Kết quả 1 đến 4 của 4
    tht_kute87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bé 2tháng 16 ngày ra mồ hôi chôm về đêm

bé nhà enm đc 2tháng 16 ngày,
    8/7/11 đền ytế phường cho bé uồng chồng bại liệt,khi đó e cân bé đc 5kg8
    thời gian gần bé bú sữa mẹ & bú bình ít,trước đây 1 lần bú of bé 100ml đến 120ml,nhưng giờ chỉ còn 60ml đến 90ml
    e có cho bé dùng cốm vi sinh cho bé dể tiêu,nhưng e kg thấy có kế quả gi
    lúc bé đc 2 tháng 5kg2,e thấy bé có dấu hiêu thiếu caxi,bé bú it,hay quấy khóc về đêm,e có ẩm bé đi khám bs cho thuốc uống thì bé ăn đc nhiều nhưng hết thuốc thi vẫn vậy,nên e mới dổi qua sữa mới,
    trước đây e cho bé uống infant formula,trung bình 2 ngày bé đi fân 1 lân,
    nhưng mới đây e dổi va sữa milex cho bé uống xem có khác gi kg,nhưng bé bú vẫn vậy,đến 3 ngày bé chưa đi,ở nhà đành fải bôm đích,khi đó bé đi rất kho ra fân xanh rất đặt,
    chiều nào e cũng lao mình cho bé trước khi đi ngủ hết
    nhưng khoảng thời gian gân đây,tới khuya e ẩm bé lên cho bú cổ & lưng of bé hầm & rích,
    cho e hỏi đó có fải là mồ hôi chộm kg,
    & có ảnh hưởng gì đến sk of bé kg
    nhớ các bác chia sẻ dùnm e .

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tht_kute87 Xem bài viết
    bé nhà enm đc 2tháng 16 ngày,
    8/7/11 đền ytế phường cho bé uồng chồng bại liệt,khi đó e cân bé đc 5kg8
    thời gian gần bé bú sữa mẹ & bú bình ít,trước đây 1 lần bú of bé 100ml đến 120ml,nhưng giờ chỉ còn 60ml đến 90ml
    e có cho bé dùng cốm vi sinh cho bé dể tiêu,nhưng e kg thấy có kế quả gi
    lúc bé đc 2 tháng 5kg2,e thấy bé có dấu hiêu thiếu caxi,bé bú it,hay quấy khóc về đêm,e có ẩm bé đi khám bs cho thuốc uống thì bé ăn đc nhiều nhưng hết thuốc thi vẫn vậy,nên e mới dổi qua sữa mới,
    trước đây e cho bé uống infant formula,trung bình 2 ngày bé đi fân 1 lân,
    nhưng mới đây e dổi va sữa milex cho bé uống xem có khác gi kg,nhưng bé bú vẫn vậy,đến 3 ngày bé chưa đi,ở nhà đành fải bôm đích,khi đó bé đi rất kho ra fân xanh rất đặt,
    chiều nào e cũng lao mình cho bé trước khi đi ngủ hết
    nhưng khoảng thời gian gân đây,tới khuya e ẩm bé lên cho bú cổ & lưng of bé hầm & rích,
    cho e hỏi đó có fải là mồ hôi chộm kg,
    & có ảnh hưởng gì đến sk of bé kg
    nhớ các bác chia sẻ dùnm e .
    Chào bạn.

Theo như những gì bạn mô tả thì có thể bé bi chứng ra mồ hôi trộm. Và nhiều nguyên nhân là do bé thiếu calci.

Về tình trạng dinh dưỡng của bé. Tôi hơi thắc mắc rằng tại sao bạn không có bé bú mẹ hoàn toàn mà phải cho bé bú bình thêm. Rất nhiều bé bú sữa ngoài thường bị táo bón. Chỉ khi nào bé bú sữa mẹ mà chậm lên cân thì lúc đó mới cần thêm cung cấp thêm nguồn dinh dưỡng khác, do rằng sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng hoàn hảo nhất cho ít nhất là trong vòng 4 tháng đầu.

Nếu như bé bị thiếu calci thì bạn cần thiết phải cho bé bú sữa mẹ nhiều hơn (nên chia thành nhiều cữ bú, và cho bú nếu bé muốn), kết hợp với tắm nắng cho bé vào buổi sáng đặc biết là nắng trước 9 giờ. Và quan trọng hơn hết là bạn phải đưa bé đến khám tại bác sĩ chuyên khoa ni để xác định chính xác có phải thật sự bé thiếu calci và nếu phải thì nguyên nhân lá do đâu.

Thân mến chào bạn.

tht_kute87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi lucky_star Xem bài viết
    Chào bạn.

Theo như những gì bạn mô tả thì có thể bé bi chứng ra mồ hôi trộm. Và nhiều nguyên nhân là do bé thiếu calci.

Về tình trạng dinh dưỡng của bé. Tôi hơi thắc mắc rằng tại sao bạn không có bé bú mẹ hoàn toàn mà phải cho bé bú bình thêm. Rất nhiều bé bú sữa ngoài thường bị táo bón. Chỉ khi nào bé bú sữa mẹ mà chậm lên cân thì lúc đó mới cần thêm cung cấp thêm nguồn dinh dưỡng khác, do rằng sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng hoàn hảo nhất cho ít nhất là trong vòng 4 tháng đầu.

Nếu như bé bị thiếu calci thì bạn cần thiết phải cho bé bú sữa mẹ nhiều hơn (nên chia thành nhiều cữ bú, và cho bú nếu bé muốn), kết hợp với tắm nắng cho bé vào buổi sáng đặc biết là nắng trước 9 giờ. Và quan trọng hơn hết là bạn phải đưa bé đến khám tại bác sĩ chuyên khoa ni để xác định chính xác có phải thật sự bé thiếu calci và nếu phải thì nguyên nhân lá do đâu.

Thân mến chào bạn.
    vì sữa of e it,e sợ bé bú kg đủ no,vời lại e fải đi làm nên fải cho bé bú bình kèm
    nếu bé ra nồ hối trộm như vậy kg biết có ảnh hưởng gi kg,
    cho e hỏi thêm hiên tại cân nặng of bé như vậy có bị coi là suy dd kg,
    e rất cảm ơn

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bé ra mồ hôi trộm thì không có vấn đề gì nguy hiểm chủ yếu nhất là chỉ cần giữ gìn vệ sinh tốt để tránh bệnh ngoài da, và nguy hiểm không phải ở triệu chứng mà chủ yếu là ở nguyên nhân của nó là tình trạng thiếu calci.

Hiện tại cân năng của bé như thế có thể nói là chưa bị suy dinh dưỡng đâu. Để có thể phát hiện sớm bệnh lí suy dinh dưỡng bạn có thể đến bác sĩ tại trạm y tế để được khám và tư vấn về cách sử dụng biểu đồ phát triển cân nặng và chiều cao của bé.

Thân mến chào bạn. Chúc bé yêu nhà bạn mau ăn chóng lớn