Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 54
Like Tree2Likes

Chủ đề: cho hỏi về hiv aids

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi emsolam_cacbacoi Xem bài viết
    mình cảm bạn rất nhiều
    vì họ xét nghiệm ở đó rất nhanh
    họ chỉ lấy 1 ít máu thui
    và họ cho ra cái thanh kính nhỏ
    ghi số vào đó
    mình không biết họ làm gì nữa.đợi khoảng 20 phút có kết quả cùng rất nhiều người
    nhưng chỉ có mình là dương tính thui còn lại là âm tính
    họ đã kết luận mình dương tính
    mình không biết là dương tính cái gì cả?
    mình lo quá
    có ai biết kiểu xét nghiệm máu đó ntn thì pm cho mình với nhé?
    mình cảm ơn rất nhiều
    Nếu kết quả dương tính thì bạn phải thực hiện thêm lần 2 sau 3 tháng nữa bạn bạn à. Phải có 3 kết quả dương tính thì mới khẳng định là bị nhiễm. Bạn nên theo dõi thêm !

larose Đang Ngoại tuyến Banned
    Đang ở
    Tp. HCM

Kết quả xét nghiệm của bạn có IgM HP dương tính, bạn nên theo dõi thêm về để tránh bị đau bao tử

larose Đang Ngoại tuyến Banned
    Đang ở
    Tp. HCM

Trích dẫn Gửi bởi peter2010 Xem bài viết
    Chào Bác sĩ!
    Em phát hiện mình bị hiv hồi tháng 8/2010, ngày 18/10/2010 em mới dùng thuốc arv (cd4 từ 191 tăng 391 trong vòng 5 tháng). Nói chung là em không bị tác dụng phụ nào cả, sức khỏe vẫn tốt, không sốt, ho, thỉnh thoảng đi ngoài lòng thôi.
    Xin hỏi Bác sĩ là trung bình một tháng tăng cd4 bao nhiêu thì mới không gọi là bị kháng thuốc. có thực phẩm hay thuốc nào giúp tăng cd4 không thưa Bác sĩ. Dĩ diên là em vẫn phải ăn uống bồi bổ và nghỉ ngơi đầy đủ. Em có được chích ngừa viêm gan A, B không? Và nếu được chích ngừa thì người có HIV nên chích ngừa những bệnh gì nữa không. Xin cho em một lời khuyên.
    Xin chân thành cảm ơn Bác Sĩ
    Đáp ứng điều trị với thuốc ARV của bạn khá tốt, khi CD4 >350 là bạn đã bắt đầu chuyển lại qua giai đoạn 2 và sức khỏe đã ổn định lại rồi. Có một số dược phẩm tăng cường miễn dịch quảng cáo là có thể làm tăng chỉ số CD4, tuy nhiên bạn nên cân nhắc trước khi dùng. Chỉ cần tuân thủ điều trị tốt, chế độ ăn uống bình thường, tránh các hành vi nguy cơ bạn có thể duy trì sức khỏe ổn định.
    Đặc biệt lưu ý, khi bạn nhiễm bạn quan hệ tình dục với người nhiễm khác cũng phải sử dụng bao cao su để tránh nhiễm chéo các chủng vi rút khác dễ dẫn đến kháng thuốc. Theo quy định về điều trị, nếu số CD4 của bạn không tăng sau 3 tháng điều trị kèm theo biểu hiện lâm sàng kém, hoặc giảm 1/2 sau 3 tháng điều trị là có thể kết luận kháng thuốc.
    Khi điều trị ở tình trạng muộn, bệnh nhân cũng cần phải lưu ý về hội chứng phục hồi miễn dịch, khi thuốc có hiệu quả giúp khôi phục hệ miễn dịch, nếu hệ miễn dịch này đáp ứng quá mạnh với các bệnh đang có trong cơ thể cũng rất dễ làm bệnh nhân bị rối loạn về sinh lý một số trường hợp có thể dẫn đến tử vong

tienthinhturbo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sĩ ơi cho em hỏi chút . Em không quen máy tính lắm nên comment tạm chỗ này mong các bác thông cảm . Các bác cho em hỏi tí . Hic hôm nọ em cắt quả cam , cầm con dao không cẩn thận nó cắt vào tay chỗ ngón trỏ khoảng gấp đốt thứ nhất và thứ 2 từ đầu ngón tay xuống ý . Hic được mấy bữa nó lành , nhưng tự nhiên 2 hôm nay nó sưng ở đốt thứ 2 , chạm vào là đau . Huhu em sợ quá không biết bị sao ... Ai tư vấn giúp em ... huhu ... Tiện đây em hỏi luôn là Em bị mọc cái mụn chỗ ngang ngực , dưới nách ý , em phát hiện thấy sờ vào đau đau nhưng cứ để thế , cái mụn nó sưng 1 cục to như hạt lạc rùi , không biết có khi nào nó thành hạch không ạ ( tại em sờ dưới bẹn thấy có hạch lổm nhổm , lại dưới xương hàm nữa , nghe nói không sao nhưng em không an tâm lắm . Dù sk em trước giờ rất tốt . Ai giải đáp giuwps em với . Em chân thành cảm ơn .

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

về cái hạch tốt nhất bạn nên đi khám vì ko ai dám nói nó là gì đâu bạn à, còn chuyện tay bạn bị sưng có thể do chưa lành hẳn đã va chạm mạnh nên mới bị vậy thoy

vodanhz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chao cac ban!
    Cac ban oi cho minh hoi cai. Minh di XN o trung tam y te du fong qua test nhanh thi cho kqua duong tinh voi HIV nhung khi ho kiem tra qua ELISA lai cho kqua am lam minh lo qua. Lieu trong co the minh co tu sinh ra HIV ko? va sau nay minh di XN co bi am tinh nua ko? no co mat di ko hay ton tai trong mau minh mai? va lieu no ko mat di thi minh co bi anh huong gi ko?

baodai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chao anh chi em xin tu van dum toi
    ngay 10/06/2012 toi co tiep xuc voi nguoi bi nhiem hiv
    sau 1 tuan toi lam set ngiem am tinh
    ngay 17/07/2012 toi xet nghei antihiv (-)
    ngay 20/07/2012 toi xet ngiem combo va p24 o hao hao am tinh vay toi co yen tam chua va can phai xet nghiem them khong
    chan thanh cam on

kiepnan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

BS thiên Hương cho e hỏi với.E có qhtd không an toàn với một cô gái ko rỏ lsi lịch.sau đó vài tuần e có ám ảnh bởi câu hỏi của cô ấy là a ko sợ sida ah,nên tâm trang của e lúc nào cũng bất an lo lắng.E cảm thấy đau mỏi vai gáy và đau nhức chân tay,sau đó e thấy da của mình có mấy nốt đỏ thế là hôm đó e suy sụp hoàn toàn,mấy đêm liên e không ngủ vì suy nghĩ và lo sợ,e đã khóc và nghĩ đến chuyện mình sẽ tuej tử nếu bị nhiểm h.Sau thời gian đó e lại bị tưa lưỡi(lưỡi bị trắng,khô và đau rát),khoảng được 4 tuần từ lúc e có hành vi không an toàn đó thì e đi xn lưỡi,e nói với bs là e nghi ngờ mình bị nhiểm hiv bs nói e vn h luôn(sau khi lấy mẫu bệnh phẩm ở lưỡi và máu đi xn thì cả hai kết quả đều âm tính,nhưng đó chỉ là pp xn anti nhanh không chính xác với thời gian 4 tuần nên e vẫn rất lo sợ).Sau khi xn bs kết luận tưa lưỡi bình thường ko bị nhiểm nấm gì cả thì bs cho e dung dịch sát khuẩn betamin về súc miệng,e súc hết mà vẫn ko thấy đở,được 2 tuần e lại đi khám bs khác(vì chổ e xn rất xa nơi e ở)thì bs này lại kết luận e bị viêm họng mãn tính(e cũng uống thuốc theo toa nhưng củng vậy ko có tiến triển gì).Hiện tại e đã cách hành vi ko an toàn được 8 tuần rồi,cơ bắp vẫn thỉnh thoảng đau nhức thoáng qua.Cái lưỡi thì có một lớp màng trắng bao phủ rất khó cạo đi,trên lưỡi có nhừng nốt li ti màu đỏ,súc miệng bằng nước muối hoặc Listerrin thì đau rát,cổ họng hơi ngứa.Bs cho e hỏi có phải e đã nhiểm chưa,cái lưỡi của e bị thế này khoảng được 4 tuần rồi mà ko thấy lành gì cả.huhu

lamhuyetnhan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

moi nguoi cho e hoi,cachh day 10thang e co quan he tinh duc voi gai mai dam.luc do cung do di nhau ve,khi tinh moi giat minh,e rat lo nhung chang dam di xet nghiem .vi k du cam dam.thinh thoang bi lan la het.dau moi hai ben ba vai va co.co sut can nhung chi khonag hon 1kg thoi.khong biet e co bi nhiem h hay khong.that su e rat lo mong tu moi nguoi tu van giup e

bunchosophan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Xét nghiệm trên không có xét nghiệm nào test HIV cả bạn àh ! Tuy nhiên, gần đây bạn có bị viêm họng không ? Có đau khớp hay nhức mỏi gì không ? Vì kết quả ASO của bạn có bất thường : ASO hay ASLO (Antistreptolysin O) là xét nghiệm huyết thanh đo kháng thể kháng liên cầu khuẩn xuất hiện trong máu. Điều này chứng tỏ bạn có nhiễm liên cầu khuẩn. Việc điều trị cũng đơn giản, bạn nên đem kết quả này đi khám nội khoa để được bs tư vấn nhé !
    Ngoài ra acid uric của bạn cũng cao, nên ăn 1 chế độ bớt đạm, nhiều chất xơ vào nhé !
    chi huong oi giup dum e voi chi huong oi e co phai hiv ko chi huong 01206123978 e co the hoi ty dc ko chi giup e voi chi huhu

yeukhoahoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi bunchosophan Xem bài viết
    chi huong oi giup dum e voi chi huong oi e co phai hiv ko chi huong 01206123978 e co the hoi ty dc ko chi giup e voi chi huhu
    Trường hợp của bạn thế nào, nêu lên mọi người giúp bạn luôn nè !

bunchosophan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi yeukhoahoc Xem bài viết
    Trường hợp của bạn thế nào, nêu lên mọi người giúp bạn luôn nè !
    cho minh hoi nghi co nhiem hiv .va minh cung dc 30 ngay minh len hoa hao xet nghiem hiv cambo .ket wa la am tinh co chinh sac ko a chi

manhtuando99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cháu chào bác sĩ ah bác sĩ cho cháu hỏi chút ah 3 năm trước cháu có quan hệ không an toàn 1 lần, sau đó cháu có đi xét ngiệm thì mình bị nhiễm giang mai. Sau đó cháu có điều trị và năm ngoái cháu có xét ngiệm lại thì kết quả là âm tính. đợt này mặt cháu bị nổi mụn nên cháu có đi xét ngiệm lại thì kết quả là âm tính, nhưng trươc hum xét ngiệm cháu có uống rượu và ngủ không đủ giấc. Bác sĩ cho cháu hỏi có bị ảnh hưởng đến kết quả xét ngiệm không ah cháu cám ơn bác sĩ. Đến bây giờ mặt cháu vẫn bị nổi thêm mụn mà hồi xưa cháu chưa bị bao giờ ah.
    Cháu rất lo lắng và muốn xin bác sĩ lời khuyên ah

Bs.ThienHuong bây giờ đang trực tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi manhtuando99 Xem bài viết
    cháu chào bác sĩ ah bác sĩ cho cháu hỏi chút ah 3 năm trước cháu có quan hệ không an toàn 1 lần, sau đó cháu có đi xét ngiệm thì mình bị nhiễm giang mai. Sau đó cháu có điều trị và năm ngoái cháu có xét ngiệm lại thì kết quả là âm tính. đợt này mặt cháu bị nổi mụn nên cháu có đi xét ngiệm lại thì kết quả là âm tính, nhưng trươc hum xét ngiệm cháu có uống rượu và ngủ không đủ giấc. Bác sĩ cho cháu hỏi có bị ảnh hưởng đến kết quả xét ngiệm không ah cháu cám ơn bác sĩ. Đến bây giờ mặt cháu vẫn bị nổi thêm mụn mà hồi xưa cháu chưa bị bao giờ ah.
    Cháu rất lo lắng và muốn xin bác sĩ lời khuyên ah
    Có thể chỉ là nổi mụn thông thường thôi bạn ạ. Bạn đi khám da liễu về tình trạng da thôi là được rồi !

Bs.ThienHuong bây giờ đang trực tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi bunchosophan Xem bài viết
    cho minh hoi nghi co nhiem hiv .va minh cung dc 30 ngay minh len hoa hao xet nghiem hiv cambo .ket wa la am tinh co chinh sac ko a chi
    Kết quả âm tính sau 30 ngày thì chưa gọi là chính xác hoàn toàn, sau 3 tháng nguy cơ đi xét nghiệm lại nhé bạn!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối