Kết quả 1 đến 7 của 7
    caunhoxcon472 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Những dấu hiệu nào cho thấy mắt kính không đúng độ cận của mắt

Em bị cận nhẹ nên ít đeo kính, cũng mới cắt kính đây thôi, hôm trứoc có đeo một lát khoảng 1 giờ khi sử dụng vi tính thì thấy nhức đầu, nhức mắt. Cho em hỏi liệu dấu hiệu đó do mắt chưa quen với kính hay do kinh sai độ. làm sao biết mình kính sai độ

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Mình không biết bạn đo kính cận ở đâu. Nếu bân đo ở bệnh viện lớn (Ví dụ như bệnh viện mắt Điện Biên Phủ ở TP HCH, hay khoa mắt DHYD) thì có thể là do bạn chưa quen với mắt kinh, hoặc do thiết vitamin A lâu ngày gây mỏi mắt. Do ở những bệnh viên này kỹ thuật đo chính xác, không sợ đeo kính sai độ.

Nhưng nếu bạn đo kính ở một tiệm kính nào đó không có uy tính, chất lượng thì có rất nhiều vấn đề ở đây: thứ nhất họ thường hay đo sai độ do kỹ thuật viên không có tay nghề, thứ hay hay làm kính không đúng kỹ thuật như khoảng cách giưa 2 đồng tử quá xa, độ không đúng..... trong trừong hợp này thật khó xác định là do chưa quen hay do kính. Cách duy nhất là hãy đến bệnh viện mắt để đo lại cho an tâm. Nếu thật sự kính sai độ mà bạn tiếp tục đeo như vậy sẽ ảnh hưởng xấu đến mắt đó.

Thân chào.

Daurviz's Avatar
    Daurviz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nh ng d u hi u nào cho th y m t kính không dúng d c n c a m t

Th?c ra v?n d? là không nên và cung không c?n thi?t dùng t?t c? 4 c?u th? hàng kh?ng m?t lúc. Hãy san s? cho các tr?n d? gi? s?c và bi?n hóa trong l?i choi ho?c thay ngu?i trong cùng m?t tr?n, nhu th? s? bi?n ?o và da d?ng hon. L?c lu?ng d?y là th?, ch?ng l? có 10 ti?n d?o cung tung h?t vào sân hay sao ?

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Lần sau bạn viết bài có dấu nghe bạn.

simi.vn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

người cận thị thường hay lạm dụng đeo kính cận, bạn có thể sử dụng Kính tập Mắt, rất hiệu quả đó bạn http://kinhtapmat.com/

Dubai's Avatar
    Dubai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mắt cảm thấy nhìn ko rõ khi đep kính .

mebongem Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cảm ơn bạn thông tin rất huu ich