Kết quả 1 đến 4 của 4
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Rất mong nhận được tư vấn của các bác sỹ!

CoGangPhanDau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội Việt Nam

Mặc định Rất mong nhận được tư vấn của các bác sỹ!

Chào các bác sĩ! cháu năm nay 22 tuổi, 7 năm trước mắt cháu bị hư. Hiện tại mắt trái của cháu không nhìn được bé hơn mắt phải và trắng đục nom ko cân xứng so với mắt phải, mắt phải của cháu hoạt động rất tốt. Các bác sĩ cho cháu hỏi ngoài phương pháp múc mắt hư ra thay mắt giả thì có còn biện pháp nào khác để 2 mắt cháu cân xứng với nhau hơn không? và bệnh viện nào có thể thực hiện, có để lại di chứng gì không?
    Cảm ơn các bác sĩ rất nhiều!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi CoGangPhanDau Xem bài viết
    Chào các bác sĩ! cháu năm nay 22 tuổi, 7 năm trước mắt cháu bị hư. Hiện tại mắt trái của cháu không nhìn được bé hơn mắt phải và trắng đục nom ko cân xứng so với mắt phải, mắt phải của cháu hoạt động rất tốt. Các bác sĩ cho cháu hỏi ngoài phương pháp múc mắt hư ra thay mắt giả thì có còn biện pháp nào khác để 2 mắt cháu cân xứng với nhau hơn không? và bệnh viện nào có thể thực hiện, có để lại di chứng gì không?
    Cảm ơn các bác sĩ rất nhiều!
    Vấn đề này tôi không trả lời cho bạn ngay được vì chưa rõ những thông tin vì sao mắt trái bạn bị hư, mức độ tổn thương hiện tại ra sao. Tốt nhất là bạn nên đến bv Mắt để bs khám và tư vấn cụ thể hơn nhé !
    CoGangPhanDau likes this.

CoGangPhanDau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội Việt Nam

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Vấn đề này tôi không trả lời cho bạn ngay được vì chưa rõ những thông tin vì sao mắt trái bạn bị hư, mức độ tổn thương hiện tại ra sao. Tốt nhất là bạn nên đến bv Mắt để bs khám và tư vấn cụ thể hơn nhé !
    Thưa bác sĩ, cháu có nghe nói ngoài phương pháp thay mắt giả có phương pháp khác là lắp mắp đơn và lắp contactlerd bác sĩ có thể giải thích cho cháu 2 phương pháp này được không. Cháu cám ơn bác sĩ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi CoGangPhanDau Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, cháu có nghe nói ngoài phương pháp thay mắt giả có phương pháp khác là lắp mắp đơn và lắp contactlerd bác sĩ có thể giải thích cho cháu 2 phương pháp này được không. Cháu cám ơn bác sĩ!
    Vấn đề này tùy theo tình trạng tổn thương của mắt. Nếu đau do viêm tái đi tái lại và ảnh hưởng tới mắt bên kia, làm teo nhãn cầu thì phải múc bỏ. Tốt nhất bạn nên tới khám tại BV Mắt Điện Biên Phủ (TP.HCM) hoặc BV Mắt Trung ương (Hà Nội) để khám cụ thể mới có chỉ định đúng và bíet chi tiết về chi phí chữa trị.

Các Chủ đề tương tự

1. Thắc mắc mong Bác SĨ tư vấn
    Bởi nobita48 trong diễn đàn Thảo Luận Chung
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-01-2013, 07:51 PM
  2. Em bị ho 6-7 tháng, mong bác sĩ tư vấn giúp!
    Bởi minhnguyen trong diễn đàn Nội Hô Hấp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-01-2013, 04:17 PM
  3. MOng các bác sí tư vấn sớm hộ mình
    Bởi ninhhuong8082 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-12-2012, 09:21 PM
  4. clip lam mong, nail doc, nail xinh, mong dep
    Bởi ngoc.87 trong diễn đàn Video Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 07:36 PM
  5. khẩn cấp mong bs trả lời hộ