Kết quả 1 đến 5 của 5
    baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Bé thở khò khè khi ngủ

Con em được 8 tháng tuổi. Cân nặng 10kg. Ban đêm khi ngủ bé hay thở khò khè nặng nhọc. Em rất lo lắng và mong Bác sĩ tư vấn giúp. Xin chân thành cám ơn.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Con của chị 8 tháng tuổi, CN 10kg

Khò khè là triệu chứng rất thường gặp ở trẻ dưới 3 tuổi và do nhiều nguyên nhân.

Nguyên nhân thường gặp nhất là viêm, tắc nghẽn đường hô hấp trên như nghẹt mũi, viêm mũi họng… sau đó mới là bệnh của phế quản thuộc về đường hô hấp dưới. Phần lớn là do siêu vi.
    Do đó để có chẩn đoán tốt nhất bạn nên đưa bé đi khám ở BV nhi.Chúc con bạn mau khỏe nhé

thuvinh8283 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

con tôi 4 tháng tuổi khi cháu ngủ không được sâu giấc ,1 ngày bình quân chau chỉ ngủ 10 tiếng đồng hồ ,khi ngủ cháu hay lắc đầu ,tóc rất ít và rụng nũa .cho tôi xin hỏi co phải cháu bị bệnh còi xương hay không ?bệnh còi xương nay như thế nào ,co anh hưởng tới súc khỏe của con tôi hay không ?xin cảm ơn rất nhiều

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Con bạn có quấy khóc ban đêm không? tôi nghĩ bé bị thiếu canxi, mà nghe bạn tả thì bé bệnh cũng không nhẹ, bạn nên đưa bé đi khám BS, có thể cần phải uống thuốc, hằng này bạn nhớ phơi nắng bé khoảng 20 - 30 phút nha, tầm từ 6h30 đến 7h30.

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nhớ bồi bổ bé nữa nha, cho bé uống sữa và ăn nhiều thức ăn bổ dưỡng.