gái mại dâm, mình có dùng bao cao su, sau khi quan hệ xong, lúc tháo bao cao su ra mình thấy dương vật có dính chất nhầy, sau đó mình đi rửa luôn, không biết thế có bị lấy nhiễm không nhỉ, mong mọi người phúc đáp

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tiếp xúc với dịch tiết cũng có thể là nguy cơ bị nhiễm HIV, để chắc chắn hơn bạn nên đi làm xét nghiệm, hoàn toàn miễn phí bạn ạ !!
    :47:

u&me Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dương vật có dính chất nhầy biết đâu đó là tinh dịch của bạn nhưng tốt nhất nói không với tình dục bừa bãi và không an toàn. Ngoài HIV còn rất nhiều bệnh lây qua đường tình dục với tỉ lệ lây nhiễm còn cao hơn HIV rất nhiều lần như viêm gan siêu vi B, C ( cái này cũng tiêu à), mào gà có thể nói là bệnh đụng đâu là dính đó

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Theo tôi thì khả năng bạn nhiễm HIV rất thấp, đừng lo lắng nha bạn, cứ vui sống nha.

buon...buon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ban thuộc vào nhóm lây nhiễm hiv nguy cơ cao vi dịch âm đạo có chứa rất nhiều virus hiv.trong quá trình tham gia hoạt động tình dục.mà có trầy xước thì rất nguy hiểm
    thực chất: là khi có 1 lượng hiv đủ lớn xâm nhập vào đương máu của cơ thể thì bạn với mắc bệnh
    nên:hãy đừng lo lắng quá.
    như cách tính trên thì % cũng đã giảm
    khi được 3 tháng hãy đến cơ sở xét nghiệm để được tư vấn và xét nghiêm nha!
    chúc âm tính
    lần sau khi quan hệ nhất thiết không được bỏ bao ra nha
    vì ngoài hiv còn có rất nhiều các bệnh khác có thể lây truyền qua đường tình dục.rất nguy hiểm
    đồng ý nha!
    thân!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

là đàn ông thì lúc nào cũng pải mang theo bcs theo bên mình chứ nhỉ?giờ chỉ cần chờ đi xét nghiệm thoy nhe

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn chờ đợi 3 tháng rồi đi xét nghiệm máu nhen, tỉ lệ nhiễm HIV khi quan hệ là 3%, cũng còn nhiều hi vọng bạn ah.

ntaahipmf Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mào gà đúng cái hôm sau dính ngay, nếu muốn biết chắc không bị bệnh thỳ bạn lên đi xn máu tổng thể đi bạn HIV Giang mai, Lậu(nx nước tiểu). CHúc bạn ÂM TÍNH ( xn ở tuần thứ 8 sau khi có nguy cơ và xn lại ở tuần 12 để chốt lại, tuần 8 ÂM TÍNH thỳ tuần 12 không có gì thay đổi nếu bạn không tao ra thêm nguy cơ nào đối vs người có H)/ CHuc bạn ÂM TÍNH 1 lần nữa

vietkey2011's Avatar
    vietkey2011 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi bacsi_quaidi Xem bài viết
    Làm ơn cho em hỏi .Em có quan hệ với gái mại dâm sau khi quan hệ gần xong thì em lại bỏ BCS ra và quan hệ tiếp khoảng 1 lát rồi xuất tinh ra ngoài .Vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm bệnh các bệnh lây qua đường tình dục ko ạ .Nhất là HIV ý a.hiện giờ em đang rất lo lắng về chuyện này .Mong các bác sĩ tư vấn giúp em . Em xin chân thành cảm ơn.Mong sớm nhận được hồi đáp của quý bác sỹ .
    nguy cơ của bạn cũng khá cao đó.GMD quan hệ với rất nhìu người và nhìu trường hợp ko có các biện pháp phòng tránh khi QHTD.khuyên bạn nên tới bác sĩ để khám xem minh có mắc các bệnh khi QHTD ko? còn HIV thì pahir ít nhất 3-6 tháng thì bạn mới có thể bít chính xác đc mình có bị lây nhiễm hay ko nhé
    Thân~~
    [I]Cuộc sống sẽ trở nên thú vị và có ý nghĩa hơn nếu chúng ta biết quan tâm và chia sẻ[/I]

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối