Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree3Likes
  • 3 Post By giahung1008

Chủ đề: Bác nao giúp em với

giahung1008 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bác nao giúp em với

bác sĩ ơi cho em hỏi . 1 tháng trước em có bị sốt xuất huyết (chưa nổi chấm đỏ đỏ ,mà ngày thứ 5 bị nhức đầu nguyên ngày ),bác sĩ cho truyền dịch & uống kháng sinh nó hết . Nhưng sao sau cái vụ đó em thấy nó chóng mặt hay nhức đầu gì đó . hầu như ngày nào cũng bị (9h-10h sáng, 4h-5h chiều), ngủ dậy là hết ah .mấy hôm nay lại thấy cơ thể mệt mệt ,hơi khó thở .Em có đi ĐHYD cơ sở 2 để khám. Có sieu âm bụng,Đo điện tim ,chụp XQ Phổi , tất cả đều bình thường ( trừ cái bao tử bị trào ngược thực quản --> có chướng hơi ở dạ dày & ruột ).Liệu em có phải bị suy nhược cơ thể sau cái vụ sốt xuất huyết không vậy .(mặc dù em tăng được 2 kg sau cái vụ đó ).
    Em năm nay 18t mà có 40kg ,160cm

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn cao 160cm mà nặng có 40kg thì bạn thật sự rất ốm đấy ( BMI = 15,6 bạn thuộc nhóm suy dinh dưỡng rồi đấy ) , có thì vì nguyên nhân đó mà sau khi bạn ốm khỏe lại thì thời gian bình phục lâu hơn những người bình thường khác . Vấn đề của bạn có lẽ là phải cải thiện lại cân nặng , cố gắng tăng cân lên ít nhất khoảng 10kg , đạt cân nặng 50kg thì mới ổn

Chúc bạn mau khỏe nhé !!

behatngo's Avatar
    behatngo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hj . Cái này hay

iservice.hanoi's Avatar
    iservice.hanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn thực sự là gầy quá! Cao 1m60 mà nặng 40kg. Bạn cần phải ăn uống bổ sung. Sau đợt ốm cơ thể bạn cũng vẫn còn yếu, chưa thể hồi phục nhanh được. Nên bạn mới có cách hiện tượng như vậy thôi.

thanhthuy281 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em thường xuyên bị đau ở thái dương với nửa đầu bên trái,hoa mắt chóng mặt và buồn nôn,cơ thể mệt mỏi...vậy e bị bệnh gì vậy...em bị đau đầu 3 năm rồi

tranphu_12's Avatar
    tranphu_12 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cố gắng ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng nhé

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thanhthuy281 Xem bài viết
    Em thường xuyên bị đau ở thái dương với nửa đầu bên trái,hoa mắt chóng mặt và buồn nôn,cơ thể mệt mỏi...vậy e bị bệnh gì vậy...em bị đau đầu 3 năm rồi
    Vậy bạn đã đi khám hay chụp phim não kiểm tra lần nào chưa ? Tính chất đau có liên quan đến sinh hoạt hay tai nạn gì trước đó không bạn ?