Kết quả 1 đến 2 của 2
    xjnhjaj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation trường hợp của tôi có thể phẫu thuật dc ko?

bạn tôi năm nay 25t,bị cận thị do di truyền, hiện tại bạn tôi bị cận thị rất nặng, mắt trái chỉ đọc đc chữ ở khoảng cách 10cm trở xuống, còn mắt phải thì tầm nhìn rất hạn chế gần như mù rồi, chỉ nhìn thấy bóng người chứ ko rõ mặt kèm theo hiện tượng ruồi bay và bị lóa mỗi khi đi ra nắng về, cho tới bây giờ thì bạn tôi đã có một khoảng thời gian dài ko đeo kiếng và nguy cơ bị mù cũng chỉ còn là vấn đề thời gian, bạn tôi rất bi quan
    tôi muốn hỏi các bác sĩ chuyên khoa là:
    _theo tình trang của bạn tôi thì còn cơ hội nào để chữa lành lại đôi mắt không?
    _với tình trạng hiện tại thì có thể phẫu thuật đc kô hay là phải điều trị kéo dài?
    chân thành cảm ơn

annguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Theo tôi thì các trường hợp cận thị có thể mổ được ngoại trừ các trường hợp sau:
    - Mắt bị bệnh (glaucoma, viêm bồ đào, v.v...)
    - Các bệnh toàn thân làm vết mổ khó lành (bệnh miễn dịch, đái tháo đường, v.v...)
    Các trường hợp cận thì có thể mổ được nếu có độ cận ổn định (vào 20 tuổi trở lên) thì mới mổ.

Để nhận được tư vấn cụ thể hơn về trường hợp của mình, bạn của bạn nên tới Bệnh viện Mắt địa phương để các bác sĩ khám và quyết định xem có mổ được hay không. Và hiện có khá nhiều phương pháp mổ để bạn của bạn lựa chọn.

Thân.