Kết quả 1 đến 3 của 3
    Tuanispaceit Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tay e bị sưng vì chấn thương

Trước kia có một lần mình vì 1 số chuyện căng thăng nên đấm mạnh vào tường tạm gọi là để giải tỏa.Mình đấm như vậy mấy lần rồi nhưng có một lần sau khi mình đấm vào tường tay sưng cả phần mu bàn tay lên rồi bầm đỏ.lúc đấy ngón tay út và áp út hơi khó cử động,nhưng khoảng 1 tuần sau thì nó xẹp xuôg,tay cử động hoàn toàn bình thường.
    Nhưng vẫn có 1 cục nhỏ sưng lên bên trong chỗ xương ngón tay út phần mu bàn tay.
    Đến nay là 3 tháng rồi mà nó vẫn vậy.
    Mình thử bấm mạnh vào thì thấy bình thường không đau,nếu bấm mạnh quá thì hơi đau thôi .
    Mọi người có thể cho mình biết nó là vì sao không ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Tuanispaceit Xem bài viết
    Trước kia có một lần mình vì 1 số chuyện căng thăng nên đấm mạnh vào tường tạm gọi là để giải tỏa.Mình đấm như vậy mấy lần rồi nhưng có một lần sau khi mình đấm vào tường tay sưng cả phần mu bàn tay lên rồi bầm đỏ.lúc đấy ngón tay út và áp út hơi khó cử động,nhưng khoảng 1 tuần sau thì nó xẹp xuôg,tay cử động hoàn toàn bình thường.
    Nhưng vẫn có 1 cục nhỏ sưng lên bên trong chỗ xương ngón tay út phần mu bàn tay.
    Đến nay là 3 tháng rồi mà nó vẫn vậy.
    Mình thử bấm mạnh vào thì thấy bình thường không đau,nếu bấm mạnh quá thì hơi đau thôi .
    Mọi người có thể cho mình biết nó là vì sao không ?
    Có thể là chấn thương phần mềm thôi, nặng hơn có thể là rạn xương. Nếu tình trạng còn đau thì nên đi kiểm tra. Bạn nên post câu hỏi trong mục chuyên hoa để được tư vấn thường xuyên nhé !

Connhangheo09's Avatar
    Connhangheo09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn cứ nên đến bệnh viên để khám và điều trị nhiều khí có những thứ k thể chủ quan được đâu ạ