Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 51
    dasitic Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Các BS cho em hỏi; Nổi hach ở kẹt háng (bẹn) và đùi là bệnh gì?

Em bị nổi 1 hạch ở kẹt háng và 2 hạch ở đùi gần với kẹt háng, nó không sưng lên nhưng sờ thì thấy cứng, hơi đau, đôi khi hơi ngứa. Trước khi nổi hạch khoảng nửa tháng e có đi massage 1 lần, lần đó nhân viên kích dục bằng miệng về e không thấy triệu chứng gì. Trước khi nổi hạch khoảng 1 tuần em và vợ em sinh hoạt mổi ngày một lần, trước khi nổi hạch 2 ngày thì em có đi massa và nhân viên kích dục bằng tay em ra 2 lần liên tiếp và về nhà e và bx lại quan hệ nữa. Vậy xin bs tư vấn em bị bênh gì? Liệu có phải bệnh hoa liễu? Quan hệ quá sức có dẫn đến nổi hạch không thưa bác sĩ? Hiện giờ sk em khá tốt, chưa có dấu hiệu gì khác, không có
    lở loét hay ngứa ở bộ phận sinh dục, e bị nổi hạch đã 4 ngày rồi.
    Xin cảm ơn các bs!

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi dasitic Xem bài viết
    Em bị nổi 1 hạch ở kẹt háng và 2 hạch ở đùi gần với kẹt háng, nó không sưng lên nhưng sờ thì thấy cứng, hơi đau, đôi khi hơi ngứa. Trước khi nổi hạch khoảng nửa tháng e có đi massage 1 lần, lần đó nhân viên kích dục bằng miệng về e không thấy triệu chứng gì. Trước khi nổi hạch khoảng 1 tuần em và vợ em sinh hoạt mổi ngày một lần, trước khi nổi hạch 2 ngày thì em có đi massa và nhân viên kích dục bằng tay em ra 2 lần liên tiếp và về nhà e và bx lại quan hệ nữa. Vậy xin bs tư vấn em bị bênh gì? Liệu có phải bệnh hoa liễu? Quan hệ quá sức có dẫn đến nổi hạch không thưa bác sĩ? Hiện giờ sk em khá tốt, chưa có dấu hiệu gì khác, không có
    lở loét hay ngứa ở bộ phận sinh dục, e bị nổi hạch đã 4 ngày rồi.
    Xin cảm ơn các bs!
    Nổi hạch đơn thuần không cũng không thể xác định bẹnh gì. Thông thường hạch nổi lên rõ là hạch viêm. Bạn đi khám xem tính chất hạch thế nào nhé !

Cảm ơn bs! Em sẽ đi khám.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Đây không phải là triệu chứng của hoa liễu nhưng bạn nên đi khám xem hạch đó là từ đâu !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Đây không phải là triệu chứng của hoa liễu nhưng bạn nên đi khám xem hạch đó là từ đâu !
    Rất cảm ơn bs Hương đã tư vấn giúp em! Hôm trước e có đi bv khám, bs ở bv cũng nói: hạch này không phải là hạch bệnh lý vì hạch bênh lý nó rất cứng và bs cho em 5 ngày thuốc uống em đã uống được 3 ngày rồi nhưng vẫn chưa thấy hết hạch, nóng vùng hạch thì đã giảm, hạch đã không to thêm (dường như đang nhỏ dần), thỉnh thoảng vẫn còn thấy hơi nhức từ chổ nổi hạch đến chân nhưng nhức ít thôi. Không biết chừng nào mới hết Bs cho em to gồm: Klametin 1g, Medo alpha 21, Enovid AD, Dolzero.

Rất cảm ơn bs Hương đã tư vấn giúp em! Hôm trước e có đi bv khám, bs ở bv cũng nói: hạch này không phải là hạch bệnh lý vì hạch bênh lý nó rất cứng và bs cho em 5 ngày thuốc uống em đã uống được 3 ngày rồi nhưng vẫn chưa thấy hết hạch, nóng vùng hạch thì đã giảm, hạch đã không to thêm (dường như đang nhỏ dần), thỉnh thoảng vẫn còn thấy hơi nhức từ chổ nổi hạch đến chân nhưng nhức ít thôi. Không biết chừng nào mới hết Bs cho em to gồm: Klametin 1g, Medo alpha 21, Enovid AD, Dolzero.
    Có thể đây chỉ là dạng hạch viêm thôi. Bạn uống thuốc đủ ngày theo toa xem sao nhé !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Vậy đấy là hạch viêm, tiếp tục điều trị nha bạn!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Vậy đấy là hạch viêm, tiếp tục điều trị nha bạn!
    Cảm ơn bác sĩ! Hôm nay thì đã hết rồi! May quá! Sợ bị dính hạ cam or giang mai từ mấy cô massage! Một lần kinh nghiệm chắc nhậu nhẹt bỏ luôn cái hứng đi massage!

Chết rồi! Không biết tại sao 3 cái hạch hôm trước hôm nay đã khỏi 2 hạch còn một hạch đã nhỏ lại nhưng tại sao dưới hàm phải của em lại nổi 1 hạch nhỏ và ngay trên cái xương hàm chỗ cạnh gáy tai nổi thêm 1 hạch nhỏ nữa, trình trạng giống như 3 cái hạch hôm trước: hơi nóng, lâu lâu thấy hơi nhức (ít thôi). 2 hôm trước em có đá bóng bị ngã trên bê tông bị xước nay cùi trỏ, ra máu ít ah và mấy hôm nay em uống nước đá hơi nhiều chắc là hơi bị viêm họng. Em xin bác sĩ tư vấn giúp! Lo quá không biết có bệnh nào nguy hiểm không? Em đọc trên mấy trang web thấy bệnh giang mai lúc đầu nổi hạch dưới bẹn sau đó lan ra khắp cơ thể không biết em có bị không trời! Hay là các căn bệnh liên quan tới máu (???), ung thư??? Trước giờ em đâu có nổi hạch gì đâu! Chỉ có làm việc hay bị nhức mỏi vùng vay gáy thôi (do đánh máy và ngồi nhiều thôi). Xin các bác sĩ tư vấn nhanh dùm em

Giang mai sẽ đi kèm với săng, trường hợp của bạn chỉ là hạch viêm thôi, đừng quá lo lắng!

Cảm ơn bác sĩ nhiều lắm! Em thấy người vẫn khỏe! Tại chưa bị bệnh như vậy bao giờ nên mới lo giờ nghe bs tư vấn vậy cũng yên tâm rồi. Nhưng viên hạch có cần điều trị gì không bs? Hôm trước em đi khám lấy 5 ngày thuốc uống hết rồi thì hạch ở háng bớt bây giờ mới nổi 2 hạch nữa có cần điều trị không? Viên hạch có thể tự khỏi không?

Cảm ơn bác sĩ nhiều lắm! Em thấy người vẫn khỏe! Tại chưa bị bệnh như vậy bao giờ nên mới lo giờ nghe bs tư vấn vậy cũng yên tâm rồi. Nhưng viên hạch có cần điều trị gì không bs? Hôm trước em đi khám lấy 5 ngày thuốc uống hết rồi thì hạch ở háng bớt bây giờ mới nổi 2 hạch nữa có cần điều trị không? Viên hạch có thể tự khỏi không?
    Điều trị cần điều trị tại gốc bệnh tức là nếu viêm họng khiến hạch viêm thì chỉ cần điều trị vie6mho5ng thì hạch sẽ tự khỏi tho6iba5n ạ !

Chỉ cần điều trị viêm họng thôi bạn!

namdohuu1992@gmail.com Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cháu năm nay 18t, bị mọc 1 hạch ở cổ xong đến bẹn cách đây vài năm r, k đau,hình như cũng k to lên ,a trai cháu cũng từng mọc hạch ở gò mà đi trích r ,cháu do bị lâu r lại k có biểu hiện j nên nghĩ k có vấn đề j k đi khám????nhưng cháu sợ đây là bhien bệnh j đó???có thể sẽ gây bệnh chậm lớn, ảnh hưởng đến sinh sản hay sức khỏe j k nữa vvv...mong bác sĩ tư vấn giúp cháu vs ạ!

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

VẬy thì càng phải đi khám chứ bạn !

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Noj hach o ben.Phaj?
    Bởi Me0conh0cxu0ng trong diễn đàn Thảo Luận Chung
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-11-2012, 06:40 PM
  2. noi hach o ben
    Bởi kien0803hd trong diễn đàn Nam Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-09-2011, 11:27 AM