Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 46 đến 60 của 60
    suckhoelatrenhet's Avatar
    suckhoelatrenhet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bạn nên tiêm phòng ngay bạn nhé

maithao093 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

em cũng mới đạp trúng miếng sành, chảy máu nhiều lắm ( kb có bị nhiễm trùng k

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi maithao093 Xem bài viết
    em cũng mới đạp trúng miếng sành, chảy máu nhiều lắm ( kb có bị nhiễm trùng k
    Hiện tại vết thương của bạn thế nào ? Có sưng tấy không ? Nếu miếng sành không sạch thì bạn cũng nên đi tiêm ngừa uốn ván và điều trị kháng sinh dự phòng đấy !

Dubai's Avatar
    Dubai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đinh dỉ sắt là rất nguy hiểm, bạn phải đi tiêm phòng uốn ván ngay lập tức ko nhiễm trùng nguy hiểm đến cả tính mạng chữ ko đùa đc đâu.

dang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mấy bác cho e hỏi ..... nay em 16 tuổi ...hôm qua em chạy xe có quẹt phải miếng sắt hơi gỉ sét tí xíu .....ra máu nhiều .... nhưng mua ôxy già sát trùng ngay ....rồi tới trung tâm y tế sát trùng tiếp...mong mấy bác cho e ý kiến .... mà hồi nhỏ e có tiêm ngừa uốn ván r nha....

antoan's Avatar
    antoan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bác sỹ ơi cho em hỏi? Em bị đạp đinh gỉ sắt loại đinh đóng tôn sau đó em đã nặn máu khoản gần 3phút và rửa lại bằng nước sạch. Em đã đi chích ngừa tại bệnh viện nhiệt đới sau khi bị đạp đinh khoảng gần 5 tiếng và có xin thuốc giảm đau về uống. Sau khoảng 1tuần đầu thì vết thương gần như lành và hết đau, Hiên tại đã được 15 ngày vết thương lại đau sưng và em khui vết thương ra thì có ít mũ nhưng không hôi. Xin bác sỹ cho em ý kiến có nên đi khám ở bệnh viện không và khi khám có cần đề nghị bác sỹ siêu âm hay không?

Trích dẫn Gửi bởi dang Xem bài viết
    mấy bác cho e hỏi ..... nay em 16 tuổi ...hôm qua em chạy xe có quẹt phải miếng sắt hơi gỉ sét tí xíu .....ra máu nhiều .... nhưng mua ôxy già sát trùng ngay ....rồi tới trung tâm y tế sát trùng tiếp...mong mấy bác cho e ý kiến .... mà hồi nhỏ e có tiêm ngừa uốn ván r nha....
    Đã tiêm từ lâu lúc nhỏ thì bây giờ vẫn phải tiêm lại bạn ạ. Trừ khi bạn mới tiêm cách đây trong vòng 5 năm thì mới không cần tiêm thêm thôi !

Trích dẫn Gửi bởi antoan Xem bài viết
    Bác sỹ ơi cho em hỏi? Em bị đạp đinh gỉ sắt loại đinh đóng tôn sau đó em đã nặn máu khoản gần 3phút và rửa lại bằng nước sạch. Em đã đi chích ngừa tại bệnh viện nhiệt đới sau khi bị đạp đinh khoảng gần 5 tiếng và có xin thuốc giảm đau về uống. Sau khoảng 1tuần đầu thì vết thương gần như lành và hết đau, Hiên tại đã được 15 ngày vết thương lại đau sưng và em khui vết thương ra thì có ít mũ nhưng không hôi. Xin bác sỹ cho em ý kiến có nên đi khám ở bệnh viện không và khi khám có cần đề nghị bác sỹ siêu âm hay không?
    Bạn nên đi khám để bs đánh giá giúp bạn mức độ nhiễm trùng đến đâu mà dùng thêm kháng sinh. Còn không nên tự khui vết thương tại nhà vì các dụng cụ không đảm bảo vô khuẩn đâu bạn nhé !

vantheanhdeptrai2402 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cho mình hỏi bữa truớc minh bi đinh đăm ngay chân ,do đâm nhẹ nên đinh chỉ đâm tới da non ,chưa chảy máu ,mình có rửa sạch chân ,bôi xà phòng và sát thương bằng chanh .hồi nhỏ tôi dc chích đủ vácxin.mà đinh không gỉ.năm nay tôi 13 tuổi,liệu tôi có cần điều trị nữa không?
    Lần sửa cuối bởi vantheanhdeptrai2402, ngày 18-07-2016 lúc 06:59 PM.

Trích dẫn Gửi bởi vantheanhdeptrai2402 Xem bài viết
    Cho mình hỏi bữa truớc minh bi đinh đăm ngay chân ,do đâm nhẹ nên đinh chỉ đâm tới da non ,chưa chảy máu ,mình có rửa sạch chân ,bôi xà phòng và sát thương bằng chanh .hồi nhỏ tôi dc chích đủ vácxin.mà đinh không gỉ.năm nay tôi 13 tuổi,liệu tôi có cần điều trị nữa không?
    Vaccin uốn ván được chích từ lúc bạn mới sanh. Đến nay đã 13 tuổi, nếu có yếu tố nguy cơ bị đinh găm thì tốt nhất vẫn cần phải chích bạn nhé !

titvamit Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    Tp Hồ Chí Minh

bạn đã uống kháng sinh và vệ sinh sau đó chưa, bạn đi khám bs ngay ạ

MinhKhoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Vết thương bị sưng

Xin chào, em bị đinh đâm cũng gần 1 năm rồi, vết thương nông, chảy ít máu, sau khi bị đâm em đã rửa sạch vết thương và tiêm phòng uốn ván. Nhưng đến giờ vết thương vẫn bị sưng, chưa lành. Lần thứ nhất sưng khá nhỏ nhưng cũng hết, nhưng dạo gần đây vết thương lại sưng lại và còn sưng to hơn. Mẹ em bảo cứ để vậy để xem đã. Theo bác sĩ em có bị làm sao và nên làm gì không?

Trích dẫn Gửi bởi MinhKhoi Xem bài viết
    Xin chào, em bị đinh đâm cũng gần 1 năm rồi, vết thương nông, chảy ít máu, sau khi bị đâm em đã rửa sạch vết thương và tiêm phòng uốn ván. Nhưng đến giờ vết thương vẫn bị sưng, chưa lành. Lần thứ nhất sưng khá nhỏ nhưng cũng hết, nhưng dạo gần đây vết thương lại sưng lại và còn sưng to hơn. Mẹ em bảo cứ để vậy để xem đã. Theo bác sĩ em có bị làm sao và nên làm gì không?
    Bạn có hình chụp vết thương không, up lên để mọi người xem giúp bạn. Và cách tốt nhất là nên đi khám xem tình trạng chính xác là thế nào, có dị vật gì trong vết thương đó không !

thienannguyen's Avatar
    thienannguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Một lần bị ngã mình cũng phải đi trích ngừa uốn ván đấy ạ

mrhieuson1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn nên tới bệnh viện để tiêm phong uốn ván nhé bạn, phòng bệnh hơn chữa bệnh đấy.để nhiễm trùng thì rất nguy hiểm nhé bạn

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234