Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 54
Like Tree2Likes

Chủ đề: cho hỏi về hiv aids

hihihi7775 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cho hỏi về hiv aids

Em đã biết HIV lây qua 3 con đường , các bác sĩ cho em hỏi liệu HIV có lây từ động vật sang người không em bị con chó nó hắt xì văng nước miệng vô mắt vậy em có bị nhiễm HIV không ?

happy_cat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chào bạn !

Bạn ơi, HIV có thể lây từ loài vật qua người, nhưng không phải là từ con chó, con mèo hay chuột... Người ta đã nghiên cứu và phát hiện HIV lây qua cho con người từ loài tinh tinh (một loài vật giống khỉ), và sau đó là từ người lây qua người. Do đó bạn đừng lo, nhưng dù sao nước ếng chó cũng không sạch sẽ lần sau chơi với chó nhớ cẩn thận.

Thân.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thật ra chưa bao giờ nghe loài chó bị HIV và lây cho người cả, làm sao bạn biết con chó đó bị HIV mà nó chỉ hắc xì thoy thì làm sao lấy bệnh được bạn ơi.

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hihi, bạn yên tâm đi, ko có HIV đâu mà ! Nhưng sau này cũng cẩn thận nhé, ko HIV nhưng có thể bị đau mắt àh

SAM
    SAM Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation

em mới đi sét nghiệm máu tổng quát ở Hòa Hảo, mấy anh chị xem dùm em cái tex này có sét nghiệm HIV cho em không? thanks..

ntaahipmf Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn ơi HIV sống không quá 1 phút khi ở ngoài cơ thể đâu bạn à. Chó thỳ làm gì có con nào bị HIV, nếu bị nó đã đi cắn lung tung rồi.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Xét nghiệm trên không có xét nghiệm nào test HIV cả bạn àh ! Tuy nhiên, gần đây bạn có bị viêm họng không ? Có đau khớp hay nhức mỏi gì không ? Vì kết quả ASO của bạn có bất thường : ASO hay ASLO (Antistreptolysin O) là xét nghiệm huyết thanh đo kháng thể kháng liên cầu khuẩn xuất hiện trong máu. Điều này chứng tỏ bạn có nhiễm liên cầu khuẩn. Việc điều trị cũng đơn giản, bạn nên đem kết quả này đi khám nội khoa để được bs tư vấn nhé !
    Ngoài ra acid uric của bạn cũng cao, nên ăn 1 chế độ bớt đạm, nhiều chất xơ vào nhé !
    bunchosophan likes this.

SAM
    SAM Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cảm ơn Bs.ThienHuong nhiều, em cứ tưởng xét nghiệm tổng quát là có cả HIV luôn. thanks những lời tư vấn của anh nhiều. em viêm họng thí củng có nhưng giờ hết rồi con đau khớp và mỏi thì không.

peter2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào Bác sĩ!
    Em phát hiện mình bị hiv hồi tháng 8/2010, ngày 18/10/2010 em mới dùng thuốc arv (cd4 từ 191 tăng 391 trong vòng 5 tháng). Nói chung là em không bị tác dụng phụ nào cả, sức khỏe vẫn tốt, không sốt, ho, thỉnh thoảng đi ngoài lòng thôi.
    Xin hỏi Bác sĩ là trung bình một tháng tăng cd4 bao nhiêu thì mới không gọi là bị kháng thuốc. có thực phẩm hay thuốc nào giúp tăng cd4 không thưa Bác sĩ. Dĩ diên là em vẫn phải ăn uống bồi bổ và nghỉ ngơi đầy đủ. Em có được chích ngừa viêm gan A, B không? Và nếu được chích ngừa thì người có HIV nên chích ngừa những bệnh gì nữa không. Xin cho em một lời khuyên.
    Xin chân thành cảm ơn Bác Sĩ
    Lần sửa cuối bởi peter2010, ngày 20-06-2011 lúc 08:50 PM. Lý do: Bổ sung chích ngừa

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Vấn đề này phức tạp quá, có BS nào giải đáp không ?

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Duy trì CD4 trên 200 là ổn nha bạn. việc trích ngừa nên tham vấn kĩ BS điều trị cho bạn, còn tùy thuộc vào sức khỏe và sức đề kháng của bạn nữa.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi SAM Xem bài viết
    cảm ơn Bs.ThienHuong nhiều, em cứ tưởng xét nghiệm tổng quát là có cả HIV luôn. thanks những lời tư vấn của anh nhiều. em viêm họng thí củng có nhưng giờ hết rồi con đau khớp và mỏi thì không.
    BsThienHuong là nữ mà bạn Sau này có câu hỏi gì thì bạn cứ post thẳng lên đây nhé, mọi ng` cùng tư vấn cho bạn, gửi qua mess trả lời cho bạn cũng được nhưng không có ý kiến khách quan của những người khác và để mọi ng1 cùng nhau rút kinh nghiệm trong việc bảo vệ sức khỏe
    vodanhz likes this.

binhtinhnao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ngay`9/7 sao khi đi sinh nhật của đứa bạn về mình, bị mấy đứa bạn kéo vào nhà nghỉ. mình có lở QHTD với gái mại dâm (có dùng bcs) trong khoảng 15 phút, mình chưa xuất tinh và bcs của mình không bị rách. trong quá trình giao họp thì mình cũng ko có hàng động âu yếm lắm vì lúc đó mình uống cũng hơi nhiều. sao khoảng 20 phút thì mình ra về. cả tuần nay thì mình chưa có biểu hiện nào khác ngoài viêm hộng (mình bị viêm amedam từ nhở). xin giúp mình , mình buồn quá,không biết mình có bệnh không. xin tư vấn

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

HIện tại thì không thể nói chắc chắn được. Tuy nhiên, bạn đã quan hệ an toàn thì có thể yên tâm 1 phần rồi. Muốn biết chắc chắn thì sau 3 tháng kể từ ngày quan hệ đó, bạn đi xét nghiệm máu để xem có nhiễm không nhé !

emsolam_cacbacoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào các bác nhé
    các bác cho em hỏi
    hôm trước em co đi khám bệnh da liễu ở 1 hiệu tư nhân
    vì em bị nấm
    nhưng trước khi khám thì họ bảo xét nghiệm máu
    và họ kết luận là dương tính còn nhưng người khác thì không
    t muốn hỏi là t bị dương tính cái gì
    có phải hiv không
    t lo quá
    vi tôi không có biểu hiện gì về hiv cả

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối