Kết quả 1 đến 6 của 6
    zedbarbie Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bị mụn cứng gần hậu môn 2-3cm

Thưa bác sỹ, cháu 19t và hay bị nổi mụn cứng gần hậu môn. Mụn cứng, nóng, gây đau, theo cháu thấy thì không có mủ. Mụn mọc sau tầm 1 tuần hoặc hơn sẽ tự khỏi. Mụn thường xuyên tái phát nên cháu rất khó chịu. Cháu đã đi da liễu khám nhưng chỉ chẩn đoán là viêm nấm. Sau 1 tg thì cháu đến đa khoa quốc tế khám. Tại đây cháu đc xếp vào khám ở khoa ngoại. Cháu đc siêu âm, nội soi trực tràng và bác sỹ nói là không phải áp xe chỉ là mụn bình thường. Bác sỹ có kê đơn thuốc cho cháu. Tuy nhiên sau 1tg mụn lại tái phát. Cháu thực sự rất khó chịu vì bệnh không trị đc dứt điểm. Xin bác sỹ giúp cháu với !!! Cháu cám ơn !

Y sĩ mới Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi zedbarbie Xem bài viết
    Thưa bác sỹ, cháu 19t và hay bị nổi mụn cứng gần hậu môn. Mụn cứng, nóng, gây đau, theo cháu thấy thì không có mủ. Mụn mọc sau tầm 1 tuần hoặc hơn sẽ tự khỏi. Mụn thường xuyên tái phát nên cháu rất khó chịu. Cháu đã đi da liễu khám nhưng chỉ chẩn đoán là viêm nấm. Sau 1 tg thì cháu đến đa khoa quốc tế khám. Tại đây cháu đc xếp vào khám ở khoa ngoại. Cháu đc siêu âm, nội soi trực tràng và bác sỹ nói là không phải áp xe chỉ là mụn bình thường. Bác sỹ có kê đơn thuốc cho cháu. Tuy nhiên sau 1tg mụn lại tái phát. Cháu thực sự rất khó chịu vì bệnh không trị đc dứt điểm. Xin bác sỹ giúp cháu với !!! Cháu cám ơn !
    Nếu bạn đã đi khám như vậy mà chưa xác định được bệnh thì nên đi khám chuyên khoa Tiêu hóa. Tôi nghĩ bạn bị dò hậu môn giai đoạn đầu, khi mà lỗ dò chưa phá ra.

bacsitotbung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn đến bác sĩ chưa? chia sẻ em chút với ạ

hoangthuong79 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ai có thể giải thích sao thỉnh thoảng e lại mọc 1 cái mụn ở mông? có phải do em ngồi nhiều ko ạ?

beachyou Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ko mọc thì thôi đã mọc là sưng to ngồi ko ngồi đc

huongboket Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

may mà em cũng chỉ bị mụn bt thôi. mấy ngày nó lại tịt luôn