Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 258
Like Tree6Likes

Chủ đề: Liệu Em Có Nhiễm HIv không?Khả Năng NHiễm của em có Cao không hay là em quá lo lắng,em sợ quá

motlantrotdai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Liệu Em Có Nhiễm HIv không?Khả Năng NHiễm của em có Cao không hay là em quá lo lắng,em sợ quá

Em Chào Các Bác/Chú/Cô/Anh/Chị/Bạn/Em

Mong hãy Giúp Đỡ em

14 hôm trước em có đi uống rượu rùi có quan hệ với GMD lúc đang quan hệ cô gái đó đẩy em ra và nói rách bao . em rứt mạnh cái bao rách đó lên bị sước bằng hạt thóc ở DV. hôm sau tình rượu em lo sợ quá,em quên ăn quên ngủ cứ có biểu hiện j là em sợ. 2 hôm sau em có gọi được cô gái đó đi xét nghiệm Hiv kết quả là Âm tính(-) cô ta bảo em là không cần lo lắng nhiều , cô ta không có bệnh j cả. nhưng em vẫn lo sợ không yên tâm. ngày thứ 9 em có đi xét nghiệm vì em sợ hãi quá kết quả vẫn là Âm Tính(-). đến ngày thứ 11 em bị đau ở 2 bên đầu gối chân bị đau cả ngày nhưng đêm là đau nhất, em bị ra mồ hôi ở lòng bàn chân và lòng bàn tay , em càng nghĩ thì em lại cảm thấy nó ra càng nhiều . em lo lắng quá em sắp sốt rùi.đầu em muốn nổ tung va em không thể đợi đến tuần thứ 6 đc chắc đến lúc đó em đã chết vì sợ rùi . em lần đâu tiên quan hệ vơi GMD cũng vì say rượu lên bạn bè rủ rê. . tiện thể các bác cho em hỏi xét nghiệm PCR và Xét nghiêm P24 giá là bao nhieu cho 1 lần xét nghiệm. va liệu sau khoang 18 ngày có kết quả chính xác không . em hoảng loạn quá . nếu chẳng may em dính H thì có lẽ em sẽ đâm thẳng 1 nhát vao tim cho nhanh vì thuốc ngủ đi mua họ không có bán nhiều .
    và em cũng hy vọng là em không nhiễm nếu vậy thì đó chính là 1 bài học mà em không bao h wen em sẽ chia sẽ chuyện này với bạn bè , hàng xóm & các bạn trên DD để các bạn trẻ tầm tuổi em sẽ không bao h có ý nghĩ đi "ABC" nữa . Các Bạn Ơi " ABC_Là_HIV " .
    Rất Mong Nhận được nhưng lời tư vân ngay .

Em Xin Cám Ơn!

sao dien dan nay khong co ai tu van rum em ak

Kelvin Nguyen's Avatar
    Kelvin Nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Xin chào bạn.

Tôi xin trả lời trực tiếp câu hỏi của bạn. Lần cuối cùng khi bạn quan hệ tình dục không an toàn thì muốn tìm kháng thể kháng HIV/AIDS, thời gian tối thiểu ít nhất là từ 3 tháng đến 6 tháng. Nếu sau 3 tháng kết quả xét nghiệm là âm tính thì 3 tháng sau bạn nên làm một xét nghiệm.

Nếu kết quả vẫn là âm tính thì xin chúc mừng bạn đã không bị nhiễm HIV/AIDS. Tuy nhiên, tôi muốn lưu ý bạn trong thời gian xét nghiệm bạn không nên tạo thêm cho mình một hành vi nguy cơ cao nào khác.

Ngoài ra, còn có phương pháp khác là tìm kháng nguyên thì thời gian sẽ nhanh hơn. Tuy nhiên phương pháp này rất tốn kém và hiện nay chỉ có những thành phố lớn mới có trung tâm thực hiện phương pháp xét nghiệm này. Phương pháp này cũng ít được phổ biến.

Trong ba con đường lây truyền HIV/AIDS con đường lây truyền qua đường máu là có tỷ lệ cao nhất (tiêm chích chung xilanh, truyền máu không được kiểm tra HIV/AIDS).

Bạn cũng nên nhớ rằng tâm lý căn thẳng của bạn cũng bị ảnh hưởng rất nhiều đến các chứng bạn nêu ra như:

ngày thứ 9 em có đi xét nghiệm vì em sợ hãi quá kết quả vẫn là Âm Tính(-). đến ngày thứ 11 em bị đau ở 2 bên đầu gối chân bị đau cả ngày nhưng đêm là đau nhất, em bị ra mồ hôi ở lòng bàn chân và lòng bàn tay , em càng nghĩ thì em lại cảm thấy nó ra càng nhiều . em lo lắng quá em sắp sốt rùi.đầu em muốn nổ tung va em không thể đợi đến tuần thứ 6 đc chắc đến lúc đó em đã chết vì sợ rùi .
    Do đó bạn cần bình tĩnh, bạn phải chờ thời gian rồi xét nghiệm sẽ chính xác hơn.

Nếu bạn còn lo lắng, hãy đến Bệnh viện Bình Dân, Gia Định hay 115 để trực tiếp được bác sĩ tư vấn đồng thời khám luôn cho bạn nhưng triệu chứng trên.

Thân!
    Lần sửa cuối bởi Kelvin Nguyen, ngày 30-09-2010 lúc 01:36 PM.

huhu em xin cám ơn bác . nhưng bay h nói vui vẻ vào lúc này là không thể dù biết rằng nếu có nhiễm cũng đã nhiễm . em xấu hổ và thất vọng quá. em dại quá. nếu em mắc phải thì chắc không chỉ mình em chết mà là chết cả gia đình em nữa mặc dù em đã phòng tránh hết sức . gia đình em là ở quê , nếu nhỡ may em mắc phải thì chắc gia đình em sẽ không sống nổi ở cái vùng quê này.em thấy mình thật sự có lỗi , hy vọng em sẽ AT, Chúc Bác Và Gia Đình Bác Mạnh khỏe. có gì bác tư vấn thêm cho em nha. cho em đỡ lo lắng . Em cám ơn bác lần nữa huhu
    ab1221 and cptorres_cp_qn like this.

Kelvin Nguyen's Avatar
    Kelvin Nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trò chuyện với các bạn thành viên và giải đáp thắc mắc đó là niềm vui của những người thực hiện forum này. Nên bạn đừng nghĩ ngợi gì cả!

Bạn hãy lạc quan và yêu đời lên, tinh thần thoải mái sẽ giúp bạn tránh suy sụp và miễn dịch một số chịu trứng liên quan ảnh hưởng đến sức khảo của bạn. Stress là nguyên nhân của nhiều căn bệnh lắm đó bạn. Lý do để Kel khuyên bạn là theo như bạn kể:

2 hôm sau em có gọi được cô gái đó đi xét nghiệm Hiv kết quả là Âm tính(-) cô ta bảo em là không cần lo lắng nhiều , cô ta không có bệnh j cả
    Hãy liên lạc với bacsi.com khi bạn cần tư vấn gì bạn nhé.

Chúng tôi luôn wellcome bạn!

Thân!

vâng cám ơn bác . em sẽ hết sức cố gắng cho tâm lý bình tĩnh trở lại huhu. thôi mai là được 2 tuần em đi test 1 fat "Anti-hiv" khong biet pp này có nhanh = Phương pháp " Elisa" không nữa " mấy hôm nữa em đi Bắc Giang Về Em vào Bạch Mai xem họ có cho xét nghiệm PCR không nếu được em cũng test cái đó luôn.

anhtuanhaanhtuan's Avatar
    anhtuanhaanhtuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đừng lo lắng quá nhiều. Và đây cũng là bài học cho bạn và những người khác.
    Cái gì cũng có cái gái của nó.
    Chúc bạn ÂT khi xét nghiệm.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn motlantrotdai bình tĩng đi nào, tôi đọc bài bạn viết và tôi rất thất vọng về bạn, bạn biết quan hệ với GMD sẽ nguy hiển như vậy là tốt nhưng vấn đều bây giờ kh6ong phải là thở ngắn than dài rồi nghĩ quẩn.

Theo tôi bạn cứ sinh hoạt bình thường, đợi thêm khoảng 6 tuầnn nữa, tốt nhất là 3 tháng rồi đi xét nghiệm lại. Tỷ lệ lây truyền HIV trong lần quan hệ đầu tiên là rất thấp <3%, bạn đừngquá lo lắng hen.

Em xin đính chính lại với các bác là em lần đầu quan hệ với Gái Mại Dâm , còn Em Đã có Quan hệ nhiều lần với bạn gái em rùi.

Trích dẫn Gửi bởi motlantrotdai Xem bài viết
    Em xin đính chính lại với các bác là em lần đầu quan hệ với Gái Mại Dâm , còn Em Đã có Quan hệ nhiều lần với bạn gái em rùi.
    và em lúc thay chiếc bao rách có rựt mạnh lên Dương vật bị sước sau đó em lắp bao khác chiến đấu tiếp. em sợ lúc em xuất tinh ra bao mới sợ con HIV đó nó theo tinh trùng vào đường đó huhu.

huhu mới mừng mừng đc một chút. nãy em đi mua kao dán hỏi bác sỹ em có phải có hạch ở cổ không ông ấy nói "uh" huhu ông ây bảo họng em đỡ rùi nhưng abidan vẫn hơi sưng lên có hạch < em thấy cái hạch này từ ngày đầu tiên từ lúc có nguy cơ đến h> em chán bia rượu với thuốc suốt thôi với lại dạo này chỗ em nhiều đám cưới lên em cũng uống hơi nhiều hjz em lại lo lắng rùi huhu.

huhu em vừa mừng vì được mấy bác tư vấn là yên tâm không sao thì nãy em đi mua thuốc hỏi bác sỹ có phải em có hạch ở cổ không ông ấy sờ rùi bảo "uk" huhu < cái hạch này em thấy từ hôm đầu tiên từ lúc có nguy cơ do em sợ lên hay sờ lên chỗ đó với lai em nghĩ đó là hạch bình thường ,Ông bác sỹ ấy bảo họng em trước bi viêm nhưng đỡ nhìu rùi còn AbiDan vẫn hơi sưng lên nổi hạch < B/s Cấp Huyện>m sao cái hạch của em nó lại hơi nhọn nhọn chứ không như hạch dưới hàm hay hạch ở bẹn là sao các bác. chán ghê ghê gớm huhu giúp em với .

Mặc định Bác KEL với Các Bác DD ơi , giúp em lần nữa huhu

Em Chào Các Bác/Chú/Cô/Anh/Chị/Bạn/Em

Mong hãy Giúp Đỡ em

14 hôm trước em có đi uống rượu rùi có quan hệ với GMD lúc đang quan hệ cô gái đó đẩy em ra và nói rách bao . em rứt mạnh cái bao rách đó lên bị sước bằng hạt thóc ở DV. hôm sau tình rượu em lo sợ quá,em quên ăn quên ngủ cứ có biểu hiện j là em sợ. 2 hôm sau em có gọi được cô gái đó đi xét nghiệm Hiv kết quả là Âm tính(-) cô ta bảo em là không cần lo lắng nhiều , cô ta không có bệnh j cả. nhưng em vẫn lo sợ không yên tâm. ngày thứ 9 em có đi xét nghiệm vì em sợ hãi quá kết quả vẫn là Âm Tính(-). đến ngày thứ 11 em bị đau ở 2 bên đầu gối chân bị đau cả ngày nhưng đêm là đau nhất, em bị ra mồ hôi ở lòng bàn chân và lòng bàn tay , em càng nghĩ thì em lại cảm thấy nó ra càng nhiều . em lo lắng quá em sắp sốt rùi.đầu em muốn nổ tung va em không thể đợi đến tuần thứ 6 đc chắc đến lúc đó em đã chết vì sợ rùi . em lần đâu tiên quan hệ vơi GMD cũng vì say rượu lên bạn bè rủ rê. . tiện thể các bác cho em hỏi xét nghiệm PCR và Xét nghiêm P24 giá là bao nhieu cho 1 lần xét nghiệm. va liệu sau khoang 18 ngày có kết quả chính xác không . em hoảng loạn quá . nếu chẳng may em dính H thì có lẽ em sẽ đâm thẳng 1 nhát vao tim cho nhanh vì thuốc ngủ đi mua họ không có bán nhiều .
    và em cũng hy vọng là em không nhiễm nếu vậy thì đó chính là 1 bài học mà em không bao h wen em sẽ chia sẽ chuyện này với bạn bè , hàng xóm & các bạn trên DD để các bạn trẻ tầm tuổi em sẽ không bao h có ý nghĩ đi "ABC" nữa . Các Bạn Ơi " ABC_Là_HIV " .
    Rất Mong Nhận được nhưng lời tư vân ngay .

Em Xin Cám Ơn!

Huhu Em xin lỗi đã viết lại bài kũ nhưng bài kia nhiều quá rùi. thưa bác là em đau đầu gối với khủy tay quá, đầu gối là đau nhất chắc đêm nay E không ngủ được nữa . liệu đó có phải biểu hiện của H không huhu. Em dính H rùi ak :L:L còn nữa này em đi mua thuốc viêm họng em bảo bác sỹ sờ xem có hạch không ông ấy nói có huhu. em uống rượu với thuốc hơi nhiều lên viêm họng từ hôm đó đến h , đỡ viêm nhưng vẫn sưng ABIDAN bác sỹ bao em sưng ABidan lên có hạch . mà cái hạch này em thấy từ ngày đầu tiên rui :L < hạch ở cổ phải > em sợ quá sờ nhiều lên h hơi đau huhu em chết mất

bibenh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

- Mình ko phải là Bác Sĩ nên ko thể nói 1 cách 9 xác cho bạn đc
    - Điều đầu tiên là bạn hãy bình tĩnh lại cái đã
    - Đừng hoãn sợ nó sẽ giết chết bạn đó
    - Cô gái kia đã nói là ko có HIV vì thế bạn đỡ lo rồi
    - Theo mình biết người nhiễm HIV có triệu chứng nóng lạnh gần như sốt, về chiều hay bị tiêu chãy
    . Nếu bạn ko có triệu chứng đó thì khỏi lo

- Bệnh của bạn là tâm bệnh, hãy bình tĩnh lại nhé

Đợi tin vui của bạn

Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối