Kết quả 1 đến 7 của 7
    anbinh2408 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giãn não thất ở trẻ sơ sinh

Chào các bác sĩ!
    Em vừa sinh em bé đầu lòng. Khi em sinh thai mới 29 tuần nặng 1kg và bây giờ bé đã được 3 tuần tuổi. Hôm nay các bác sĩ phát hiện bé bị giãn não thất. Em cũng tìm hiểu qua về nguyên nhân, cách điều trị và những hậu quả có thể mắc phải. Nhưng em không biết là bệnh này có thể chữa trị dứt điểm được không. Mong các bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Điều trị tùy thuộc rất nhiều mức độ giãn não thất - não úng thủy. Một khó khăn là tiến trình của bệnh chưa được biết đầy đủ nên rất khó có thể tiên lượng được bệnh và cách xử trí. Bạn phải cố gắng chăm sóc bé và chúng ta cùng hy vọng bé sẽ khỏe mạnh nhé!

Mặc định gian nao that

vang ak!hôm nay bé được chuyển qua bệnh viện nhi TW , nhưng vẫn chưa chụp chiếu gì cả,giờ bé ăn được 190ml mỗi ngày và nặng 1330g rồi,nhưng em thấy đầu bé to hơn hẳn với những bé khác! em lo lam! ko biết có cách gì có thể giải quyết tận gốc căn bệnh này ko?

Mặc định an binh

Chào bác sĩ! tình hình chính xác của cháu bây giờ là:nặng 1400g,uống 240ml sữa 1 ngày,thở oxy,và mức độ bệnh bây giờ là giãn 2 bên 21mm não thất III là 14mm. Vậy bác sĩ cho em hỏi với tình hình sức khỏe và bệnh lý của cháu như thế liệu có thể chữa trị được không ạ? Cảm ơn bác sĩ nhiều ak!

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bé sinh non tháng quá mới có 29 tuần, nuôi cũng thấy khó rồi lại còn bị tình trạng trên. Theo mình thì hơi khó đấy nhưng các bạn cũng nên hy vọng , rồi bé cũng tốt thôi

Mặc định Ép bụng sau sinh

em vừa sinh con được 1 tháng. Cho em hỏi em có nên ép bụng để bụng bé hơn không?
    nếu ép thì có ảnh hưởng đến các cơ quan bên trong hay không?

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Từ từ rồi nó sẽ nhỏ lại thôi, ép chỗ này lại phình chỗ khác, xấu lắm