Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 46 đến 50 của 50
    Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi will_tuner Xem bài viết
    Hiện tại vợ mình bụng càng ngày càng to,k ăn được gì. Lại bị đi ngoài nhiều lần,sốt triền miên. Ng rất yếu. Mà đợt nghỉ lễ kéo dài,bs chữa bệnh cho mình thì đang nghỉ lễ chỉ có bs khác trực,họ bảo phải chờ bs điều trị trực tiếp mới cho thuốc dc. Bệnh càng ngày càng nặng mà fải chờ hết ngày lễ,mình sốt ruột quá,thấy sợ những cơn sốt và cái bụng đang to dần. Bs có cách nào hạ sốt hiệu quả,và giúp cái bụng k to lên nữa k?
    Vợ bạn đang nằm bệnh viện thì không có nguyên tắc nào nói phải đợi đúng bs điều trị vô mới cho thuốc. Xử trí cấp cứu thì bs nào cũng phải thực hiện. Nếu bv nào như thế thì bạn nên xin chuyển vợ mình đi nơi khác điều trị đi bạn !

tm04hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hết bệnh này, sang bệnh khác

Mình là Phạm Hữu Bốn. Mình từng bị bệnh thực bào nhưng nay đã khỏi, không uống thuốc men gì đã từ lâu rồi. Người vẫn khoẻ. Tuy nhiên. từ sau Tết đến giờ, mình lại bị bệnh mới. Đó là bệnh đông khớp, hai tay không nhấc lên được. Điều trị châm cứu không hết hẳn, nay sang vật lí trị liệu. Đã đỡ nhiều, tay có thể đưa lên một góc 145độ (Bình thường 180 độ). Không biết có phải do ảnh hưởng của dexa không. Mình phải uống thêm sưa anlen. BS bảo phải tập đến... 6 tháng mới khỏi. Oải quá. Mới 15 ngày thôi.
    Mình có lập blog Hoichungthucbao.blogspot.com . Mục đích chính là để an ủi những người chẳng may bị bệnh này. Và truyền cho họ niềm tin rằng bệnh rất khó chữa nhưng mà vẫn còn những người may mắn. Người bệnh mà, chỉ một tia hy vọng họ cũng bám. Vậy thì tại sao lại không chop một tia hy vọng, dù răng nó chỉ là tia ánh sáng mong manh, như mình khi mắc cawb bệnh này. Nói thật, mình đã chuẩn bị phương án chết. Mình tặc lưới "Thôi thì chết thì chết. Già cũng chết thôi.... Vĩ nhân còn chết huống gì mình..." Vậy mà rồi cũng qua, như có phép màu
    Ồ, muốn tâm sự nữa những đã đến giờ tập vật lí trị liệu rồi

Trích dẫn Gửi bởi tm04hn Xem bài viết
    Mình là Phạm Hữu Bốn. Mình từng bị bệnh thực bào nhưng nay đã khỏi, không uống thuốc men gì đã từ lâu rồi. Người vẫn khoẻ. Tuy nhiên. từ sau Tết đến giờ, mình lại bị bệnh mới. Đó là bệnh đông khớp, hai tay không nhấc lên được. Điều trị châm cứu không hết hẳn, nay sang vật lí trị liệu. Đã đỡ nhiều, tay có thể đưa lên một góc 145độ (Bình thường 180 độ). Không biết có phải do ảnh hưởng của dexa không. Mình phải uống thêm sưa anlen. BS bảo phải tập đến... 6 tháng mới khỏi. Oải quá. Mới 15 ngày thôi.
    Mình có lập blog Hoichungthucbao.blogspot.com . Mục đích chính là để an ủi những người chẳng may bị bệnh này. Và truyền cho họ niềm tin rằng bệnh rất khó chữa nhưng mà vẫn còn những người may mắn. Người bệnh mà, chỉ một tia hy vọng họ cũng bám. Vậy thì tại sao lại không chop một tia hy vọng, dù răng nó chỉ là tia ánh sáng mong manh, như mình khi mắc cawb bệnh này. Nói thật, mình đã chuẩn bị phương án chết. Mình tặc lưới "Thôi thì chết thì chết. Già cũng chết thôi.... Vĩ nhân còn chết huống gì mình..." Vậy mà rồi cũng qua, như có phép màu
    Ồ, muốn tâm sự nữa những đã đến giờ tập vật lí trị liệu rồi
    Cố gắng bạn ạ. Cuộc đời có ai tránh được bệnh tật đâu. Cuộc sống lạc quan thì bệnh tật có cũng như không. Hy vọng bạn sẽ sớm khỏe lại !

thannhlai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào tất cả mọi người má mình năm nay 65 tuổi bị mắc bệnh triệu chứng thực bào. đang điều trị bệnh viện đa khoa tỉnh bình định.
    trước khi phát hiện triệu chứng thực bào, trước một tuần bị bệnh giun móc,
    giờ điều trị triệu chứng thực bào duoc mot tuan roi. minh thay bs chi truyen che pham máu và truyen dich moxflo 400mg.
    hiện tại bệnh ko còn bị sốt nữa, nhưng mà bị ho. bs nói thiếu máu do hội chứng thực bào. liệu trình dìu trị như thế có đúng ko nhờ mọi người có chuyên môn hay có kinh nghiệm giúp dùm với.

Trích dẫn Gửi bởi thannhlai Xem bài viết
    chào tất cả mọi người má mình năm nay 65 tuổi bị mắc bệnh triệu chứng thực bào. đang điều trị bệnh viện đa khoa tỉnh bình định.
    trước khi phát hiện triệu chứng thực bào, trước một tuần bị bệnh giun móc,
    giờ điều trị triệu chứng thực bào duoc mot tuan roi. minh thay bs chi truyen che pham máu và truyen dich moxflo 400mg.
    hiện tại bệnh ko còn bị sốt nữa, nhưng mà bị ho. bs nói thiếu máu do hội chứng thực bào. liệu trình dìu trị như thế có đúng ko nhờ mọi người có chuyên môn hay có kinh nghiệm giúp dùm với.
    Quan trọng hiện tại, hiện tượng thực bào của mẹ bạn còn tiến triển hay không. Phác đồ điều trị thực bào cho người lớn chưa có phác đồ chung nào cả vì đa phần đều là thực bào mắc phải, chủ yếu điều trị là điều trị triệu chứng mà thôi !

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234