Kết quả 1 đến 5 của 5
    boy_handsome_90 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định VIEM GIAC MAC ĐỐM (HAY goi la cham nau)

minh bi viem giac mac đốm( hay cham nau). 5 nam roi .trieu chung ban dau ko dau nhuc gi ca.chi mờ thoi.khi nao mờ mjnh lai phai ra ven mat lay thuoc nho + uong .nhung khi nao co the cam thay yếu lai bi mờ tro lai.lieu benh nay co the chua duoc dut diem ko.minh cam on

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạ.

Bình thường thì viêm giác mạc có thể chữa khỏi hoàn toàn nếu bạn tuân thủ theo chế độ điều trị của bác sĩ.

Tuy nhiên ở trường hợp của bạn mình không biết có yếu tố đạc biệt nào không như: một bệnh lý khác đi kèm... mà sao cứ viêm tái đi tái lại 5 năm lận.

Bạn khám và điều trị ở bệnh viện nào vậy ? Thường điều trị bằng thuốc gì ? Có thể cung cấp thêm thông tin cho mình không ?

Thân.

vubich.hong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng đang bị viêm giác mạc đốm đây, tìm hiểu mãi không biết mức độ nguy hiểm của bệnh này ra sao. Cũng mong các bạn có hiểu biết gì thì xin chia sẻ.
    Hôm mình đi khám ở viện mắt Sài Gòn- Nguyễn Du thì họ bảo : Thừong thì bệnh này sẽ lành dần trong vòng 6 tháng. Còn bạn thì chắc có biến chứng, hoặc nhờn thuốc. Cần phải đi khám và điều trị nghiêm ngặt theo chỉ dẫn của bác sĩ bạn nhé. Chúc bạn chóng khỏi!

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

cám ơn sự chia sẽ kinh nghiệm của bạn vubich.hong , mình nghĩ bạn cũng nên đi khám lại đi. Nếu được bạn thử thay đổi chỗ khám xem sao. Biết đâu dưới góc nhìn của bác sĩ khác, họ sẽ phát iện được vấn đề tiềm ẩn phía sau bệnh lý viêm giác mạc chấmno6ng của bạn.

Thân.

simi.vn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Không biết Kính tập Mắt có chữa đc bệnh này không nhỉ http://kinhtapmat.com/