Kết quả 1 đến 4 của 4
    lovelove1912 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin tư vấn về tình trạng mắt của em.

Chào mọi người, em năm nay 20 tuổi đang học CNTT năm 2.
    Khoảng một năm về trước em đi tới BV Mắt Điện Biên Phủ khám tư vấn mổ mắt, bác sĩ cho biết mắt trái em cận 12 điop loạn 6 điop và bị giác mạc hình chóp, còn mắt phải thì 6.25 điop, nếu muốn mổ thì chỉ mổ được mắt phải. Vì vậy em quyết định không mổ và tiếp tục đeo kính 6 điop đều cho 2 mắt. 6 tháng sau (cách đây khoảng 3-4 tháng) em đi khám thì kết quả như cũ và bác sĩ kêu em tiếp tục đeo kính cũ.
    Hồi chiều này mới đi đo ở của hàng kính có tiếng ở quê em, kết quả là mắt phải em lên tới 7.5 điop. Đúng là trong khoảng thời gian trước em nhận thây thị lực mắt em có giảm, đặc biệt sau khi trải qua kì thi học kì (thức tầm 1~2h sáng), nhưng với kết quả này thì rất là choáng với em. Đăc biệt sau khi nhận kính mới thì tâm trạng em rất tệ, kính mới có mép ngoài dầy gần gấp đôi kính cũ (gần 8mm (mới đo)). Lúc trước đeo kính 6 điop ai cũng hỏi sao dầy vậy em đã rất khó chịu rồi, kì này đeo cái này vào thì... Liệu giờ em đeo kính cũ và cố gắng nghỉ ngơi, ngủ sớm (vì được nghỉ tết 3 tuần) thì nó có giảm độ xuống không. Em định qua tết lên BV Mắt ĐBP khám lại xem sao. Giờ năm 2 rồi, phải dành rất nhiều thời gian ngồi máy tính (màn hình LCD) nên em sợ nó tăng vùn vụt thì xong đời em.
    Liệu giờ em mổ mắt phải thì với một con 12 cận 6 loạn và một con bình thường thì em nhìn ra sao?
    Em bị cận nặng vậy nếu mổ xong chắc cũng bị cận trở lại phải không?
    Bác sĩ nói mắt trái em không chữa được nhưng em tìm hiểu trên mạng có đoạn nói phương pháp ghép giác mạc có thể chữa chứng giác mạc hình chóp. Vậy mắt trái em có thể chữa được không?
    Tâm trạng em giờ rất xấu, không muốn làm gì nữa, Tết đến rồi mà buồn quá. Mong mọi người cho em lời khuyên.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chài, rất tiếc vì bây giờ mới tìm thấy câu hỏi của bạn, bây giờ ko biết có giúp gì được ko, theo mình bạn nên đi mổ, ko có chuyện mắt sẽ giảm độ nếu bạn ngủ nghỉ đúng giờ đâu, nó chỉ có lên và lên thoy. Bạn cứ mổ đi ko sao đâu, mổ rồi thì cả hai mắt đều bt có sao đâu nè.

vanduc0409 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mổ phaco được đó bạn. Mình nghĩ thế

simi.vn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn nên sử dụng Kính Tập Mắt bạn ạ http://kinhtapmat.com/