Kết quả 1 đến 2 của 2
    bombin69 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định canxi uống chung với sữa????????

Bé nhà em được 7.5 tháng tuổi, em có cho bé bổ sung canxi , nhưng bé không chịu uống, nên khi bé ngủ em cho bé bú sữa, vừa hết sữa em chế can xi vào bình sửa pha ít nước lọc cho bé bú tiếp, vừa bú sữa xong lại uống can xi liền như dậy có được không ạ, và bé trai cân nặng được 7.8kg, cao 70cm, như dậy bé bú 1 ngày khoảng bao nhiêu ml sữa thì đủ, bé đang bú sữa công thức, 1 ngày em cho bé ăn 1 chén cháo xay nhuyễn, như dậy đủ chưa?????????

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Như phương pháp cho bé uống calci như thế thì hoàn toàn có thể chấp nhân được. Do trong sữa vẫn có một lượng calci bạn cho thêm calci sau khi dùng sữa thì vẫn không sao cả.

Về lượng sữa cần thiết cho bé thì bạn có thể áp dụng công thức đơn giản sau đây: Tổng lượng sữa cần thiết cho bé trong một ngày = kg của bé x 150ml sữa. Bé dược 7.5 tháng bạn cho bé ăn dặm lúc này là rất hợp lý và bạn nên chú ý trong cháo nên có đầy đủ các nhóm thực phẩm và thêm một muỗng dầu để giúp bé phát triển trí não tốt nhất. Còn chuyện bạn hỏi như vậy là đủ chưa thì mình xin chỉ rằng: nếu biết chế độ ăn như thế có đủ hay chưa thì bạn cứ xem cân nặng hàng tháng của bé nếu bé tăng cân đều thì như thế là chế độ ăn như thế là hợp lý với bé rồi đấy!

Theo như mình thấy thì bé nhàn bạn phát triển hoàn toàn bình thường đấy.

Chào bạn! Chúc bạn được nhiều sức khỏe! Chúc bé mau ăn chóng lớn!