Kết quả 1 đến 8 của 8
    my_my95 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định nổi khổ của người cận

ko những mỗi lần đi dưới mưa rất khó khăn ( nước vào kính , ko thấy dg` ) mà đi bơi cũng cực . Chẵng như thế , tôi thấy hình như ai cận mà cởi kính ra đều có quần thâm , nâu ở mắt , đó là vì soa thế ? Khắc phục dc ko ạ ? thực sự tôi thấy mất thẩm mĩ vô cùng ! Cám ơn

NewLove1986 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định RE

Nhất trí! Đúng là đeo kính cận thì đi mưa kính bị mờ (nhất là ban đêm thì càng... chết), bơi thì gặp khó khăn, mà ai nói đeo kính nhìn giống... nhà thông thái chứ tui thấy "xấu hoắc" có đẹp gì đâu, không đeo là hay hơn cả.

Khi gỡ kính ra, mình nghĩ do có vết hằn bên cánh mũi nên trông như có quầng thâm dưới mắt (chứ riêng mình thì không thấy), phần có thể do bạn đi đường bụi bám vào ngay chỗ đó nên trông như quầng thâm. Thực ra mấy người đeo kính thường xuyên mà gỡ ra trông đôi mắt hơi bị dại (đáng sợ lắm).
    Đang dự định đeo kính sát tròng, chắc phải tìm hiểu thêm một chút đã! Bạn có ủng hộ thì cung cấp thông tin cho mình với nhé.

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Cận ngày nay không phải là 1 khiếm khuyết gì quá lớn như các bạn đang nói đâu. Y học hiện đại có thể mổ excimer trị cận rất tốt. Còn những chuyện như vết thâm nơi cánh mũi là do kính ko vừa, vết thâm là do thiếu ngủ hoặc đặc điểm tự nhiên của cơ thể mà thôi. Thì những người cận đeo kính 1 thời gian dài khi tháo kính ra trông hơi khác là phải rùi...Nếu bạn nào có điều kiện có thể chuyển qua dùng kính sát tròng, tuy phải thay thường xuyên nhưng dc cái thẩm mỹ.

nghe nói kính sát tròng đắt lắm phải không ? Với lại đeo chỉ 8 tiếng trong 1 ngày là cùng , đeo nhiều hơn sẽ dễ bị khô giác mạc ? Tôi còn được biết nếu như bị té hay va chạm mạnh vào đầu , trúng mắt sẽ bễ kính sát tròng , có thể bị mù lòa ? ! Mà kính sát tròng đi dưới mưa hay sử dụng lúc vận động mạnh như erobic cường độ cao dc không nhỉ ! ??

NewLove1986 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định RE

Trích dẫn Gửi bởi my_my95 Xem bài viết
    nghe nói kính sát tròng đắt lắm phải không ? Với lại đeo chỉ 8 tiếng trong 1 ngày là cùng , đeo nhiều hơn sẽ dễ bị khô giác mạc ? Tôi còn được biết nếu như bị té hay va chạm mạnh vào đầu , trúng mắt sẽ bễ kính sát tròng , có thể bị mù lòa ? ! Mà kính sát tròng đi dưới mưa hay sử dụng lúc vận động mạnh như erobic cường độ cao dc không nhỉ ! ??
    Giá bán, mới "lục" trên mạng khoảng 350k cho cặp sử dụng 3 tháng, không biết phí khám với thuốc bảo dưỡng kính & mắt các thứ thì như thế nào. Kính sát tròng cũng rủi ro cao lắm, chủ yếu là vấn đề vệ sinh, nhưng tui nghĩ bị té va chạm mạnh vào đầu hay trúng mắt thì không đeo kính cũng có thể mù lòa mà bạn. Hình như kính sát tròng làm ra là để đi mưa và vận động mạnh, tui chỉ thắc mắc đeo thì có đi bơi được không thôi (vì sợ nó trôi ra ngoài mất).

BenhNhan82 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ẹc ,ko những ih dưới trời mưa mới khó chịu đâu , người cận nặng như tui nè mún chơi thể thao cũng khó nữa =.=" , nội việc chạy bộ thôi mà cái kính nó tung lên tung xuống nguyên khung cảnh trước mặt tôi cứ mỗi bước chạy của tôi giống như có ai cầm và lắc vậy nhảy lên nhảy xuống , chơi nhưng môn thể thao đòi hỏi tính nhạy bén như bóng rổ cũng khó nữa , mắt cận mình tiếp thu hình ảnh chậm hơn mắt bình thường =.="
    ko những thế đeo kính thường xuyên khi gỡ kính ra thì ở dọc sống mũi có 2 vết hằn sâu vô dòm cái mặt ngu dzã man =)) =)) =))
    mình thấy hầu như những bạn cận mà ko đeo kính thì rất dễ tăng độ với tròng mắt rất dễ bị lộ phải hem ta

Trích dẫn Gửi bởi NewLove1986 Xem bài viết
    Giá bán, mới "lục" trên mạng khoảng 350k cho cặp sử dụng 3 tháng, không biết phí khám với thuốc bảo dưỡng kính & mắt các thứ thì như thế nào. Kính sát tròng cũng rủi ro cao lắm, chủ yếu là vấn đề vệ sinh, nhưng tui nghĩ bị té va chạm mạnh vào đầu hay trúng mắt thì không đeo kính cũng có thể mù lòa mà bạn. Hình như kính sát tròng làm ra là để đi mưa và vận động mạnh, tui chỉ thắc mắc đeo thì có đi bơi được không thôi (vì sợ nó trôi ra ngoài mất).
    đau cần đâu , bây giờ có bán kinh bơi có độ cận mà , mua nó đeo vào lúc bơi ,

ocvit's Avatar
    ocvit Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Thêm một nỗi khổ nữa..hihi

Mẹ tớ rất ghét người bị cận vì nói lúc nào cũng sùm sụp cái kính. Do đó, mẹ tớ bảo là con dâu, con rể không được cận.
    Bạn trai tớ cận mà không dám đeo kính.hix
    Trà atiso Thái Bảo - tốt cho sức khỏe cả nhà, Mua trà atiso ở Hà Nội, Tra atiso thai bao, Tác dụng của trà atiso. Cao atiso, lá atiso.-0982439784