Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 79
Like Tree3Likes

Chủ đề: Bệnh viêm gan siêu vi B có khỏi hẳn không?

hung24021's Avatar
    hung24021 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    hà nội

Trích dẫn Gửi bởi khoa_rocker Xem bài viết
    Chú tôi đã chữa khỏi bệnh viêm gan siêu vi B, nhà chú tôi đã có 3 người chết vì bệnh này. Nếu bạn cho phép thì tôi mới dám mách giúp. Tôi tên Khoa, điện thoại 0902172070, tôi ở TPHCM. Bạn có thể gặp trực tiếp tôi tại địa chỉ: Nhà A3, Chung cư Phan Xích Long, P2, Q Phú Nhuận (giao với Phùng Văn Cung)
    phương thuốc dùng cho một người khỏi thôi hoặc có cả chục người khỏi thì tôi khuyên các bạn chưa nên sử dụng
    hãy sử dụng thuốc được FDA Mỹ khuyến cáo nên dùng, nhiều thuốc có bán ở việt nam rồi tác dụng cũng rất tôt đó (tôi ko nói là khỏi hoàn toàn)
    các bạn hãy là bệnh nhân sáng suốt nhé

hung24021's Avatar
    Đang ở
    hà nội

Trích dẫn Gửi bởi langkhanh Xem bài viết
    - Bệnh viêm gan là một sự nhiễm trùng, có thể do vi khuẩn siêu vi A,B,C , những kí sinh ( sốt rét, amib, sán và những kí sinh khác) , do di truyền , độc tố, thuốc và cồn. Gan bị sưng lên và nhiều chức năng bình thường khác bị hỏng.
    - Sản phẩm dược tính sinh học NJ với tên khoa học Morinda Citrifolia làm giảm sưng và hồi phục chức năng gan trở lại bình thường, cải thiện giúp lành bệnh của những mô khác.Viêm gan gây mất năng lượng, gây biếng ăn, chỉ cần nhìn hay ngửi thấy thực phẩm có thể mang lại sự nôn ói.
    - Những người bị cả 2 viêm gan B và C cảm thấy khỏe ngay lập tức sau khi sử dụng NJ. Sau không quá 1 tuần, sức khỏe của bạn được cải thiện trong những lần kiểm tra máu, tim men gan và cholesterol.. Có nhiều thuốc Tây có thể giúp tiêu diệt những siêu vi nhưng sẽ mang những hiệu ứng phụ độc hại trong khi NJ thì không mang lại hiệu ứng phụ nào.
    -Sản phẩm dược tính sinh học NJ còn giúp mang lại nhiều lợi ích qua việc ăn được nhiều, sức khỏe tốt lên, uống nước nhiều hơn., giảm cơn thèm rượu và thuốc lá
    Sản phẩm dược tính sinh học NJ của Mỹ đã được Tiến sĩ -Bác sĩ Lê Anh Thư-Trưởng khoa của Bệnh viện Chợ Rẫy kiểm nghiệm Lâm sàng., được đưa vào cẩm nang Y Khoa thế giới ,cẩm nang y khoa Việt Nam và được công nhận sản phẩm siêu sạch không có tác dụng phụ .
    - Bệnh của anh chị là một loại bệnh mãn tính khá phổ biến nhưng rất nguy hiểm , Nếu anh chị muốn mua sản phẩm NJ, hãy gọi cho tôi nhé .
    ĐIỆN THOẠI: C. KHANH 0932604932

tôi khẳng định rằng đây là một thực phẩm chức năng và không có tác dụng làm thuốc , hay điều trị bất cứ bệnh gì, và việc tiêu tốn cả đống tiền cho nó là một điều sai lầm,hãy dùng số tiền đó để mua những loại thực phẩm bổ dưỡng làm cơm cho cả gia đình cùng ăn sẽ tôt hơn nhiều cho người nhà của bạn
    hãy là người bệnh nhân thông thái bạn nhé
    nếu cần thông tin về chế độ ăn chi tiết hãy mail cho mình hung160988@gmail.com
    mình sẽ kê thực đơn ăn uống tốt nhất có thể cho bạn và gia đình, đừng lãng phí tiền bạc một cách vô ích bạn nhé
    sức khỏe của các bạn là niềm hạnh phúc của tôi
    chúc các bạn luôn khỏe mạnh và hạnh phúc

hung24021's Avatar
    Đang ở
    hà nội

Trích dẫn Gửi bởi khoa_rocker Xem bài viết
    Tôi cũng quê ở An Giang đây, hiện tôi đang công tác và sinh sống tại TPHCM. Tôi quê ở Long Xuyên, An Giang, bạn hãy điện thoại cho tôi: 0902172070, nếu bạn đang thực sự quan tâm tới sức khỏe của bản thân, và nếu bạn thực sự muốn chữa dứt điểm bệnh nguy hiểm này.
    tôi ko biết là có thể bạn chưa thực sự hiểu về bệnh này , hoặc có ý muốn lừa gạt những người khác, tôi chỉ khuyên bạn nên cẩn trọng và suy xét, đừng làm giàu phi pháp trên những người bệnh bạn nhé! GIEO GIÓ GẶP LỐC XOÁY đó bạn à

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Các bạn thân mến!
    Việc chữa trị nếu muốn dứt điểm cần có thuốc và sự hướng dẫn từ bác sĩ chuyên khoa, chính vì thế, nếu bệnh thì hãy đến bệnh viện khám là hợp lý và an toàn nhất. Thực phẩm chức năng chỉ có tác dụng hỗ trợ, ko pải là thuốc.

phanhnhi88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho mình hỏi là những loại thực phẫm nào tốt cho gan ạ>?

hung24021's Avatar
    Đang ở
    hà nội

Trích dẫn Gửi bởi phanhnhi88 Xem bài viết
    cho mình hỏi là những loại thực phẫm nào tốt cho gan ạ>?
    rất nhiều bạn à, nhưng cũng phụ thuộc vào cách chế biến nữa nếu cần biết chi tiết nhắn vào mail của mình, mình sẽ cố gắng trả lời sớm nhất cho bạn
    chúc bạn luôn khỏe mạnh và vui vẻ

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Dưới đây là các loại thực phẩm giúp cho gan khỏe mạnh:

- Tỏi: Tỏi có chứa allicin là một hợp chất sulphur mà gan cần để tiến hành chức năng khử độc. Tỏi giúp gan “đuổi” những độc tố như thủy ngân, các phụ gia thực phẩm có độc tính, hormone estrogen...

- Bông cải xanh, bông cải trắng, bắp cải: Đây là những loại rau có “quyền lực” rất lớn trong việc giải độc cho gan.

Những thực phẩm này chứa các “siêu hóa chất” có khả năng trung hòa một số độc tố, như nitrosamines có trong khói thuốc và aflotoxin có trong đậu phộng bị ẩm mốc. Những loại thực phẩm này cũng chứa glucosinolates giúp gan sản xuất ra các loại enzymes cần cho tiến trình khử độc.

- Chanh nóng: Sáng sớm uống một ly chanh nóng có thể giúp “dọn dẹp” gan đồng thời kích thích gan hăng say hơn với trọng trách khử độc.

Uống chanh nóng cũng kích thích sự tổng hợp mật, giúp làm sạch bao tử và ruột, kích thích nhu động ruột.

- Củ dền: là bạn tốt của máu, có tác dụng kiềm hãm các kim loại nặng, nhờ đó làm nhẹ đi gánh nặng của gan.

- Atisô: là thực phẩm giúp tăng sự tổng hợp mật. Một trong những nhiệm vụ của mật là loại bỏ độc tố ở ruột cũng như những vi sinh vật có hại.

Nhiều loại trái cây giàu chất kháng ôxy hóa

Một nghiên cứu được Bộ Nông nghiệp Hoa kỳ thực hiện tại ĐH Tuffs cho thấy những loại trái cây sau đây rất giàu các chất kháng ôxy hóa: mận, mâm xôi, dâu tây, cam, bưởi ruột đỏ, chuối, táo, lê... Các chất chống ôxy hóa giúp bảo vệ gan bình an vô sự trước tứ bề độc chất và các gốc tự do.

Riêng táo tây có thêm pectin có chức năng “vịn” lại những kim loại nặng, nhất là trong ruột, để “áp giải” chúng ra ngoài, xem như gánh vác một phần trách nhiệm nặng nề của gan.

sơn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thuốc nam hiện nay có nhiều người dùng "Hết bệnh" , nhưng chỉ nghe kể lại, chưa nghe chính người bệnh nói vì thế chưa tin tưởng lắm , các cây thuốc được kể là : Lô hội, mướp gai, chó đẻ , hoắc hương núi (có ở Thanh Hóa), . . .ai đã từng dùng các loại cây cỏ trên hết bệnh xin mách cho mọi người với

kittty's Avatar
    kittty Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng bị gan từ lúc nhỏ, đi khám ở bệnh viện hoà hảo tháng nào cũng uống thuốc nhưng ko hết. Uống được 1 thời gian thì mẹ mình không có khả năng mua nữa nên từ đó mình uống thuốc nam. Nghe người ta nói trùng long, bồ ngót, đậu xanh sao áp thổ có thể chữa gan, nên mẹ mình mua về làm cho mình uống. Một thời gian sau mình đi xét nghiệm máu lại thì chức năng gan bình thường nhưng trong máu thì vẫn còn virus ko khỏi hẳn được

thao_trang's Avatar
    thao_trang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Zậy là không chít ngừa được hả bạn

kittty's Avatar

Nhiễm virus làm sao mà hết được... Chữa cho chức năng gan ổn định là được rồi.

thao_trang's Avatar

Chức năng gan ổn định lại rồi... thì sau này mình có còn bị viêm lại không

kittty's Avatar

Nếu bạn không biết giữ thì có thể bị lại chứ

thao_trang's Avatar

Giữ thế nào bạn có thể share ít kinh nghiệm được không

kittty's Avatar

Nếu bạn ăn nhìu đồ nóng, nhậu nhìu, hút thuốc lá, ... Thì có thể bị lại, với lại còn tuỳ vào thể trạng của mỗi người nữa

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối