Kết quả 1 đến 3 của 3
    tuyen_1024 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Thuốc nhỏ mắt và thuốc uống nào cho người bị cận thị??

Mình bị cận thị, mắt hay bị khô và mỏi, rát. Mình dùng V Rohto thấy chỉ tác dụng nhất thời,không hết mỏi và rát, giờ chuyển sang dùng Eye Light Cool thì có đỡ hơn. Mình muốn hỏi là mắt cận thì có thể dùng được thuốc nhỏ loại bổ sung dinh dưỡng cho mắt: vitamin B1, B2, PP được không, như loại Eye Light Vita chẳng hạn.
    Ngoài ra cần uống loại thuốc nào để ngăn ngừa cận thị tiến triển???

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Để có một chế độ dinh dưỡng tốt cho mắt, ngoài việc áp dụng chế độ ăn hoàn chỉnh, đa dạng về thực phẩm với đủ các chất tinh bột, chất đạm, chất béo, chất xơ, vitamin và vi khoáng, nên chú ý vitamin A, D, E và các loại rau quả có nhiều màu xanh, đỏ rất có lợi cho mắt. Cà rốt có chứa nhiều Beta - caroten khi vào cơ thể chuyển đổi thành Vitamin A rất có lợi cho mắt !

Không có thuốc ngăn ngừa cận thị tiến triển đâu nhé bạn, chỉ có bạn tự ngăn ngừa bằng các chế độ sinh hoạt phù hợp cùng việc dinh dưỡng cho mắt tốt thôi !

tuyen_1024 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em cũng biết chế độ dinh dưỡng và sinh hoạt lành mạnh là cách hiệu quả nhất.
    Nhưng cho em hỏi là người bị cận thị có nên sử dụng thuốc nhỏ mắt bổ sung các loại vitamin không ạ?? Dùng loại nào là lành nhất- ít tác dụng phụ nhất ạ??

Tag của Chủ đề này