Kết quả 1 đến 2 của 2
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Mắt nhạy cảm với ánh sáng ?

chinsu's Avatar
    chinsu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Question Mắt nhạy cảm với ánh sáng ?

Gần đây mình cảm thấy mắt mình nhạy cảm với ánh sáng. Buổi sáng đi ngoài đường hay thấy mỏi mắt,chảy nước mắt. Nếu trời càng nắng tình trạng càng tệ,lại thêm cả hoa mắt,lóa. Buổi chiều tối thì đỡ hơn
    Ở trong phòng cũng ko bật đèn nhiều.
    Có ai từng bị vậy không ?
    (à mình bị cận 8.5 độ,nhưng đi đo kính người ta bảo chỉ đeo kính nhìn rõ là đc,vì mình đeo kính đúng số thì lại nhức mắt nên mới đeo 7.5 )

Có 1 thời gian thấy nhức mắt đi khám ở viện mắt TƯ thì bác sĩ bảo rối loạn điều tiết cho thuốc nhỏ thuốc uống . Nhưng cũng ko khỏi hẳn 1 thời gian sau vẫn thỉnh thoảng bị.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi chinsu Xem bài viết
    Gần đây mình cảm thấy mắt mình nhạy cảm với ánh sáng. Buổi sáng đi ngoài đường hay thấy mỏi mắt,chảy nước mắt. Nếu trời càng nắng tình trạng càng tệ,lại thêm cả hoa mắt,lóa. Buổi chiều tối thì đỡ hơn
    Ở trong phòng cũng ko bật đèn nhiều.
    Có ai từng bị vậy không ?
    (à mình bị cận 8.5 độ,nhưng đi đo kính người ta bảo chỉ đeo kính nhìn rõ là đc,vì mình đeo kính đúng số thì lại nhức mắt nên mới đeo 7.5 )

Có 1 thời gian thấy nhức mắt đi khám ở viện mắt TƯ thì bác sĩ bảo rối loạn điều tiết cho thuốc nhỏ thuốc uống . Nhưng cũng ko khỏi hẳn 1 thời gian sau vẫn thỉnh thoảng bị.
    Bạn nên dùng thêm thuốc bổ mắt có vitamin A. Dùng đèn bảo vệ mắt và tránh quá tập trung khi làm việc lâu để mắt đợ nhức mỏi thôi vì đây cũng là tình trạng thường gặp hiện nay !
    chinsu likes this.