Kết quả 1 đến 5 của 5
    kiki_keke Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Viêm giác mạc đốm

Em bị viêm kết mạc 2 mắt (1 mắt nặng hơn) được 2 tuần nay, bệnh đã đỡ đi nhiều nhưng 1 mắt bị mờ đi. Em đi khám lại bác sĩ chẩn đoán 2 mắt viêm kết mạc, mắt trái viêm giác mạc đốm. Đơn điều trị gồm: cravit, sanlein 0,1, flumetholon 0,02, oflovid. Tính em cẩn thận thường tìm hiểu kĩ từng loại thuốc 1, thấy thuốc flumetholon 0,02 có ghi phải thận trọng khi dùng thuốc nhất là khi bị viêm loét giác mạc, bệnh sẽ ngày càng nặng hơn. Em lo quá không biết có nên dùng tiếp không. Bác sĩ hẹn 3 ngày khám lại
    Cho em lời khuyên với ạ

kiki_keke Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hôm nay em vừa đi khám lại. Bác sĩ sau khi kiểm tra lại mắt, bảo là viêm giác mạc diện rộng hơn, hỏi em có thời gian đi chiếu điện hay xạ gì gì đó em không nhớ rõ, mỗi ngày 15p, điều trị chiếu điện tầm 1 tuần. EM có nói để em tham khảo đã. Vậy theo bác sĩ có nên điều trị theo như bác sĩ em khám không ạ? Vì em không biết phương pháp này là như thế nào, và em tìm trên mạng cũng không thấy nói đến phương pháp này khi điều trị viêm giác mạc. Mong bác sĩ tư vấn giúp em ạ

À, lúc khám lại bác sĩ bảo khi chạy điện là chạy thuốc flumetholon 0,02 đấy ạ. Ko biết có sao ko nhỉ.
    Lần sửa cuối bởi kiki_keke, ngày 28-12-2012 lúc 10:17 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu đã khám đúng chuyên khoa mắt ở bv mắt tì bạn cứ tin tưởng bs để điều trị. Viêm kết mạc và giác mạc là khác nhau đấy bạn ạ !

lamcu2502 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn bị bệnh rất giống mình. Sau khi khỏi đau mắt đỏ thì mình bị 1 bên viêm kết mạng còn bên kia viêm giác mạc đốm. Bác sĩ cho 3 lọ nhưng chỉ bảo là dùng cẩn thận lọ vigadexa vì quá liều sẽ nguy hiểm. Lúc bị mắt phải mình mờ đi nhiều so vs mắt trái ( đã bị cận 4 độ thì chớ :|) bạn nếu khỏi bệnh chia sẻ mình cách dùng thuốc vs nha

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Viêm kết mạc do siêu vi rất khó tiên đoán và có rất nhiều biến chứng, nếu bạn đã đi khám các bs ở BV mắt thì nên tin tưởng và tiếp tục điều trị!