Kết quả 1 đến 2 của 2
    Ainz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mắt mỏi, nặng thi thoảng nhìn thấy vệt tối

Thưa BS.
    Em bị cận thị. Cách đây một tháng, mỗi khi ngủ dậy hoặc nhắm mắt lâu thì khi mở mắt ra, mắt phải của em thường nhìn thấy một vệt đen xuất hiện tầm 5 giây rồi lại bình thường, mắt phải của em có biểu hiện căng tức, chớp mỏi và nặng.
    Em đã đi kiểm tra, BS kê cho toa thuốc nhỏ mắt Taurifam kèm một loại thuốc uống em đọc thấy ghi công dụng ngăn chặn thoái hóa hoàng điểm.
    Em có hỏi nhưng BS ko nói chi tiết và cụ thể.
    Vì vậy em muốn nhờ sự tư vấn của các BS trong diễn đàn về tình trạng mắt của em, có biến chứng hoặc hậu quả gì không ạ.
    Em cám ơn.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Ainz Xem bài viết
    Thưa BS.
    Em bị cận thị. Cách đây một tháng, mỗi khi ngủ dậy hoặc nhắm mắt lâu thì khi mở mắt ra, mắt phải của em thường nhìn thấy một vệt đen xuất hiện tầm 5 giây rồi lại bình thường, mắt phải của em có biểu hiện căng tức, chớp mỏi và nặng.
    Em đã đi kiểm tra, BS kê cho toa thuốc nhỏ mắt Taurifam kèm một loại thuốc uống em đọc thấy ghi công dụng ngăn chặn thoái hóa hoàng điểm.
    Em có hỏi nhưng BS ko nói chi tiết và cụ thể.
    Vì vậy em muốn nhờ sự tư vấn của các BS trong diễn đàn về tình trạng mắt của em, có biến chứng hoặc hậu quả gì không ạ.
    Em cám ơn.
    Tình trạng bạn thấy vệt đen chứng tỏ dịch kích của bạn bị vẩn đục. Cách tốt nhất là đi khám và điều trị theo bs mắt. Ngoài ra nên nghỉ ngơi, tránh cho mắt làm việc liên tục sẽ gây mệt hơn !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:48 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-2012, 07:57 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-11-2012, 08:11 PM